ดู: 2706|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ทำไมล่ามศัลยกรรมที่เกาหลีกลับบินมาทำศัลยกรรมที่ไทย เพราะอะไรมาดูกัน.... ดูดไขมันกับคุณหมอทรงยศ ที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
        ใครที่เคยคิดอยากทำศัลยกรรมที่เกาหลี ลองอ่านรีวิวนี้ดูนะคะ จะได้ความรู้และมุมมองทำศัลยกรรมทั้งเกาหลีและไทยพอสมควรเลยค่ะ รีวิวนี้ผู้เขียนจ่ายเงินทำเองทั้งหมด ไม่มีส่วนลดสปอนเซอร์ใดค่ะ

เราเป็นล่าม ที่ดูแลคนไทยไปทำศัลยกรรม ตามรพ.ที่เกาหลีค่ะ ขอเรียนแทนตัวเองว่า’เตย’ นะคะ เตยมีประสบการณ์ด้านนี้พอสมควรทั้งที่ไทยและเกาหลี ตอนนี้อาศัยอยู่ที่เกาหลีค่ะ ด้วยความที่เสพติดซีรี่ย์เกาหลี และ เสพติดหมูย่าง มารู้ตัวอีกทีก็น้ำหนักเพิ่มไป 10 กว่าโลแล้วค่ะ โดยเฉพาะที่ท้อง นึกว่าคนท้องเลยค่ะ ซึ่งก็โทษใครไม่ได้ เพราะตัวเราเองด้วยละ

สิ่งที่คิดเลยคือ ต้องเอาความอ้วนนี้ออกไป จะทำยังไงล่ะ คือเตยก็ออกกำลังกายแล้วแต่ลดไม่ได้มาก เตยอยากได้ลดเฉพาะส่วนแบบเห็นผลจริงจัง  ลองไปเลียบๆเดินๆดูคลินิกที่เกาหลีก่อน แต่ราคาดูดไขมันที่นู้นค่อนข้างแรง หรือแพงเลยแหละ คลินิกที่ดีๆหน่อย พอเชื่อถือได้ราคาเริ่มต้น 6,000,000 วอน หรือคิดเป็นเงินไทยเท่ากับ 180,000 บาท เราเลยเริ่มลองหาข้อมูลหมอที่ไทยดู แต่เราเน้นหมอไทยที่จบเฉพาะทางจริงๆและมีความรู้ด้านดูดไขมันจริงๆเท่านั้น

เตยศึกษาข้อมูลเยอะมากๆค่ะ ก่อนที่จะตัดสินใจทำ ด้วยความที่อยู่นู้น เราเห็นคนไทยไปทำศัลยกรรม ตามคลินิกนั่นนี่บ้าง
แล้วเหมือนโชคจะเข้าข้างที่ไปเจอประวัติว่ามีหมอศัลยแพทย์ตกแต่งไทยเคยมาเรียนจบที่เกาหลี เกี่ยวกับการดูดไขมัน โดยตรงเลย ชื่อหมอทรงยศ  ที่ดรีมคลินิก พอเราเห็นชื่อของคุณหมอ ก็ตกใจเล็กน้อยว่าแกได้หรอวะ  เพราะเป็นหมอที่เราเองเคยไปฉีดหน้ามาก่อน ซึ่งตอนนั้น ไม่รู้เลยว่าหมอจบดูดไขมันด้วย เราเลยไม่รอช้าค่ะ พอได้ฤกษ์กลับไทยก็รีบนัดเข้าไปปรึกษาเลย

อันนี้เตยถ่ายประกาศศนียบัตรมาจากคลินิกค่ะ

หลังจากที่ได้เจอคุณหมอคุยถึงปัญหาที่กังวล ผลสรุป ว่า เราจะดูด ท้อง บน ล่าง เอว สะโพก และหลังค่ะ ไซส์ที่นี่จะวัดตามมาตรฐานสากลตั้งแต่ standard1 จนถึง big3 ราคาก็จะขึ้นกับไซส์ค่ะ อ้วนน้อยก็จ่ายน้อย อ้วนมากจ่ายมาก

