ดู: 2678|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิวเสริมคาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chalisa2222 เมื่อ 2019-2-10 20:23

สวัสดีค่าา...พี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่งทุกคน

ชื่อใบชานะค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่เราเข้ามารีวิวการทำศัลยกรรมและก็เป็นครั้งแรกที่เราทำศัลยกรรมคางที่NCC กับคุณหมอนพรัตน์หรือคุณหมอสอง เราบอกก่อนเลยว่าก่อนอื่นเราไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าหน้าเราคางสั้นไปหรือต้องทำศัลยกรรมอะไรจนกระทั้งเราเริ่มเข้ามาประกวดเข้ามาถ่ายรูปถ่ายแบบต่างๆนาๆเราก็เริ่มสังเกตุและว่า เอ๊ะ...ทำไมเวลาถ่ายรูปมาแล้วเรารู้สึกหน้ากลมกว่าคนอื่น อย่ารู้ใช่ม่ะว่าเป็นยังไง งั้นมาดูหน้าเราตอนยังไม่ทำศัลยกรรมคางกัน

นี่คือรูปตอนที่ใบชายังไม่ได้ทำศัลยกรรมคางนะค่ะ ก็น่ารักน่าเอ็นดูแต่คางจะสั้นๆไปหน่อย

(อยากดูตอนทำเสร็จกันแล้วใช่ม่ะ....)

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดรูปนี้เป็นรูปที่ถ่ายส่งไปให้คุณแม่ดู5555✌

ทำเสร็จสดๆร้อนเลยแบบเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น5555

หลังทำได้2วันนะค่ะ

ทำเสร็จแล้ว....(เข้าห้องผ่าตัดไปประมาน1ชมกว่าๆ) คุณหมอทำไม่เจ็บเลย คือแบบออกมาแบบปกติมาก แม่ถามว่าทำแล้วหรอ55555 แต่เราตอนนั้นคือชามากแบบพูดไม่ค่อยได้มันตึงๆ
พอกลับไปบ้านเราก็สลบไปเลย.... เวลากินข้าวเราก็พยายามกินแต่ของที่ไม่ต้องเคี้ยวเยอะๆ เช่น ข้าวต้ม นม โจ๊กอะไรแบบนี้ พยายามบ้วนปากบ่อยๆเพราะว่าเราทำแผลในเดียวอาหารจะไปติดได้

สุดท้ายนี้ก็อยากจะฝากถึงทุกคนที่คิดจะทำศัลยกรรม ให้เลือกคุณหมอดีๆ ที่เรามั่นใจแบบ100% ว่าเขามีประสบการณ์มายาวนานและมีชื่อเสียงเลือกจากประสบการณ์ของคุณหมอ ดูรีวิวเยอะๆ หรือสอบถามจากคนที่เขาทำมาแล้วจริงๆ จากคลินิกหรือคุณหมอนั้นๆ เลือกสถานที่ของคลินิกที่เราจะไปทำที่สำคัญเราต้องมั่นใจมากๆว่าเราทำแล้วเราจะพอใจ

หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆที่คิดจะทำศัลยกรรมนะคะ
หากสงสัย หรืออยากสอบถามเพิ่มเติม IB มาได้ใน IG :Chachalisa_ หรือ FB:Chalisa Oatsawalikhitsomนะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้