ดู: 698|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากได้คางสวยๆตั้งแต่ครั้งแรกต้อง “เลอลักษณ์” เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ มาดูทางนี้เร็ว มาทำความรู้จักกัน555  เรานินะ ^_-  วันนี้เราจะมารีวิวการทำศัลยกรรมคางแต่เราเคยทำมาแล้วครั้งนึงรอบนี้เลยมาแก้ค่ะ แก้ให้สวยกว่าเดิมไปเล้ยย 555 ทำคราวนี้ก็หาข้อมูลเพิ่มเติมอีกค่ะอยากได้ที่ดีๆไปเลยจะได้ไม่ต้องมาแก้อีก บอกเลยว่ากลัวเจ็บ ฮ่าๆๆ หลังจากที่ดูรีวิวมาก็เลือกรพเลอลักษณ์ค่ะ มั่นใจเรื่องความปลอดภัยและความสวยงามสุดค่าาาา แล้วอีกอย่างจากที่เราดูๆมา หลายคนก็บอกว่าที่นี่ทำดี ทำสวย คุณหมอเก่งๆหลายท่าน ไม่อันตราย การบริการก็ดี เราเลยเลือกไปที่นั่นทันทีเลยค่ะ

ก่อนทำ/Before

พอถึงวันที่นัดไว้ก็เข้ามาที่รพ.ก้าวแรกที่เข้ามาคือแบบ...สวยมากเพราะตกแต่งสไตล์วินเทจคล้ายๆผู้ดีอังกฤษ(เอ๊ะหรือเราคิดไปเอง55) หลังจากชื่นชมเสร็จก็ไปยื่นบัตรประชาชนแล้วก็รอผู้เชี่ยวชาญเรียกปรึกษาค่ะ รอบนี้ก็ยังตื่นเต้นเหมือนเคยแต่ก็ไม่มากค่ะ สู้ตายยย... พอได้คุยกับผู้เชี่ยวชาญเค้าก็แนะนำสิ่งดีๆให้ทั้งนั้นเลย รวมถึงการดูแลหลังทำด้วยค่ะ เริ่ดมากกก พอคุยเสร็จอะไรเสร็จก็เตรียมตัวเพื่อพบคุณหมอและทำการผ่าตัดจ้า คุณหมอที่ผ่าตัดให้คือคุณหมอวีรวุฒิ พอได้พูดคุยกับคุณหมอก็รู้สึกโอเตและมั่นใจว่าคางชั้นตราวนี้มันต้องออกมาสวยแน่ๆ พร้อมม!! แต่ก่อนผ่าตัดต้องล้างเครื่องสำอาง ล้างหน้าให้สะอาดหมดจด เพื่อความสะอาดปลอดภัย เราชอบตรงที่ว่าก่อนผ่าตัดมียานอนหลับแบบอ่อนๆให้ซึ่งตอนฉีดยาชาที่แสนเจ็บปวดเราจะไม่รู้สึกมัน อิอิ พอผ่าตัดเสร็จเราก็รู้สึกตัวหน่อยๆ แต่ก็ยังเบลอๆอยู่ก็เลยลุกจากเตียงเพื่อไปนั่งที่ห้องพักฟื้น ผู้ช่วยก็คอยประคองและดูแลอย่างดีค่ะ ประทับใจมาก 

หลังทำ/After

หลังจากทำมาเสร็จแล้ว รู้สึกว่าคางดูเรียวยาวขึ้นมาทันที เริ่ดมากก เราก็นั่งพักอยู่แปปนึงแหละค่ะแล้วก็กลับบ้าน กลับบ้านไปนี่ประคบเย็นรัวๆเลย กลัวบวม 5555

หลังทำ 1 วัน เริ่มบวมขึ้นมาหน่อยๆแล้วแต่ยังไม่ช้ำเท่าไหร่ค่ะ แต่ก็มีบางที่ยังรู้สึกตึงๆ เพราะมันเป็นช่วงแรกอะเนอะ ดูแลกันต่อไปค่าาาา 

หลังทำ 3 วัน แกะพาสเตอร์ออกแล้ว หน้าจะดูบวมๆเลยแหละ แต่ผู้เชี่ยวชาญก็บอกว่าช่วงแรกๆก็จะเป็นแบบนี้ คอยกินยา คอยประคบเย็น แล้วก็งดพวกอาหารแสลง ของหมักดอง แอลกอฮอล์ แล้วจะดีขึ้นค่ะ

14 วัน

อันนี้เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ เพื่อนบอกว่าดีกว่าครั้งก่อนเยอะ ครั้งก่อนเหมือนไม่ได้ทำ 5555 ก็ว่ากันไปค่ะ...แต่เราต้องขออภัยด้วยนะคะที่รูปภาพอัพเดทน้อยไปหน่อย พอดีเราไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย ไว้เข้าที่กว่านี้เราจะมาอัพเดทเพิ่มเติมอีกนะคะ อย่าเพิ่งเฟลกันน้าาาา ยังไงเราก็ต้องขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านด้วยนะคะ หวังว่าจะเป็นข้อมูลให้กับผู้ที่สนใจเสริมคางได้นะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้