ดู: 4217|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกเนียนๆ ที่maxi หมอคณิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mawmeow เมื่อ 2018-12-17 19:55

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ที่หน้าเฟซบุ๊คมีการแชร์บ่อยๆ
ถึงหมอศัลยกรรมในประเทศไทย ที่ความจริงแล้ว
หมอศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงจริงๆแล้วมีเพียง 396ท่านเท่านั้น
เลยนึกขึ้นได้ว่าหมอที่เราที่เราตัดปีกจมูกเป็น1ในหมอศัลยแพทย์ตกแต่งเฉพาะทาง
เลยอยากมาแบ่งปับประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งนี้ให้เพื่อนๆ เป็นตัวเลือกหนึ่ง
ในการตัดสินใจนะคะ

เราไม่ใช่คนปีกจมูกบานมาก แต่อยากหมุนปีกจมูกเข้า และให้ดูเล็กลง
หน้าจะได้ดูซอฟท์ๆ ซึ่งไปปรึกษาหมอหมอก็ออกตัวก่อนเลยว่า
ตัดได้ไม่เยอะนะหน้าไม่เปลี่ยนมากนะ
หมอรับรองว่าแผลจะสวยเนียนแน่นอน
ซึ่งเราโอเคมากๆ ไม่ได้อยากให้หน้าเปลี่ยน อยากให้แผลเนียนๆ ตรงใจ
ราคาแอบแรงงงสำหรับเรา และเทียบกับคลินิกอื่น
แต่เราคิดว่าตัดปีกจมูกตัดได้ครั้งเดียว ตัดไม่ดีเดี๋ยวจะต้องมาแก้รอยแผลอีก
ตัดมากไปก็เอาคืนมายาก ยังไงจ่ายแพงเพื่อความชัวร์ เราถือว่าคุ้ม

ดูภาพ BF กันค่ะ

รูปบนก็ดูไม่ใหญ่ แต่รูปล่างรูจมูกทั้งเบี้ยวและบาน
เคยโดนคนแซวว่ารูจมูกหรือท่อระบายน้ำด้วยค่ะ ร้องไห้
ตอนพบหมอ หมอให้คำปรึกษาดีค่ะ
หมอสุภาพ ใจดี เป็นกันเอง
คุยกันไม่นานเพราะหมอคิดตรงใจเรา555
หมอให้ถามได้แต่เราไม่รู้จะถามอะไรค่ะ ฮ่าาา
พนักงานบริการดีมากกกกกกกก สิบดาว พูดจาดี ยิ้มแย้ม

ตอนทำ คุณพยาบาลหรือคุณผู้ช่วยเนี่ยแหละ
ไม่แน่ใจ จะพาไปถ่ายรูปก่อนหน้า
ให้เราล้างหน้าและนั่งพักรอ
แล้วก็ขึ้นเขียงงงงง
ฉีดยาชา จำไม่ได้กี่เข็ม
หมอบอกว่าเราเลือดออกง่ายมาก
เรารู้สึกเลยค่ะว่าเลือดไหลลงมาถึงปาก 555
เพราะก่อนหน้าเรากินวิตตามินทุกวันเกือบปี(ก่อนมาก็หยุดก่อนแล้วน้าอาทิตย์นึง)
และหมอก็เย็บเนาให้ก่อน แล้วให้เราดูว่าโอเคมั้ย
เราอยากให้เอาอีกข้างเข้าอีกนิดนึง หมอก็ตัดให้ค่ะ
บอกย้ำว่าเล็กแล้วน้า เดี๋ยวดูไม่เป็นธรรมชาติ เดี๋ยวเล็กเกิน
เรารู้สึกว่าหมอดีมาก คือไม่ได้ตามใจจนเกินไป บางหมอลูกค้าขอโด่งๆ
หมอก็ยัดให้ ตามใจ สุดท้ายทะลุ อันนี้ยังอยู่ในความประเมินของแพทย์
ยาชาแอบไม่ค่อยชา หายชาไว หมอถามตลอดว่าเจ็บไหมเติมยาชาไหม
ถ้าจำไม่ผิดเหมือนหมอบอกว่าถ้าเติมเยอะมันจะบวม
(ถ้าไม่ใช่ขออภัยนะคะ ทำมาหลายเดือนแล้ว) ใช้เวลาทำไม่นานมากค่ะ
พอเราลงจากห้อง นัดวันเรียบร้อยก็เริ่มปวดตุ๊บๆเลยค่ะ
ได้ยาทาแผลเหมือนเจลๆขี้ผึ้งๆ กับยาแก้อักเสบ(ถ้าจำไม่ผิด)
แล้วก็พาราค่ะ เลยขอกินพาราเลย คุณพยาบาลหาน้ำให้กิน
และกางร่มไปส่งที่รถด้วยค่ะ ตอนนั้นฝนตก น่ารักมากก

