ดู: 1993|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ทำจมูกที่รพ.เลอลักษณ์ เปลี่ยนจมูกงุ้มนกแก้ว ให้เป็นจมูกทรงพุ่งสวย

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะมารีวิวทำจมูกที่เพิ่งทำมาแบบสดๆร้อนๆค่ะ ปัญหาของพิมก็คือ พิมมีสันจมูกแต่ปลายพิมงุ้มค่ะ ทำให้ทรงจมูกไม่สวย ไม่พุ่ง พิมจึงตัดสินใจทำจมูกเพื่อแก้ไขจมูกงุ้มๆของพิมค่ะ

พิมรู้สึกว่าทรงจมูกพิมเหมือนนกแก้วเลย 555

พิมเป็นสมาชิกอยู่ในกลุ่มรอบรู้เรื่องศัลยกรรมค่ะ เป็นกลุ่มในเฟสที่เกี่ยวกับศัลยกรรมความงาม ก็เห็นรีวิวของรพ.เลอลักษณ์อยู่หลายครั้ง ดูไปเรื่อยๆชักอดใจไม่ไหว เลยแอดไลน์รพ.ไปปรึกษาเรื่องทำจมูกค่ะ
พิมถ่ายรูปหน้าตรง ด้านข้าง และมุมเสยให้เจ้าหน้าที่ประเมินเบื้องต้น เจ้าหน้าที่ก็ให้คำปรึกษาดีนะคะ แนะนำดีมากๆ ที่สำคัญเจ้าหน้าที่บอกว่าการทำจมูกที่รพ.เลอลักษณ์ไม่ฉีดยาชาสดๆ จะมียานอนหลับให้เราหลับไปแปปนึง ซึ่งตอนนั้นนั่นแหละหมอจะฉีดยาชาให้เรา ทำให้เราไม่รู้สึกเจ็บ

ก่อนทำจมูก หน้าตรงค่ะ

ด้านข้างค่ะ

ด้านข้างจะเห็นชัดเลยว่าปลายงุ้ม

มุมเสยค่ะ

หลังจากคุยปรึกษากันเสร็จสรรพ พิมก็นัดคิวทำจมูกเลยค่ะ พิมเลือกเสริมจมูกทรงตั๊กแตน หรือที่เรียกกันว่า Mantis น่ะค่ะ ทรงนี้เหมาะกับความต้องการของพิมคือทำให้ปลายพุ่ง ส่วนเกรดซิลิโคน พิมเลือกเป็นเกรดพรีเมี่ยมค่ะ เพราะงานพรีเมี่ยมจะละเอียดกว่างานมาตรฐาน ให้ความนิ่มกว่าค่ะ

หลังทำจมูกทันที

บอกตรงๆเลยว่าไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ อย่างที่บอกไปตอนนั้นที่นี่มียานอนหลับทำให้เราไม่รู้สึกเจ็บปวดตอนฉีดยาชา ยิ่งขณะทำยิ่งไม่มีความรู้สึกเจ็บปวดใดๆเลยค่ะ ชิลมากๆ จากที่เคยกลัวว่าทำจมูกต้องเจ็บแน่ๆ เปลี่ยนความคิดทันทีเลยค่ะ ยาก็ดี หมอก็มือเบา ที่อื่นไม่รู้เป็นไงนะคะ แต่ที่รพ.เลอลักษณ์ บอกเลยค่ะว่า ไม่เจ็บจริงๆ คอนเฟิม!

หลังทำจมูก 1 วัน หน้าตรงค่ะ ไม่บวมไม่ช้ำเลย ดีจัง

ด้านข้าง รู้สึกว่าตัวเองหน้าแอบลูกครึ่งๆ ฝรั่งๆอยู่นะ

ด้านข้าง ทรงจมูกมาแล้ว เห็นตรงปลายมั้ยคะ ไม่งุ้มแล้วค่ะ

หลังทำจมูก 3 วัน แกะพลาสเตอร์แล้ว ตอนนี้ก็ยังดูตึงๆอยู่นิดหน่อย

ด้านข้างค่ะ

ส่วนตัวชอบมากค่ะ จมูกไม่งุ้มเป็นนกแก้วแล้ว แถมดูโด่ง คม สวยด้วย แถมไม่บวม ไม่ช้ำอีกตะหาก ชอบมากๆๆๆ สำหรับตอนนี้เพิ่งทำจมูกมายังไม่ครบอาทิตย์  ยังไงเดี๋ยวพิมจะทยอยมาอัพเดตให้ดูอีกทีนะคะ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านรีวิวของพิมกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้