ดู: 2364|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ใครอยากทำคาง มาอ่านกระทู้เราก่อนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aboutmook เมื่อ 2019-1-30 22:45

ขอเล่าหน่อย เป็นเรื่องที่ทำให้รู้สึกว่าเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายที่คุ้มค่าที่สุดในชีวิตละ

ประเด็นเลยก็คือมุกอยากจะทำคางละหาข้อมูลคลินิกหลายที่มากค่ะ แบบว่าแทบไม่ได้นอน หมกหมุ่น เหมือนกลัวไม่คุ้มเงิน เพราะเก็บเงินนานมากๆ ตัดสินใจไม่ขอพ่อแม่สักบาท  รูปบนนี่คือก่อนทำนะคะ

คราวนี้พอเหมือนจะได้ที่ทำแล้วเพราะอ่านรีวิวเยอะมาก เห็นเขาบอกว่าดีหลายคน (ขออนุญาตไม่บอกร้านนะคะ) เลยจัดการทำการจองมัดจำไว้ที่คลินิกนั้นไว้ แล้วจ่ายมัดจำไป 2,000 บาท แต่พอเข้าไปปรึกษาหมอแล้วรู้สึกไม่โอเคเลยเหมือนเขาอยากให้มุกทำแบบที่หมอแกชอบ ซึ่งมันอึดอัดมากๆ

เอาจริงๆมันอาจจะดีกับเรา แต่ลองคิดในแงงที่ถ้าเกิดมันไม่ดีขึ้นมาดูดิ เงินที่เก็บมา 2 ปี คือเสียเปล่ามาก มุกเลยยอมทิ้งเงิน 2,000 บาท เพื่อมาที่คลินิกอีกทีนึงที่บังเอิญเจอคนที่เคยทำที่คลินิกนี้ก่อนแล้วเขาบอกมาว่าดี ละพอหลังจากได้มาปรึกษากับคุณหมอที่นี่ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากกกกกกกก ใจดีมากกกกกก แบบอะไรที่หมออีกคนบอกว่าทำไม่ได้ ตรงกันข้ามกันเลย จนตัดสินใจทำในที่สุดค่ะ เพื่อนๆลองไปหากันเอาเองน้า แต่บอกเลยว่าดีใจมากๆๆค่ะที่ได้เป็นลูกสาวหมอกันสักที ใครเคยเป็นลูกสาวหมอกันเหมือนมุกแสดงตัวกันหน่อยค่ะ

อันนี้หลังทำเสร็จหมาดๆซึ่งยังงงอยู่ว่าแผลอยู่ไหนตอนส่องกระจกครั้งแรก 55555 เนียนกริบ

รูปซ้ายวันที่ 4 รูปขวาวันที่ 7

อันนี้เป็นรูปปัจจุบันแล้ว ให้ดูใกล้ๆเลย
มันมองไม่ออกจริงๆว่าทำ แผลเป็นนี่ไม่หลงเหลือไว้สักแอะ

ซูมหน้าใกล้ๆคือเป๊ะใช้ได้เลย

รูปตอนทำงานค่ะ

เพื่อนคิดยังไงกันบ้างงงง แสดงความคิดเห็นกันได้เลยนะคะ
แต่บอกเลยว่า 2000 ที่เสียไปไม่เสียใจเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้