ดู: 12155|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] [SR] Review ฉีดฟิลเลอร์ครั้งแรกที่คลินิกดังย่านมหาชัย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า เราชื่อปุ๋ยนะคะ พอดีว่า ปุ๋ยเป็นสาวออฟฟิศ อายุก็เกือบๆ จะขึ้นเลขสามแล้ว ที่สำคัญปุ๋ยยังโสด เพราะฉะนั้นปุ๋ยเลยอยากสวย หน้าใส เหมือนตอนสาวๆ หน่อย ก็เลยอยากจะทำอะไรกับหน้าตัวเองบ้าง ปุ๋ยไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรเกี่ยวกับใบหน้าเลยค่ะ กลัวมีดหมอเอามากๆ ชาตินี้ตัดสินใจว่าจะไม่ทำแน่ๆ แต่เรื่องเข็มนี่ปุ๋ยยังพอไหวค่ะ ก็เลยตัดสินใจว่าจะลองไปฉีดฟิลเลอร์มา บ้านปุ๋ยอยู่ มหาชัย จ.สมุทรสาครค่ะ คลินิกชื่อ Fiora Clinic เป็นคลินิกที่ไม่มีศัลยกรรมนะคะ เป็นแต่บริการเกี่ยวกับการฉีดต่างๆ ปุ๋ยลองหาข้อมูลใน pantip ดู และก็ปรึกษากับเพื่อนที่ทำงาน แล้วมีเพื่อนเคยไปทำที่คลินิกนี้แล้วมีรุ่นน้องทำงานอยู่ที่นี่ก็เลยให้คอนแทคกับปุ๋ยมาค่ะ เพื่อนก็เลยแนะนำให้ปุ๋ยลองไปฉีดฟิลเลอร์ที่คลินิกนี้ดู แต่ปุ๋ยอยากไปคนเดียวก็เลยชวนน้องสาวปุ๋ยไปด้วยค่ะ ตอนแรกน้องไม่ยอมไป แต่สุดท้ายก็ยอมเพราะปุ๋ยบอกว่าจะออกค่าฉีดฟิลเลอร์ให้ครึ่งนึง มันรีบตกลงเลยค่ะแหม่... หลังจากนั้นก็เลยติดต่อกับทางคลินิกก็มีแนะนำโปรโมชั่นต่างๆ และก็จองคิวนัดวันฉีดฟิลเลอร์กับทางคุณหมอ ซึ่งเพื่อนแอบกระซิบว่าไปฉีดฟิลเลอร์มากับหมอเพรช เก่ง ฝีมือดี และมือเบามากๆ เราเลยขอจองคิวกับหมอเพรชโดยเฉพาะ ทางคลินิกบอกหมอคิวเยอะมาก ต้องลองเช็ควันที่เข้าไปทำดูว่าคิวหมอว่างไหม โชคดีวันที่ไปฉีดคิวหมอว่าง 2 คิวพอดี เราก็เลยจองคิวหมอเพรชเลย เดี๋ยวจะพาไปชมหน้าตาคลินิกนะคะ

อันนี้คือหน้าร้านนะคะ ลงไว้เผื่อมีคนสนใจมาทำ จะได้หาเจอง่ายๆ ส่วนอันนี้คือภายในร้านค่ะ (อันนี้เป็นรู้ที่น้องที่เพื่อนเราส่งคอนแทคให้มา พอดีเราบอกว่าจะเขียนรีวิวเป็นประสบการณ์ฉีดฟิลเลอร์ครั้งแรก น้องเขาเลยส่งรูปสวยๆ มาให้)

ต่อไปเราไปรู้จักกับคุณหมอคนเก่งของเรากันเลยดีกว่าที่ทำให้การฉีดฟิลเลอร์ครั้งแรกของเราผ่านไปด้วยดี คุณหมอเพรช หรือชื่อจริง  นายแพทย์ ชัยรัตน์ เสริมศิลป์ อายุ 31 ปี แพทย์ผิวหนังความงาม จบจากอเมริกา หลังจากที่เราได้พูดคุยกับคุณหมอและน้องที่ทำงาน ก็รู้ว่าคุณหมอต้องเก่งมากๆ แน่เลย

อันนี้เป็นรูปน้องสาวเราถ่ายกับหมอเพรชก่อนฉีดฟิลเลอร์ค่ะ ต่อไปจะให้ดูในส่วนของหน้าเรา ก่อนฉีด-หลังฉีด ฟิลเลอร์นะคะ (ขออนุญาตปิดหน้านะคะ เขิน -///- ) เราฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาค่ะ ส่วนน้องเราจะฉีดริ้วรอย

