ดู: 2604|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] ความอยากหน้าเรียว อดไม่ได้ที่จะไปจัด botox ลดกราม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokky1427 เมื่อ 2019-1-15 23:00

รีวิว การปรับรูปหน้าเรียวด้วย botox  ครั้งแรก

สวัสดีคะ ไม่เคยตั้งกระทู้เลย แอบมาส่องอย่างเดียว  วันนี้เลยจะมาเล่ารีวิว การทำหน้าที่คลินิก

เริ่มต้นเลยคะ นี่เป็นรูปก่อนทำ ต้องบอกว่า ปกติก็จะเป็นคนหน้ามีกรามอยู่แล้ว เวลาดูกระจกแล้วไม่ค่อยปลื้มหน้าตัวเองสักเท่าไหร่ และแอบแบบอยากหน้าเหมือนดารา ... ดิว อริสรา (แต่ตอนนี้เหมือนดิวตอนยังไม่โมหน้ามากกว่า 555+)

จริงๆ เพื่อนๆ หรือแฟนก็บอกสวยแล้ว (ไม่รู้จะเชื่อดีไหม)ไม่ต้องไปทำ คนรอบข้างอาจจะไม่ค่อยสนับสนุนเท่าไหร่  เหตุผลหลักๆคือ เค้ารู้สึกว่าการเข้าคลินิกพวกนี้เปลืองเงินโดยเปล่าประโยชน์ และช่วงนี้ ข่าวมันก็เยอะ ศัลยกรรม เสียโฉม ถึงขั้นตายก็มี ก็เลยโดนคัดค้านมาตลอด  

แต่เราเป็นพวกอยากลอง และอย่างที่บอก อยากหน้าเรียวเล็กๆ ก็หาข้อมูลเยอะมากๆ ทั้ง เสริช google ,เข้ากลุ่ม facebook พวกศัลยกรรมพวกนี้ ว่าทำอะไร ที่จะทำให้หน้าเรียว ติดตามรีวิวตามคลินิก หลายที่ มาสักพักเลย น่าจะ 8 เดือนได้ นอกจากนั้นก็ถามคนรู้จักที่เคยทำ มันเจ็บไหม น่ากลัวไหม คือบอกเลย หาข้อมูลเยอะมาก บอกตรงๆไหนๆเราจะเสียเงินแล้ว เราอยากให้ได้ผล และดีที่สุด ไม่อยากโดนยาปลอม หรือมีผลข้างเคียง

จนสรุปมาได้ว่า ฉันจะทำ botox ลดกรามนี่ละ จากที่ศึกษามา เค้าบอกช่วยลดกราม หน้าเรียวได้ และเราดูรีวิว พอช่วยได้ อีกอย่างคือ ไม่ต้องผ่าตัด  นั่นเป็นจุดเริ่มต้น ของการเริ่มเข้า คลินิกความงามครั้งแรก ค่าเสียหายตอนนั้นก็ 5900 บาท

ถึงเวลาไปคลินิกแล้วจ้าาา  ตอนเราเข้าไปครั้งแรก เค้าก็ให้กรอกประวัติ ปรึกษาหมอ เราก็ถามหมอไป” ว่าอยากหน้าเรียว เราทำ botox ได้ไหม เหมาะไหม อ่านในเน็ตมา  “ หมอก็ยิ้มๆ แล้วก็จับตรงกรามเราดู ให้เรากัดฟัน แล้วปล่อย
สัก 2-3 ที ก็บอกเราว่า “เรามีก้อนเนื้อกรามตรงนี้นะ ลองเอามาเราจับดู  ตรงนี้จะเป็นส่วนที่หมอสามารถใช้ botox ในการลดกราม ทำให้หน้าดูเล็กลง  โดยจะเห็นผลประมาณ 1 เดือนนะ และคือมันไม่ได้เป็นการลดถาวรนะ จะอยู่ได้ 6 เดือน เราอาจจะต้องมาฉีดใหม่
“  เราก็นั่งฟังหมอไป แต่จริงๆ ก็มีแอบอ่านข้อมูลมาบ้างแล้ว

ถึงเวลาทำจริงแล้วจ้าาา  ตอนทำก็จะมีพนักงานมาคลีนหน้าใส่ แล้วก็มีประคบเย็น บริเวณกราม  อ้อแล้วก็หมอก็จะถือตัวยามาใก้เราดู เราใช้ของเกาหลี ยี่ห้อ botulax ขวดสีส้มๆ 200 ยูคะ แต่หมอบอกกรามเรา ใช้ประมาณ 60 ยูนิตก่อน แล้วฉีดไปแล้ว 1  เดือนมาดูผล หากลงไม่หมดค่อยมาเติม   

จากนั้น ถึงเวลาทำแล้วคะ พนักงานก็ประคบเย็น หมอถาม “เย็นหรือยังคะ หมอจะฉีดแล้วนะ” เอาจริงๆมาทำจริงๆ ก็แอบกลัวนะ มือนี่เหงื่อออกเลย  555+ ครั้งแรกของช้านนน แต่สักพักหมอก็จิ้มคะ ให้เรากัดฟัน ปล่อย กัดฟันปล่อย สัก 2 ที จิ้ม 3 จุด/ข้าง ใช้เวลาไม่นานนะคะ น่าจะประมาณ 10 นาทีได้ หมอบอกเสร็จแล้ว .......
เฮ้ย ทำไมเร็วจัง แค่นี้ 5900 หรอ 555+ ฉีดเสร็จ พนักงานก็มาบอกวิธีหลังทำว่าห้ามอะไรบ้าง  หลักๆที่จำได้คือ
1  ห้ามทำเลเซอร์ ซาวน่า อบสตรีม พวกดดนความร้อน
2. ห้ามนอนราบ 4 ชั่วโมง  
3. ห้าม นวดกด บริเวณที่ฉีด
แล้วก็เค้าให้เคี้ยวหมากฝรั่ง สัก ครึ่งชั่วโมง  เสร็จแล้ว

ทีนี้มาดูผลหลังทำกันค้าาา  ก็ถึงเวลามาดูผล 1 เดือน
ก็มาพบแพทย์ตามนัดจ้าา เค้าก็ให้ถ่ายรูปหลังทำเหมือนเดิม เสร็จสักพักก็เข้าพบหมอ หมอก็ถามเราว่า “เป็นไงบ้าง หลังฉีดไป “ เราบอกว่า เรามีอาการเมื่อยกราม เวลาเคี้ยวอาหาร อันนี้ปกติไหม หมอก็บอกว่า “เกิดขึ้นได้ อาจจะมีอาการนี้ได้ ไม่ได้เป็นอะไร” เสร็จแล้วหมอก็จับกรามดูอีกที แล้วก็บอกว่า นี่กรามนิ่มลงแล้ว แล้วก็จับมือเราไปที่กรามตัวเอง ลองดู คือเราจับกรามตรงที่ฉีด เวลากัด กล้ามเนื้อมันไม่ปูดๆขึ้น เหมือนตอนแรก คือตอนแรกจับ มันแข็งๆเป็นก้อนเลย
หมอบอกว่า” botox ออกฤทธิ์ดี ไม่ต้องฉีดแล้ว เพราะกรามลงแล้ว  อยากทำอะไรหรือปรึกษาหมอเพิ่มไหม “
ทีนี้ละ ความสวยมันคงหยุดไม่ได้ จะทำไรต่อ เดี๋ยวมารีวิวให้อีกนะคะ อันนี้เขียนยาวมาก

20180911_181228_0007.jpg (773.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้