ดู: 7206|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ทำจมูก แบบโอเพ่น ของ หมอพีรศักดิ์ ฉอตระการกิจ รพ ศิริราช

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ วันนี้เป็นโอกาสอันดีที่ผมจะมารีวิการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของผม นับว่าเป็นการผ่าตัดที่เจ็บปวดมาก

นี่คือสภาพดั้งผมก่อนเข้ารับการผ่าตัดครับ

ของผมเป็นเทคนิคผ่าเปิด เข้าไปปรักโครงสร้างปลายจมูก โดยใช้กระดูกอ่อนกลางจมูกตั้งเป็นแกนขึ้นมาใหม่ แล้ว ใช้ซลิโครยาว 4/5 ของความยาวจมูกเดิม

วันแรกของการผ่าครับ สภาพ

หลังจากนั้น ผมมีอาการเลือดคั่งที่จมูกด้านซ้ายเนื่องจากไปประคบอุ่น จนหมอจีบรีดเลือดออกมา

หลังจากนี้ จะโชว์รูปการเปลี่ยนแแปลงในแต่ละเดือนนะครับ

และนี่คือรูปปัจุบัน ที่จะครบ 6 เดือนในวันที่ 14 กุมภาพันธ์ นี้ครับ

ถามว่า ผมพอใจมั้ย กับเงินที่ผมเสียไป 5 หมื่นบาท ต้องตอบว่าพอใจในระดับนึง แต่หมอทำพลาดตรงที่หมอทำสันผมเอียงไปทางซ้ายเนื่องจาก หมอไม่เหล่าปรับฐานจมูก และหมอก็ตัดเนื้อปลายจมูกผมไม่เท่ากัน มันเลยทำให้ ปลายจมูกผม ใหญ่ไม่เท่ากัน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้