ดู: 5806|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] เสริมจมูกและตัดปีกที่โซเมโกะกับคุณหมอมิว

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับรีวิวนี้ปั่นจะมาแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูกที่โซเมโกะ ส่วนใหญ่จะเห็นแค่รีวิวจมูกของผู้หญิง วันนี้ปั่นจะมารีวิวศัลยกรรมจมูกของผู้ชายบ้าง ก่อนหน้านี้ปั่นไม่เคยสนใจเรื่องศัลยกรรมเลย วันนั้นอะไรดลใจไม่รู้โฆษณาในเฟสที่ไม่เคยสนใจ อยู่ ๆ ก็เด้งขึ้นมา และก็น่าสนใจเลยกดเข้าไปดู รีวิวเสริมจมูกในเพจ Someko เห้ย!!! ก่อนกับหลังทำต่างอย่างกับเป็นคนละคน คือดูดีขึ้นมาก หน้าเปลี่ยนกันทุกคน เลยคิดว่าหรือเราควรทำจมูก จะได้ดูดีขึ้นเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง

(ก่อนเสริมจมูกที่Someko)
        ปั่นเป็นคนจมูกบานเนื้อปลายจมูกเยอะพอมีสันดั้งอยู่บ้างแต่ไม่ถึงกับดูมีมิติ คุณหมอเลยแนะนำให้เสริมซิลิโคนแบบพรีเมี่ยมนิ่มพิเศษ ตะไบสันจมูกเพื่อให้ซิลิโคนวางแนบสนิทป้องกันซิลิโคนเคลื่อนและตัดปีกจมูกให้ดูเล็กลง คุณหมอจะเสริมซิลิโคนให้สันจมูกสโลปขึ้นให้เข้ากับใบหน้า ที่โซเมโกะไม่ได้ใช้ซิลิโคนสำเร็จรูปนะครับ และเหลาเองทุกเคสเพื่อจะได้ทรงจมูกที่เข้ากับใบหน้าของแต่ละคนครับ

ใช้เวลาทำไม่นานครับ แถมไม่ค่อยรู้สึกเจ็บด้วย คุณหมอมือเบามากๆ พอทำเสร็จ พยาบาลก็ให้ออกมานอนประคบเย็นที่เตียงพักฟื้น รับยาและฟังวิธีการดูแลตัวเอง แบบละเอียดยิบคือใส่ใจกันทุกขั้นตอนเลยครับ

หลังจากทำจมูกได้ 1 วัน ไม่ค่อยบวมช้ำเลยครับ เพราะก่อนทำจมูกปั่นได้เตรียมตัวมาดี งดวิตามิน บุหรี่แอลกอฮอล์ หลังจากทำจมูกเสร็จพี่ ๆ พยาบาลจะติดเฝือกไว้ที่จมูกตามรูปเลย และสามารถแกะออกได้ในวันที่ 3 ตามใบนัดที่เจ้าหน้าที่ให้ไว้ด้วยครับ

วันที่ 5 หลังเสริมจมูกเริ่มหายเป็นปกติบวมน้อย และไม่ช้ำเลย เพื่อนหลายคนทักว่าหายเร็วมาก

หลังเสริมจมูก 10 วัน ตัดไหมออกหมดแล้วครับ แผลสวยมาก รอยแผลที่เย็บปีกจมูกก็เรียบเนียนไม่เป็นแผลเป็นนูน คุณหมอเก่งมาก ๆ รอยเย็บแผลก็สวยมากเลยครับ

เปรียบเทียบรูปก่อนและหลังเสริมจมูกให้เห็นกันแบบชัด ๆ เลยครับ ตอนแรกก่อนจะผ่าตัดแอบกังวลเกี่ยวกับผลลัพธ์มากว่าทรงจะจมูกเข้ากับหน้ามั้ย แต่ผลลัพธ์ออกมาดีกว่าที่ผมคิดไว้เยอะเลยสันจมูกสโลปดั้งโด่งดูเป็นธรรมชาติ ปีกจมูกเล็กลงถูกใจมากๆเลยครับ กดหัวใจให้รัว ๆ

หลังเสริมจมูกไปมั่นใจมากขึ้น ถ่ายรูปมุมไหนก็ดูดี ดูมีมิติมากขึ้น สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่กำลังมีปัญหา ไม่รู้จะทำจมูกที่ไหนดี ทรงจมูกจะเหมาะกับเรามั้ย ปั่นแนะนำที่Somekoเลยครับ เพราะที่นี่สามารถตอบโจทย์ทุกความต้องการ และให้คำแนะนำดีมาก

โพสต์ 2019-2-20 23:34:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากครับ ราคาเสริม+ตัดปีก+ตะไบ เท่าไรครับ ,คุณหมอท่าไหนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้