ดู: 3949|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูก ศัลยกรรมครั้งแรกของเด็กอายุ 18

[คัดลอกลิงก์]
เราชื่อดาวค่ะ อายุ 18 ปี ปิดเทอมปุ๊บก็ตัดสินใจขอแม่ทำจมูกค่ะ เพราะมีปัญหาดั้งแหมบ เราไม่ชอบจมูกของเราเลย  มันไม่สวย คือเรามีสันจมูกอยู่นิดหน่อยนะคะ แต่สันมันมาขึ้นตรงกลางแบบนี้อ่ะค่ะ

ด้านข้าง ก่อนทำจมูก

คือมันไม่ขึ้นจากหัวคิ้ว แต่มันขึ้นมาจากล่างหัวตา ถึงมีสันนิดหน่อย แต่มาขึ้นตรงนี้ก็ดูแหมบอยู่ดี ด้วยความที่เกรดออกมาค่อนข้างดี เราเลยตัดสินใจขอของขวัญจากแม่ ตอนแรกแม่ก็ลังเล แต่ตอนหลังแม่ก็อนุญาตค่ะ แต่มีข้อแม้คือแม่จะต้องเลือกที่ให้ เราก็โอเคค่ะ “แม่ว่าดี ลูกก็ว่าดี” แต่เราก็มีเปิดรีวิว เปิดโปรโมชั่นแต่ละที่ให้แม่ดูด้วยนะ

ด้านหน้า ก่อนทำจมูก

ด้านข้าง ก่อนทำจมูก

หลังจากนั้น 3 วัน แม่ก็เดินมาบอกว่า แม่เลือกที่และนัดคิวให้แล้ว เป็นโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะว่าลูกของเพื่อนแม่ก็ทำจมูกที่นี่เหมือนกัน และก็ออกมาสวย ให้เตรียมตัวงดวิตามินที่กินอยู่ 14 วันก่อนไปทำจมูก (เรากินวิตซีกับซิงค์ค่ะ) เราดีใจมากๆ เพราะได้ทำจมูกแล้ว แถมโรงพยาบาลที่แม่เลือกก็เป็นที่ๆเราเองก็อยากทำเหมือนกัน เราเลือกทรง idol nose ซิลิโคนพรีเมี่ยมค่ะ แม่บอกว่าให้เราเอาพรีเมี่ยมไปเลย มันนิ่มกว่า ดีกว่า งานละเอียดกว่า จะได้ไม่มีปัญหาทะลุด้วย

ด้านหน้า หลังทำจมูกเสร็จทันที

ด้านข้าง หลังทำจมูกเสร็จทันที (แอบติดคุณแม่คนสวยด้วย 555+)

ถามว่าตื่นเต้นมั้ย ตื่นเต้นมากเพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก ทั้งตื่นเต้นและกลัวเจ็บ แต่สรุปว่าไม่เจ็บเลย ที่นี่มียาฉีดให้เรารู้สึกผ่อนคลาย และหลับไปแป๊ปนึง ตื่นขึ้นมาก็ชาแล้ว ไม่รู้สึกเจ็บ เพราะหมอฉีดยาชาให้ตอนที่เราหลับ ดีมากๆเลย เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกที่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด หลังทำก็ออกมาประคบเย็นประมาณครึ่งชั่วโมง แล้วก็กลับบ้านค่ะ

หลังทำจมูก 15 วัน

หลังทำจมูกการดูแลก็ไม่ยากค่ะ เราจะใช้น้ำเกลือเช็ดหน้าอย่างเดียวเลยเพราะช่วงแรกห้ามให้จมูกโดนน้ำ ทำความสะอาดรูจมูกโดยการใช้คัตตอนบัตชุบน้ำอุ่นเช็ด ปั่นเบาๆ ส่วนแกะเทปเฝือกพอครบ3 วันก็แกะแล้วค่ะ

หลังทำจมูกครบ 1 เดือน

ส่วนตัวคือชอบมากค่ะ ทรงสวยมากๆ คือทรงจมูกเข้ากับหน้าของเราพอดี โด่งพุ่งสวยมาก ปลื้มมมม ทุกวันนี้มีความสุขมากค่ะ กลายเป็นคนมั่นใจ ชอบถ่ายรูป และชอบยิ้มมากขึ้น

หลังทำจมูกครบ 2 เดือน

ต้องขอบคุณคุณหมอและโรงพยาบาลเลอลักษณ์ที่มอบจมูกใหม่ให้กับหนู และที่สำคัญขาดไม่ได้เลยคือแม่ โชคดีที่แม่เข้าใจว่าลูกอยากสวย และหาสิ่งดีๆ โรงพยาบาลดีๆให้ลูก

บอกแล้วว่า “แม่ว่าดี ลูกก็ว่าดี” เป็นลูกกตัญญู เชื่อฟังแม่ เพราะเชื่อแม่ไม่มีผิดหวังค่ะ 555+

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้