ดู: 1482|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมอกตู้ม!! ธรรมชาติมากจนคนทักว่าสวยขึ้น ไปทำอะไรมาอ่ะ! ...ที่ดรีมคลินิก โดยคุณหมอทรงยศ

[คัดลอกลิงก์]

เมื่อก่อนเป็นคนไม่มั่นใจตัวเองเลย คือจะใส่เสื้อที่คอกว้าง คอลึกหน่อยก็ต้องใส่ยกทรงที่มีฟองน้ำหนามากๆๆ อยากแต่งตัวแต่รู้สึกนมไม่เป็นใจเอาซะเลย สุดท้ายก็ตัดสินใจเสริมหน้าอก จะได้บอกลาฟองน้ำสักที

ดูรีวิวหลายที่มากๆ เคยไปมัดจำที่อื่นก็มี แต่สุดท้ายก็มาจบที่ดรีมคลินิกค่ะ  ที่นี่คุณหมอค่อนข้างละเอียด สังเกตได้เลยตอนเข้าไปปรึกษา เจอคุณหมอตัวจริงเสียงจริง แถมยังวัดหน้าอกให้เราอย่างละเอียดมากๆ เรารู้สึกว่าที่นี่แตกต่างจากที่อื่น ยิ่งเห็นความเอาใจใส่ของคุณหมอ ก็ยิ่งมั่นใจ และเจ้าหน้าที่ที่นี่ก็ให้ปรึกษาดีมาก น้องๆ น่ารัก

ก่อนหน้าวันผ่าตัดจะมีคนโทรมาแจ้งการเตรียมตัว งดน้ำและอาหารก่อนเวลาผ่าตัด 6-8 ชั่วโมง สวมเสื้อติดกระดุมหน้า และล้างเล็บให้เรียบร้อยค่ะ เมื่อวันทำมาถึง ค่อนข้างตื่นเต้น ของเราเป็นคิวแรกเลย ได้ผ่าตัดประมาณเที่ยงกว่าๆ ตอนขึ้นไปห้องผ่าตัด พยาบาลจะพาไปอีกห้องหนึ่ง แล้วคุณหมอก็จะเข้ามาเพื่อวัดหน้าอกเราอีกครั้ง แต่ครั้งนี้คุณหมอจะใช้ปากกาขีดเขียนๆ ที่หน้าอกเลย เสร็จแล้วก็ได้เวลาดมยาค่ะ จะเป็นการดมยาในวิสัญญีแพทย์ และแล้วก็หลับยาวเลยจ้า

ตื่นขึ้นมาก็จะมึนๆ หน่อย จำอะไรไม่ค่อยได้ พยาบาลจะช่วยเราแต่งตัวแล้วเดินลงไปข้างล่างเพื่อกลับบ้านค่ะ ซึ่งจะต้องมีญาติมารับหลังทำด้วยนะคะ เพราะมึนยาสลบ ไม่แนะนำให้กลับเองน้า

หลังทำ คุณหมอจะมีการติดตามเพื่อดูอาการเป็นระยะๆ คุณหมอแจ้งว่าของเราเลือดไหลค่อนข้างเยอะ ทำให้ต้องมาฉีดยาเพิ่ม ไม่งั้นใส่สายเดรนนานกว่าปกติแน่ค่ะ ซึ่งสาเหตุที่เลือดออกเยอะ หยุดยากนี้ คุณหมอแจ้งว่าเกิดจากการที่หยุดทานวิตามิน คอลาเจนไม่ครบเดือนค่ะ ทำให้มีผลต่อเลือดเนอะ

สายเดรนใส่ประมาณ 8วันก็เอาออกพร้อมตัดไหมค่ะ หลังจากนั้นคุณหมอก็ยังมีนัดตรวจอาการอยู่เรื่อยๆ เคยมีว่าหน้าอกเกิดอาการบวม เพราะไปเผลอใช้แรงแขนอย่างไม่รู้ตัวมา คุณหมอก็ดูให้ตลอด แม้จะเครียดกลัวหน้าอกอักเสบต้องเอาออกอย่างที่เป็นข่าว แต่คุณหมอทรงยศก็ดูแลอาการอย่างดี สุดท้ายอาการก็ดีขึ้น

ครบ1เดือน จากที่เคยอักเสบก็ดีขึ้นมากๆ คุณหมอให้เริ่มนวดเบาๆด้วยตัวเองได้แล้วค่ะ

ปัจจุบันอายุนมเราก็ประมาณ10เดือนแล้วค่ะ หน้าอกที่คุณหมอทรงยศทำออกมาได้ธรรมชาติมากๆ ขนาดก็เหมาะกับตัว เราทำMentor หยดน้ำ ต่างไซส์ค่ะ ข้างขวาใส่ไซส์ 300cc ข้างซ้ายใส่ 330cc คิดดูว่าธรรมชาติมากแค่ไหน เพราะไม่มีใครรู้เลยว่าเราเสริมหน้าอกมา มีแต่ทักว่าหุ่นดีขึ้นนะ  สวยขึ้น เดี๋ยวนี้ทำหน้าอกแล้วก็มีความมั่นใจมากขึ้น ไม่ว่าจะใส่เสื้อแบบไหนก็มั่นใจ ยิ้มแก้มปริเลย ขอบคุณคุณหมอทรงยศมากๆค่ะ นอกจากทำสวยสมใจ ยังดูแลดีมากๆ ติดตามดูอาการกันตลอดเลย ^^

บอกลาฟองน้ำที่แท้จริง แถมน้องนมตอนนี้คือนิ่มขึ้นมาก

ปล. ขออนุญาตให้น้องที่รู้จักลงรีวิวให้ค่ะ เนื่องจากเราเล่นพวกโซเชียลไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้