ดู: 1728|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ตา 2 ชั้นจาก urban clinic เหมือนเป็นคนใหม่ที่มั่นใจกว่าเดิม ♥

[คัดลอกลิงก์]
          สวัสดีค้าาาา ขอพื้นที่ให้พนักงานบริษัทตัวเล็กๆ รีวิวอะไรหน่อยนะค้าาา วันนี้อยากมารีวิวตาที่ไปทำมาค่ะ

“ไม่มั่นใจหวะมึง” พูดบ่อยจริงๆ ค่ะ แต่เป็นเมื่อก่อน นะคะ จะบอกว่าก่อนหน้านี้ก่อนที่ยังไม่ทำตาค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ แต่ไม่ถึงขั้นที่จะไม่ไปเจอผู้คนนะคะ ออกไปเจอผู้คนบ้าง ถ้าไม่ออกไปบ่อยๆ เข้า คนจะหาว่าเป็นปอบค่ะ 5555

แต่ปัญหาเรื่องความมั่นใจนี่จะไม่มั่นใจเรื่องตาค่ะ มันเป็นตาชั้นเดียว แล้วเวลาถ่ายรูป มันไม่ค่อยมั่นใจ รูปถ่ายเวลาเพื่อนไปหาไรกินตามร้านอาหารก็จะไม่ค่อยมีรูปเราเท่าไหร่ค่ะ ยิ่งเวลาพี่ๆ ที่ออฟฟิศไปกินข้าวกันเป็นกลุ่มๆ นี่ต้องขออยู่ไกลๆ เลยค่ะ

ตอนนี้ทำตาเสร็จแล้วนะ เก็บออมเงินอยู่พักนึง เลยตัดสินใจทำตา 2 ชั้นค่ะ

อันนี้คือตาก่อนที่จะไปทำที่ Urban Clinic ค่ะ

อันนี้คือแต่งหน้าช่วยนะคะ ปกติแต่งหน้าไม่เป็นเท่าไหร่ แต่ไหนๆ ตาก็ชั้นเดียว
เลยอยากกลบความไม่มั่นใจด้วยการแต่งหน้าค่ะ

คือสังเกตได้เลยนะคะ ว่าเนื้อที่บริเวณเปลือกตามันลงมาปิดชั้นของตาไปเลย รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นคนจีนหน่อยๆ แต่จริงๆ ไม่ใช่นะคะ

ออกตัวก่อนเลยค่ะ ว่ากลัวเรื่องศัลยกรรมมาก ไม่เคยคิดเลยว่าชีวิตนี้ต้องศัลยกรรม แต่ว่าพอจุดนึง ก่อนหน้านี้ไม่นาน เพื่อนๆ ไปทำ ก็ดูว่ามีความมั่นใจขึ้น และเราซึ่งไม่มั่นใจในตัวเองเท่าไหร่ เพื่อนๆ ก็แนะนำว่าลองให้ดูรีวิวเยอะๆ ของ Urban Clinic เห็นหลายคนทำมาแล้วสวยขึ้นค่ะ เลยมั่นใจว่าจะทำที่นี่

เราโทรไปนัดคิวที่คลินิกดูค่ะ บังเอิญว่าได้วันพอดี เลยตัดสินใจทำเลยค่ะ เงินพร้อม ความมั่นใจพร้อม ตอนนี้เราต้องแลกค่ะ แลกความกลัวเล็กๆ กับความมั่นใจที่มากขึ้น

ถึงวันที่ไปคลินิกตอนนั้นก็ไปกับพี่ที่ออฟฟิศแหละค่ะ ลางานเจ้านายไปบอกว่าลาป่วย 5555 ก็เลยไปทำ สรุปใจเต้นตึกตัก ตึกตักอยู่นาน 2 นาน หมอให้ทำนั่น ทำนี่เรียบร้อย ขึ้นเตียงพร้อมค่ะ

ทุกอย่างผ่านไปเร็วมากค่ะคุณตำรวจ  แล้วมันก็เสร็จค่ะ ตอนนั้นยังรู้สึกว่ามันไม่เจ็บ เหมือนไม่ได้ทำอะไรมากเลยค่ะ แต่จู่ๆ ก็มีผ้าก๊อตซับที่ตาแย้ววววววว :)
          แต่ช่วงเวลาที่รอแผลมันเข้าที่ ไม่ได้เก็บภาพไว้เลย พอทุกอย่างเข้าที่มันก็เป็นแบบนี้ค่ะ บอกเลยค่ะ ว่าชอบมากๆๆๆ

อันนี้ยังแอบบวมนี๊ดดด นึงค่ะ

พอทุกอย่างเข้าที่ ไปค่ะ ไปสวยกัน ฟิ้ววววว

อันนี้เทียบๆ เลยนะคะ ก่อนกับหลังค่ะ

พอทุกอย่างเข้าที่ก็จะประมาณนี้ค่ะ รู้สึกว่าตัวเองมั่นใจขึ้นมาก เพิ่งเข้าใจว่าการที่เรามีความมั่นใจมันทำให้เราไปไกลขึ้นจริงๆ ไม่ว่าจะมั่นใจทั้งเรื่องรูปร่างหน้าตา หรือว่ามั่นใจในความสามารถตัวเอง ขอเขียนรีวิวแชร์ประสบการณ์ไว้เท่านี้นะคะ ตอนนี้ได้ทำตาใหม่ ก็เหมือนได้ตัวเองคนใหม่ที่มั่นใจขึ้นกว่าเดิมอีกค่ะ ขอบคุณค่าาาา
ทำตา2ชั้นแล้วหน้าดูเด็กลงอีกนะคะ สวยๆ
ชั้นตาสวยชัดดีค่ะ อยากไปทำบ้าง ขอหาข้อมูลเพิ่มอีกนิด
ทำที่เดียวกันค่ะ เออเบิน คลินิก ทำออกมาเข้ากับหน้าเรามาก ตอนแรกแอบกังวล พอเสร็จแล้วสวยคือโล่งมาก
จดๆๆ สวยดีอ่ะ มีเพจมั้ยคะ
หน้าเปลี่ยนมาก ตาเราก็เป็นคล้ายๆคุณเลย แต่งหน้าลำบากมาก
สวย หวาน ขึ้นเยอะ
เพื่อนเราก็ทำที่ urban clinic เหมือนกัน ตอนแรกหน้าหมวย ตอนนี้คือสาย ผ. ไปเลย เริ่ด
เคยถามไปในกล่องข้อความเหมือนกันนะ ตอบละเอียดดี ไม่ขายของด้วย
จขกท ยังดูหมวยเหมือนเดิม น่าจะเพราะเป็นคนผิวขาวด้วย แต่ตา 2 ชั้น นี่ชัดมาก สวยเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-22 11:14:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
iceaura ตอบกลับเมื่อ 2019-2-20 11:37
จดๆๆ สวยดีอ่ะ มีเพจมั้ยคะ

www.facebook.com/urbanclinic99/ เพจนี้ค่ะ แชทไปถามก่อนก็ได้ คุยดีอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้