น้ำหนักที่เตยชั่งที่คลินิกวันที่ปรึกษา คือ 65 กิโล (แอบช้อคมาก) ได้ไซส์ big1 ส่วนละ 25,000บาท แต่เราใช้โปรโมชั่นดูดท้องบน-ล่าง-เอว แค่ 55,000บาท รวมทั้งหมดประมาณแสนบาท หมอบอกว่า การดูดไขมันนั้น ควรเน้นเป็นบริเวณที่ต่อเนื่องกันมากกว่าการทำเป็นจุดๆ เพื่อให้เห็นผลลัพธ์จริงๆ  ซึ่งเราว่าวิธีนี้ดีนะ ตรงไปตรงมา ควบคุมค่าใช้จ่ายดี เพราะเคยถามหลายๆที่เค้าคิดเป็นจุด จุดละ 7,XXXบาท พอไปปรึกษาจริง คิดมาเป็นสิบกว่าจุด แค่หน้าท้อง+เอวเราก็เป็นแสน ราคาแพงกว่านี้มาก

ลืมบอกไปว่า ที่นี่ใช้เทคนิคซ่อนแผล เหมือนที่เกาหลีเลยค่ะ  แผลจะมีแค่ข้างละจุดอยู่ตามแนวขอบบิกินี่ ไม่เหมือนคลินิกไทยส่วนใหญ่ที่เราหาข้อมูลมา (เรามาทราบทีหลังว่าคุณหมอนำวิธีการมาจากคลินิก365 MC  ซึ่งเป็นอันดับ 1 ด้านดูดไขมันของเกาหลีเลย)

ส่วนมากตามที่รู้มาคนเกาหลีจะใช้วิธีดูดไขมันซ่อนแผลแบบนี้ โดยเฉพาะไอดอล เนื่องจากเค้าแต่งตัวค่อนข้างโชว์สัดส่วนเเต่ตรงนี้เราไม่ได้ซีเรียสมาก เพราะปกติไม่ได้แต่งตัวโป๊โชว์อยู่แล้ว คือขอให้ผลลัพธ์มันออกมาดี สัดส่วนลงชัด ไม่เบี้ยวก็พอใจแล้ว บอกหมอขอผอมลงแบบเน้น ๆทีเดียวจบ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-6 18:29:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        ก่อนวันทำจะมีเจ้าหน้าที่โทรแจ้งเรื่องการเตรียมตัวก่อนทุกอย่าง เจ้าหน้าที่สุภาพและใจเย็นมาก มีการตรวจเลือด วัดความดันตามมาตรฐานสากล ที่สำคัญ ห้ามลืม นำชุดกระชับมาค่ะ

จะบอกว่าวันทำตื่นเต้นมากกก ตอนพาคนอื่นไปทำไม่รู้สึกอะไร แต่พอได้มาทำเอง ตื่นเต้นมากก จนความดันขึ้นเลยค่ะ และแล้วก็ได้เวลาเข้าห้องผ่าตัด ให้ยาสลบ หลังจากนั้น เราก็ไม่รับรู้อะไรอีกเลยค่ะ

ตื่นมาอีกที เราก็มานอนที่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ ตอนนนั้น มึนๆ จำอะไรไม่ได้เลยค่ะ แนะนำใครมาทำ หาคนมารับด้วยนะคะ เพราะกลับเองไม่ไหวแน่ๆ

หลังทำเสร็จสดๆร้อน มึนๆ งงๆ

ไขมันของเราที่ออกมาค่ะ เอ่ออ เยอะได้ขนาดนี้เลยหรอ

คุณหมอจะนัดอีกทีวันรุ่งขึ้นเลย ใครอยากเข้ามาล้างแผล ที่คลินิกทุกวันเลยก็ได้ ที่นี่เค้าล้างให้ จนกว่าจะตัดไหมเลยค่ะ ซึ่งเราก็มาล้างทุกวัน และที่นี่จะมีฉายแสงลดบวมลดเขียวช้ำหลังทำศัลยกรรม เหมือนที่เกาหลีเลยค่ะ เครื่องก็เอามาจากเกาหลีแหละ เราจำได้

