ดู: 1919|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] รีวิวเสริมคาง..สวยซ่าได้ไม่กลัวเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]

ดีค่าทุกคน ขอจัดหนักพลีชีพรีวิวตัวเองนิดนึง พอดีว่าพึ่งไปทำคางมาเลยเห่อนิดหน่อย อิอิ

ขอมาแชร์รีวิวประสบการณ์ของตัวเองละกันเนาะ  เราไปเสริมคางที่DRK มาค่ะ

ตัดสินใจทำที่นี่เพราะว่าที่นี่เสริมคางไม่เหมือนที่คลินิกอื่นๆ เขามีการเคลมว่าไม่เบี้ยวเอียงแน่นอน

เพราะว่ามีเทคนิคล็อคสกรูที่คาง เพื่อไม่ให้คางเสียรูปทรง

น่าสนใจมั้ยละค่ะ เลยตัดสินใจเข้าไปถามแออมินเลย ถามปุ้ปตอบปั้บเลยอะ ถูกใจมาก ห้คำแนะนำดี พูดคุยกันถูกคอมากเลยค่ะ

เลยตัดสินใจวางเงินมัดจำแบบไม่ลังเลเลย เพราะเราตัดสินใจมาแล้วในระดับนึง

เราทำกับคุณหมออุ้ยนะคะ คุณหมอน่ารักดีค่ะ ให้คำแนะนำดีมาก เอาซิลิโคนมาให้เลือกเลยว่าอยากได้ประมาณไหน

และคุณหมอก็จะแนะนำให้ว่าแบบไหนเหมาะกับเรา ของเราปรึกษาพร้อมทำเลยค่ะ ใจร้อน คุยกับคุณหมอเสร็จก็เปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียม

เข้าห้องผ่าเลย ใจดีสู้เสือค่ะ ไม่กลัว เพราะค่อนข้างมั่นใจ คุณหมอดูเชี่ยวชาญคลินิกดูดีมีมาตรฐานมาก

ก่อนทำค่ะ ปัญหาคางตัด ทำให้หน้าสั้น ดูบานๆ บอกไม่ถูก

พร้อมค่ะ เข้าห้องผ่ากัน บรรยากาศชิวมากเลย รู้สึกผ่อนคลายมาก มีเพลงให้ฟัง คุณหมอชวนคุย พี่ๆ พยาบาลก็ชวนคุย

จนเราลืมไปเลยว่ากำลังจะผ่าตัด 55555 แต่ต้องมาสะดุ้งเพราะยาชาค่ะ จี๊ดๆ นิดนึง แต่ทนไหว นอกนั้นคือไม่รู้สึกอะไรแล้ว

ขั้นตอนการผ่าตัดผ่านไปด้วยดีประมาณ 45 นาทีได้มั้งคะ  ของเราเสริมคางแผลในค่ะ ไม่อยากให้มีคนเห็นรอยแผลเป็นด้านนอก

เลยเลือกเสริมคางแผลใน แต่ก็ต้องดูแลแผลห้ดีนิดนึง ซึ่งคุณหมอแนะนำอย่างดีมากกก

หลังทำทันที ก็ตรงมาที่บ้านเลย ขอพักหน่อย ปวดหัวกะรถติดแถวคลินิกมากกกก

แต่ก็ชิวๆ เนอะ สบายมาก ยังไม่เจ็บอะไร ใส่ผ้ารัดเอาไว้ก่อนนะคะ พี่พยาบาลบอกว่าใส่ไว้บ่อยๆ แต่กำชับว่าช่วงสัปดาห์แรกคือต้องใส่

หลังทำวันที่ 3 ค่ะ บอกตรงๆ เลยว่าไม่รู้สึกเจ็บเลยนะ แค่มันตึงอย่างเดียว ไม่ปวดด้วยนะ งงใจ

แผลในปากใครว่าดูแลยากเราว่าดูแลง่ายนะ ช่วงแรกก็กินอาหารรสอ่อนที่พอจะกินได้ อย่ากินแซ่บเกิน

รอแผลหายก่อนค่อยจัดหนัก แปรงฟันอะไรได้ตามปกติ บ้วนปากตามทุกครั้งเพื่อป้องกันเศษอาหารหรืออะไรเข้าไปติดแผล

ครบ 1 สัปดาห์แล้ว ยังคงบวมอยู่นิดนหน่อย รูปทรงยังไม่เข้าที่ดี ต้องรออีกสักนิด แต่โดยรวมคือพอใจ ถูกใจเลย

ไม่มีใครรู้เลยว่าไปทำอะไรมา แต่มีคนแอบบอกว่าไปฉีดโบมาหรอรือว่าผอมลงหน้าดูเล็กลงนะ อิอิ ฉันไปทำคางมาย่ะ

เพราะแต่ก่อนที่ไม่มีคางคือรู้สึกว่าหน้าอ้วนมาก มันดูกลมไปหมด ตอนนี้มีคางแล้วรู้สึกว่าหน้าเราดูบาลานซ์ขึ้นกว่าเดิมเยอะ

ได้สัดส่วนมากหน้าดูยาวมีมิติขึ้นจริงๆ  คิดไม่ผิดเลยที่เลือกเสริมคาง ตอนนี้มั่นมากว่าสวยขึ้นกว่าเดิม มั่นใจมากขึ้น

แต่ก่อนถ่ายรูปแอบใช้แอฟให้มีคางให้หน้าเรียว ตอนนี้ก็ไม่ต้องละนะรู้ยัง!

ใครอยากได้คางสวยๆ ละมุนแบบนี้ ไปตามติดกันได้เลยที่ DRK Beauty Clinic

ไม่พูดเยอะเนอะ ให้ภาพมันเล่าเรื่อง อิอิ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้