ดู: 2148|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเนื้อเยื่อเทียม เทคนิค Six Lock จะพังหรือปัง

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคนเฟิสนะค้า วันนี้อยากมาเล่าเรื่องความกลัวการศัลยกรรมของตัวเองให้ฟังกันค่ะ ซึ่งพอเกริ่นมาแบบนี้ทุกคนก็น่าจะรู้แล้วว่าเฟิสต้องศัลยกรรมแน่นอน และใช่ค่ะรูปแรกที่เห็นคือรูปเฟิสตอนปัจจุบันค่ะ ซึ่งก่อนทำหน้าเฟิสเป็นแบบนี้........................................................

รูปก่อนทำค่ะ
ขออนุญาตเล่าให้ฟังก่อนว่าเฟิสเป็นนักศึกษา แล้วมีแพลนมาสักพักแล้วว่าอยากให้รางวัลตัวเองก่อนเรียนจบจากเงินเก็บที่ได้ระหว่างเรียนมา

แล้วทุนเดิมเราเป็นคนไม่มีดั้งเลย เลยคิดว่าอะ คงทำดั้งแบบ Six Lock เป็นรางวัลให้ตัวเองละกัน เพราะไหนๆก็ทำแล้ว อยากทำดีๆไปเลย แต่ประเด็นเลยก็คือนี่เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก แล้วที่บ้านก็ไม่ค่อยสนับสนุนค่ะ ตอนแรกก็กลัว ไม่กล้าคุยกับที่บ้าน แต่พอมันถึงจุดหนึ่งที่เรารู้สึกว่า เราไม่ได้อยากดื้อแล้วแอบไปทำ แต่อยากให้พ่อแม่เข้าใจเรามากกว่าว่าทำไมเราถึงอยากทำ ก็เลยตัดสินใจไปอธิบายให้ท่านฟังค่ะว่าอยากให้มันเป็นรางวัลหลังเรียนจบที่เราได้ทุ่มแรงกายจากทั้งการเรียนและการทำงานมาให้ตัวเราได้รู้สึกมีแรงทำงานที่รักในวันข้างหน้าต่อไป หลังจากที่ได้ไปลองคุยกับพ่อแม่ก็โล่งอกขึ้นมาก เพราะพวกท่านก็เเข้าใจและสนับสนุนเราหลังจากนั้นค่ะ แบบโล่งอกขึ้นมากๆจริงๆ

หลังจากนั้นก็เลยไปปรึกษาคุณหมอค่ะ เราเลือกทำกับคลินิกคุณหมอกันที่พี่เอแคลร์หิ้วหวีทำจมูกค่ะ หมอแนะนำดีมากๆเลย ซึ่งของเราหมอเลือกให้ทำจมูกจากเนื้อเยื่อเทียมแบบ Six Lock แบบที่เราอยากทำพอดีเลยค่ะ และตอนแรกสาบานเลยว่าไม่คิดจริงว่ามันจะออกมาสวยขนาดนี้ แบบแค่คิดว่าอาจจะดูดีขึ้น แต่สำหรับเรานี่คือไม่ใช่แค่สวยแต่มันตรงสเปคหน้าเรามาก ไม่เคยคิดว่าหน้าตัวเองจะมี Version ที่ทำให้สวยขึ้นได้ขนาดนี้

เดี๋ยวให้ลองดูรูปการเปลี่ยนแปลงคร่าวๆนะคะ แล้วเดี๋ยวมาสรุปให้ฟังในตอนท้ายค่ะ

หลังทำเสร็จประมาณ 10 นาทีค่ะ ไม่ช้ำไม่บวม ไม่เห็นรอยแผลเลยค่ะ

รูปซ้ายหลังทำ 1 วัน รูปขวาประมาณ 4 วันค่ะ

คุณหมอนัดมาตัดไหมในวันที่10ค่ะ

1เดือนหลังตัดไหมค่ะ

รูปนี้ 1 เดือนเช่นกันค่ะ

4เดือนผ่านไปเปรียบเทียบกับตอนหลังจากทำเสร็จ10นาทีค่ะ เข้าที่เข้าทางมากจริงๆ

ปล่อยผมก็จะประมาณนี้จ้า

และนี่คือรูปปัจจุบันล่าสุดเลยค่าาา

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

สำหรับใครที่ยังกลัวที่จะคุยกับพ่อแม่เรื่องศัลยกรรม เฟิสแนะนำว่าลองหาโอกาสและลองเปิดใจกับท่านดูค่ะ จะได้สบายใจกันทุกฝ่ายน้า
หมอไหม คลินิกอะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้