ดู: 6771|ตอบกลับ: 9

[ทั่วไป] เมื่อป้า ไปดึงหน้าให้เป็นพี่ "ดึงหน้าหมอคณิตดอนเมือง"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แนนซี่11 เมื่อ 2019-1-8 17:11

เมื่อป้า ไปดึงหน้าให้เป็นพี่ "ดึงหน้าหมอคณิตดอนเมือง

สวัสดีค่ะท่านผู้อ่าน วันนี้ต้องขอแทนตัวเองว่าพี่ ก็เพราะไปลดอายุใบหน้า กับคุณหมอคณิต มา ด้วยการดึงหน้า Full Face Lift เป็นการตึงหน้า ตั้งแต่ขมับ แก้ม คอ ลงไปเลยค่ะ นอนโรงพยาบาล 1 คืน

เอาละค่ะจะขอเกริ่นเลยว่า ตัวเองอายุ40ปลายๆ เป็นคนรักสวยรักงาม ดูแลตัวเอง ทำร้อยไหม HIFU ฟิวเลอร์ จิปะทะ แต่ก็ไม่ได้ช่วยให้รูปหน้ากลับมาเป๊ะ ตึงกระชับอะไรมาก หาข้อมูลเรื่องการดึงหน้ามาสักพักใหญ่ค่ะ รีวิวเยอะไปหมด ทั้งมอดดังๆออกTV  ด๊อกเตอร์คนสวยดังๆก็ลองไปปรึกษามาแล้ว ก็หาข้อมูลเก็บตัวมาเรื่อยๆ จนมีเพื่อนที่รู้จักแนะนำมาอีกทอดหนึ่ง จากการไปทำจมูกกับอาจารณ์แพทย์คนหนึ่ง ซึ่งดูไปดูมาไม่เกี่ยวกับการดึงหน้าเลย แต่เราเป็นพวกสายเก็บข้อมูล เลยตัดสินใจลองไปดูสักตั้งค่ะ

ไปพบคุณหมอก็จัดเลย วางมัดจำวันนั้น ถามว่าทำไมถึงแน่ใจ เพราะวันที่ปรึกษาเราได้เห็นเคสจริงมานั้งรอตัดไหม ที่มานั้งรอปรึกษา ที่ทำมาหลายเดือนแล้วมาให้คุณหมอดูแผล ดูใบหน้าหลังผ่าตัด พี่รับเรื่องแผลได้ว่าเราต้องมีรอยแผล พอมาเห็นแผลของจริงแบบHD ต้องบอกว่าเย็บแผลได้เนียน สวย ไม่เป็นกระจุด ทุกคนชื่นชม และบอกว่าไม่ผิดหวังที่เลือกหมอ

วันผ่าตัดคุณหมอจะเข้ามาพูดคุย และวาดรูปว่าเราชอบตึงแบบไหน เห็นคุณหมอยังบอกว่าไม่ได้แคตัดผิวหนังออกนะคะ ยังตัดและยกกระชับถึงชั้นกล้ามเนื้อSMAS ทำให้ไม่คอยง่าย ทำให้หน้ายังดึง และเป็นธรรมชาติ

หลังผ่าตัดไม่ปวดมาก จะรู้สึกตึงๆมากกว่าหน้าบวมและบานมากค่ะ นอนรพ 1 คืนถือว่าคุ้ม จะมีสายระบายเลือด 2 ข้างหลังหูคุณหมอจะใส่ไว้ดูดเลือด และน้ำเกลือที่ยังมีซึมๆอยู่ ทำหน้าไม่บวม ปลอดภัยค่ะ

หลังออกจากโรงพยาบาล คุณหมอก็ให้แาบน้ำ และที่สำคัญสามารถสระผมได้เลย โว้ววว เข้าใจว่าแผลห้ามโดนน้ำ แต่ของคุณหมอต้อง!โดนค่ะ คราบเลือดจะได้ออกหมด ทำความสะอาดแผลได้ง่ายแะลทายาตาที่หมอสั่ง ตัดภาพมาวันที่ตัดไหม 7 วัน  และ 14 วัน  พี่ถ่ายแค่แผลมา อยากจะโชว?ว่าแผลคุณหมอเบ็ยเนียนมาก ปราณีต ใส่ใจ

อยากขอฝากเพื่อนๆที่กำลังหาข้อมูลดึงหน้า และอยากได้ตึงถึงใช่กล้ามเนื้อSMAS ที่สำคัญแผลสวยมาก ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอคณิต ดอนเมืองกันนะคะ ตอนนี้รูปหน้าชัดมาก เห็นกรอบหน้าเป็นวีเชฟ ยิ่งเติมไขมันหน้าไปพร้อมด้วย ยิ่งเป๊ะมากเลยค่ะ แล้วจะรู้ว่า "จากป้า ก็กลายเป็นพี่" ได้ไม่ยาก
โพสต์ 2019-1-8 18:57:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีรูป before, after ที่เห็นหน้าโดยรวมคร่าวๆรึคะ? ดึงแล้วคิ้ว ตา ปาก ดูปกติไหมคะ  ถ่ายเฉพาะส่วนมาลงก็ได้ค่ะ  เผื่อมีคนรู้จัก​มาดูกระทู้​ก็ไม่น่าจะจำได้นะคะ
โพสต์ 2019-1-21 23:14:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นรูป before&after ค่ะ เผื่อจะให้แม่ที่บ้านไปทำบ้าง

โพสต์ 2019-1-27 13:30:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลสวยจังเลยค่ะ คุณหมอขึ้นชื่อเรื่องดึงหน้า แปลงเพศก็เช่นกันอิอิ
ปล.ลูกสาวหมอคณิตค่า
โพสต์ 2019-3-29 16:27:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเนียจังเลยค่ะ สวยเลย ถ้าคุณหมอแก่มากๆอยากดึงหน้า จะแนะนำมาผ่ากับคุณหมอเลยแน่นอนค่ะ
โพสต์ 2019-5-24 18:23:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ก่อนไม่คิดเลยค่ะเรื่องดึงหน้า จนอายุถึงวัยที่แบบคนเริ่มเรียกว่าป้า โอเค ไปทำดีกว่า เราเลือกทำที่ lovely eye clinic ที่เราเคยไปทำตามานี่แหละ แต่คราวนี้มาดึงหน้า ฉีดโบ บอกเลยว่าหน้าตึงสมใจ แต่ตึงดี ตึงสวย ดูกระชากวัยมากค่ะ
โพสต์ 2019-7-12 15:04:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเนียนมากเลยค่ะ
โพสต์ 2019-12-24 13:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กรอบหน้าจะชัดขึ้นไหมค่ะ ถ้าเก็บไปหมด อายุ30 ปลายๆอยากทำตามหารีวิวดึงหน้า
โพสต์ 2020-12-24 13:06:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กราบเรื่องแผล  สวยจริง หน้าเด็ก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้