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-6 18:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        ตอนนี้ครบ1เดือนแล้วค่ะ ผลลัพธ์คือ เกินกว่าที่เราคาดไว้มากอ่ะ เราปลื้มจากใจจริงเลย
หน้าท้องบนลดไป 16ซม.
หน้าท้องล่าง ลดไป12 ซม.
และหมอบอกว่าจะลดลงไปกว่านี้เรื่อยๆ ถ้าเราดูแลเรื่องอาหารการกิน และออกกำลังกาย

เรื่องแผล ดูจากรูปได้เลย คือ ไม่เห็นรอยแผลเลย ตอนนี้รอยที่ชัดกว่าก็คือ รอยพลาสเต้อ และรอยช้ำนั้นเอง 5555 แต่หมอบอกว่าเดี๋ยวมันจะค่อยๆจางไปเองค่ะ

หลังครบ1เดือน หมอแนะนำให้เริ่มนวด RF ได้แล้วค่ะ ระหว่างสองเดือนแรก หมอให้ใส่ชุดกระชับตลอด ยกเว้นตอนอน เริ่มออกกำลังกายเบาๆได้แล้วค่ะ เพื่อรูปร่างที่เฟริมยิ่งขึ้น

ชุดกระชับ สำคัญมาก

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-6 18:34:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        สรุปความเห็นส่วนตัว ราคาที่เตยจ่ายไปในการดูดไขมันครั้งนี้เทียบกับผลลัพธ์ถือว่าคุ้มค่ามาก และประทับใจในการบริการกับฝีมือคุณหมอซึ่งดีพอๆกับที่เกาหลี แต่ที่ไทยไม่หรูเท่าเกาหลี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราอยากจะเตือนให้ทุกๆคนที่คิดจะทำศัลยกรรมว่าให้ศึกษาให้ดีก่อน คลินิกศัลยกรรมมีหลายเกรดนะ ไม่ใช่จะดีไปหมด อย่าเห็นแต่เรื่องโฆษณา เพราะไม่ว่าจะทำที่เกาหลีหรือไทย ถ้าศึกษาไม่ดีคุณก็สิทธิ์โดนหลอกเท่าๆกัน จะทำอะไรกับร่างกายอยากให้รอบคอบนิดนึง เพราะถ้าเกิดปัญหามันไม่ใช่แค่เสียเงินนะ

ถ้าใครอยากปรึกษาเรื่องศัลยกรรมที่เกาหลีหรือไทย  inboxถามได้ เราไม่ได้มาขายของอะไร ที่ไหนทำดีก็บอกตามนั้น
ปล.ใครที่จะมาบอกว่าทำไมเราไม่ออกกำลังกาย หรือควบคุมอาหาร คืออยากให้เห็นใจว่าทุกคนไม่ได้เหมือนกัน เราก็ศึกษาดีแล้ว และก็รู้สึกว่าครั้งนี้ตัดสินใจถูกด้วย  อย่าด่าเราเลย เราใจบาง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-6 18:39:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ใบประกาศนียบัตรว่าคุณหมอจบจากเกาหลีทั้งการดูดไขมันและเสริมจมุูกค่ะ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-18 14:54:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่เจ็บค่ะ แต่แค่ตึงๆ ช่วง 2-3 วันแรกค่ะ หลังจากนั้นก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ จะมีนอนลำบากนิดหน่อยช่วงแรกๆค่ะ ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-18 14:54:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่เจ็บค่ะ แต่แค่ตึงๆ ช่วง 2-3 วันแรกค่ะ หลังจากนั้นก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ จะมีนอนลำบากนิดหน่อยช่วงแรกๆค่ะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-18 14:54:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-18 14:54:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-2-18 15:02:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เราเอารูปหลังทำครบ 1 เดือน กับ 2 อาทิตย์ มาฝากค่ะ

พึ่งเข้าไปนวด RF ที่คลินิกมา หมอแนะนำว่าเริ่มออกกำลังกายเบาๆได้แล้วค่ะ
เราว่าเดี่ยวเราจะเริ่มซิทอัพแล้ว อยกมีกล้ามท้องกับเค้าบ้าง ตอนนี้ทยอย ซื้อกางเกงใหม่ ทุกอาทิตย์เลยค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้