After

หมอบอกว่าโครงรูจมูกเราเบี้ยวซึ่งเบี้ยวจริงมาตั้งแต่แรกแล้วค่ะ
555555555 แอบจิตตกเพราะหลังตัดแล้วดูไม่เท่ากันหนักมาก
แต่อ่านกระทู้ตัดปีกเขาบอกว่าจะยุบลง แล้วค่อยว่ากันอีกทีถ้าไม่เท่ากัน
หมอนัด1เดือนตัดไหมค่ะ(ถ้าจำไม่ผิด จำไม่ค่อยได้อาจจะ1week5555)
ไหมหมอสีน้ำเงินเล็กมากก
แผลสวย คุณพยาบาลบอกให้ล้างแผลให้สะอาด อย่าให้เลือดหนองติด
แล้วทายาที่ให้ไปเช้าเย็นทุกวัน 7 วัน
รู้สึกตึงๆบนปากค่ะ เจ็บๆ ยิ้มไม่ได้ 5555
5วันออกไปข้างนอกไม่มีใครทักเลยค่ะ เนียนฝุดๆ

มันบวมตรงปากบน ปากเจ่อ ชอบมากเลย อยากฉีดปากเลยค่ะ 55555
และสองหรือสามเดือนนี่แหละ เบลอๆ

ละมุนขึ้นมากกกกกก /ขออภัยในความปากแห้งแตกด้วยค่ะ
เพื่อนบอว่าดูผอมลง แฟนบอกดูหน้าเรียว
แฮปปี้มากค่ะ
ตอนนี้5เดือนได้แล้วค่ะ ยิ้มได้ ไม่ตึงแล้ว
จริงๆยิ้มได้ตั้งแต่เดือนสองเดือนแรกแล้วแต่จะรู้สึกตึงๆ
ตอนตัดช่วงแรกๆจะมีรอยสีแดงด้านหน้า คือแผลที่หมอตัดปีกจมูกเรา
ตอนนี้5เดือนแผลจางมากไม่มีรอยแดงแล้วค่ะ
รวมถึงรูจมูกที่ไม่เท่ากัน ก็เท่ากันแล้วค่ะ(ดูเท่ากันกว่าตอนก่อนตัดด้วยซ้ำ)
รูจมูกขนาดกำลังดี ยัดนิ้วเข้าไปแคะขี้มูกได้ แต่ไม่กระพือ ฮ่าาาาา  

ไม่ได้รับเงินค่ารีวิวใดใดนะคะ
คุณพยาบาลบอกว่าไม่ค่อยจะมีคนยอมให้ลงโปรโมทกัน
ไม่อยากให้คนรู้ว่ามาทำ
นี่ก็แอบเขิน แต่อยากช่วยรีวิวเพราะมันดจีย์จริง
ลงให้แล้วนะคะ55555
ขอโปรโมชั่นผิวหน้าหน่อยค่ะคุณหม๊ออออ  
นี่ขอกันโต้งๆตรงนี้ไปเล้ยยยยยยยย
555555555555555555

ขอดูรูปเพิ่มเติมปรึกษาได้นะคะ
ขอบคุณที่ชม หวังว่าจะมีประโยชน์นะคะ

*ทำจริง รีวิวจริง เจ็บจริง จ่ายเงินจริง*
ไปตัดปีกจมูกกับคุณหมอคณิต maxi มาเหมือนกันจ้า ตัดเองรีวิวเองนักเลงพอ555 ทำไงได้ของมันดีจริงก็ต้องช่วยโปรโมทนิดนึง งานดี บอกเลยว่าเนี๊ยบมากกจ้า พนักงานดูแลดีจริงงๆๆ
love love
สวยจริงๆค่ะ แทบไม่เห็นแผลเลย นี่ไปเสริมจมูกกับคุณหมอมาเหมือนกัน คุณหมอก็เคยแนะนำให้ตัดปีกด้วย ตอนนั้นยังไม่พร้อม คาดว่าคงต้องได้ไปเจอคุณหมอคณิต อีกรอบแล้วมั้ง สวยๆค่ะ
คิวนานไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้