ดู: 1144|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แค่คางเพียงอย่างเดียวก็ทำให้หน้าเรียวที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆและทุกๆคนที่ชื่นชอบการทำศัลยกรรม ^_-  เราชื่อ ปุ๊กนะ วันนี้ปุ๊กก็จะมารีวิวเกี่ยวกับการทำคางที่ปุ๊กได้เลือกไปทำกับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์มาให้ดูกันค่ะ ก่อนอื่นเลยค่ะทุกคนที่ปุ๊กเลือกทำคางเพราะว่ารูปหน้าของปุ๊กไม่ค่อยเรียวสวย คางก็สั้นไม่ค่อยวี  ถ้าสังเกตดูจากรูปของปุ๊กกันนะคะ ปุ๊กเลยอยากจะศัลยกรรมคางให้รูปหน้าของปุ๊กดูเรียวขึ้น วีขึ้น รูปทรงคางเห็นชัดขึ้น อยากจะให้อะไรดีๆกับรูปหน้าตัวเองบ้างค่ะ เวลาแต่งหน้าหรือออกไปไหนก็จะได้มีความมั่นใจให้กับตัวเองมากขึ้น
แต่ก่อนที่ปุ๊กจะตัดสินใจมาทำกับที่นี่ปุ๊กก็ได้ไปศึกษาดูรีวิวต่างๆมาเยอะอยู่เหมือนกันนะ แล้วก็มีปรึกษาคนรอบข้างอยู่บ้างค่ะ จนตัดสินใจบอกตัวเองว่าทำที่รพ.น่าจะดีกว่า เพราะเราเองก็อยากได้คุณหมอเก่งๆ มีความน่าเชื่อถือ และที่สำคัญต้องมีความปลอดภัย ความสบายใจให้เราด้วยค่ะ ปุ๊กเลยโทรไปจองคิวกับทางโรงพยาบาลเพื่อนัดคิวคุณหมอ นัดวันเวลาที่จะมาเตรียมการผ่าตัดค่ะ ^^

ก่อนทำ/Before

มาจนถึงวันนัดผ่าตัดกับคุณหมอ ปุ๊กมาด้วยความตื่นเต้นมากๆเลย อีกใจก็มีกังวลหน่อยๆ แต่ถ้ามาแล้วก็ต้องอย่ากลัวใช่มั้ยล่ะคะ555 แต่เห็นเป็นแบบนี้จริงๆปุ๊กพร้อมมากๆเลยนะทุกคน แล้วปุ๊กก็ได้เจอกับคุณหมอที่จะผ่าตัดให้กับปุ๊กวันนี้ค่ะ คุณหมอวรรณา คุณหมอใจดีมากๆค่ะ เป็นกันเองดูสบายๆมากๆเลย ทำให้เราสบายใจไปด้วย ไม่เกร็ง ไม่กังวล อาการตื่นเต้นตอนแรกๆนี่อยากจะบอกว่าหายไปเลยค่ะ พอรับการผ่าตัดถามว่าเจ็บมั้ย ตอบไม่ได้เลยค่ะ 555 เพราะตอนผ่าตัดปุ๊กแทบไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ หลับอย่างเดียว555 รู้สึกตัวอีกทีก็เสร็จแล้ว ปุ๊กก็เดินออกมานั่งพักอยู่ที่ห้องพักฟื้นของทางโรงพยาบาล ห้องดูสะอาดตา และอีกอย่างนะทุกคน คุณพยาบาลที่นี่ดูแลเราดีมากๆ ที่นี่บริการดีสุดๆ ใครมาจะต้องกลับไปอย่างสบายใจแน่ๆค่ะ ^^

หลังทำ/After

*ผลลัพธ์อาจเปลี่ยนแปลงไปตามแต่ละบุคคล*

หลังทำก็จะตึงๆที่คางนิดหน่อยค่ะ ไม่เจ็บเลย คุณหมอที่ผ่าตัดเราก็แนะนำวิธีการรักษาให้เราประคบเย็นอยู่เรื่อยๆ ห้ามกินของหมักของดองหรือของทะเลต่างๆ ต้องงดไปก่อนจนกว่าคางเราจะหายดีค่ะ ^^

*ผลลัพธ์อาจเปลี่ยนแปลงไปตามแต่ละบุคคล*

หลังทำ 1 วัน ก็ยังตึงๆอยู่ค่ะ อาจจะรู้สึกแปลกๆบ้างแต่ก็นะเราทำคางมาก็ต้องปรับตัวนิดนึงเดี๋ยวก็ดีขึ้น 555 ^^

หลังทำ 3 วัน ยังตึงๆเอาพลาสเตอร์ออกได้ เห็นคางตัวเองแล้วปลื้มค่ะ แต่ก็ยังต้องรอดูต่อไปอีกนิดนึง^^

หลังทำ 5 วัน ไม่ตึงแล้วค่ะ ดูมีคางขึ้นมาแล้ว หน้าก็ดูวีขึ้นด้วย ^^

หลังทำ 30 วัน ก็ประมาณ 4 อาทิตย์แล้วค่ะ เห็นความแตกต่างมั้ยค่ะ หน้าเราดูเรียวขึ้น คางเราก็ดูวีขึ้น ปุ๊กชอบมากๆเลยค่ะ พอใจสุดๆไปเลย ไปไหนมาไหนก็ดูมีความมั่นใจขึ้นมากๆกว่าทุกวันเลยค่ะ ^^

คมขึ้นเลยค่ะ หน้าเรียวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้