อยากจะบอกว่าคุณหมอมือเบามากๆ นะ ไม่รู้สึกเจ็บตอนฉีดเลย หลังทำก็รู้สึกดี หน้าไม่บวมเท่าไหร่นะ แล้วก็จุดแดงๆ ก็หายไวค่ะ ไม่กี่วันก็หายดีแล้ว ผลข้างเคียงไม่เยอะ แต่อันนี้คุณหมอบอกขึ้นกับแต่ละคนด้วยค่ะ ถือว่าประทับใจสำหรับการฉีดฟิลเลอร์ครั้งแรกค่ะ เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับสาวๆ ที่อยากสวยโดยไม่ต้องพึ่งมืดหมอนะคะ แต่ฟิลเลอร์เป็นการฉีด เพราะฉะนั้นผลของมันจะมีผลแค่ชั่วคราว ประมาณ 6-12 เดือนค่ะ แล้วค่อยมาฉีดใหม่ ซึ่งคุณหมอบอกฟิลเลอร์ที่นี่มีมาตรฐานค่ะ ไม่ต้องห่วง ปลอดภัยแน่นอน

สำหรับใครที่อยากรู้จัก Fiora Clinic นะคะ คลินิกอยู่ที่ มหาชัย จ.สมุทรสาคร ค่ะ
อันนี้เป็นเพจ facebook ของ Fiora clinic ค่ะลองเข้าไปดูกันได้ https://www.facebook.com/FioraByDrPhed/
นอกจากการฉีดฟิลเลอร์ทางคลินิกยังมี HIFU, Botox, ฉีดผิว Aura และอื่นๆ อีกมากมาย ครั้งหน้าเราว่าจะลองฉีด HIFU ดูค่ะ แล้วไว้จะมารีวิวให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันนะคะ ป.ล. ตอนนี้ทางคลินิกมีโปรสำหรับปีใหม่อยู่ค่ะ ลดหลายรายการมากๆ ลองเข้าไปดูที่เพจได้เลย

คุณหมอเพรชเก่งมากค่ะ เมื่อไม่กี่เดือนก็เพิ่งไปฉีดใต้ตาที่นี่มาหมือนกัน คนเยอะมาก น่าจะดังสุดในมหาชัยแล้วที่นี่
ทำงานอยู่มหาชัยมีแต่คนพูดถึง เพื่อนที่ทำงานเราหลายคนก็ไปฉีดผิว hifu ที่นี่กันเพียบเลย ราคาก็ไม่แพงนะรู้สึก โปรสิ้นปีคือน่าสนใจมาก
HIFU ที่นี่ ไปลองมาแล้วหน้านิ่มมมาก ชอบมาก หมอเพรชเก่งค่ะ ชวนคุยเก่งด้วย เราไม่กลัวเลยตอนทำ ใครชอบฉีดหน้า แนะนำให้ไปที่ fiora ค่ะ
บางทีก็เบื่อรถติดกทม. อย่างดิ่งไปมหาชัย ใช้โปรปีใหม่ของ Fiora มากเลย ตอนนี้สนใจฉีดผิวออร่ามากค่ะ อยากจะมารีวิวให้ทุกคนได้อ่านบ้าง
สุดมากที่นี่ เพิ่งไปฉีดใต้ตา คือคืนสภาพไวมาก ไม่ต้องพักฟื้นนานเลย หมอเพรชหน้าเด็กมาก ดีกรีจบนอกด้วย ปลื้มค่ะ ยังไม่มีงบโมหน้าใหม่ก็ขอฉีดที่นี่ก่อนละกัน
ดีงามจริงๆ อ่า คือ before - after นี่ดูสวยขึ้นมากเลยค่ะ จขกท.
ตอนนี้คือกว่าจะได้คิวนานมาก คิวแน่นจริงๆ ที่นี่
อยากลองฉีดบ้างจัง แต่กลัว อยากลองฉีดลองศัลดูกับเขาดูบ้าง
antlo0234 ตอบกลับเมื่อ 2019-2-18 11:50
อยากลองฉีดบ้างจัง แต่กลัว อยากลองฉีดลองศัลดูกับเขาดูบ้าง

ไม่ต้องกลัวค่า หมอที่นี่เขาเก่ง ลองโทรไปปรึกษากับทาง fiora ดูก่อนค่ะ
เลิศอยู่นะ เก็บตังอีกแบบ เดือนหน้าต้องจัด เดวไปจองคิวกับหมอไว้ก่อน อิอิ
คลินิก ดูตกแต่งดี สะอาดกว่าหลายๆที่ จากที่อ่านรีวิว กับคนชมนี่ว่า คุณหมอที่นี่ค่อนข้างเก่ง น่าสนใจมากๆ
เออแฮะ มหาชัย เห็นคนพูดถึงอยู่เหมือนกัน อยากฉีด Botox สงสัยต้องลองติดต่อหมอที่นี่ละ
Fiora นี่ใครๆ ก็พูดถึงจริงๆ ย่านมหาชัย ดังสุดๆ แล้วที่นี่ หมอเพรชเก่งมาก
รีวิวได้น่าสนใจดีค่ะ จขกท. ทำแล้วหน้าโอเคขึ้นเยอะเลย อยากลองไปทำบ้าง
อ้อนแฟนให้พาไปทำดีกว่า อยากฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามากๆ เลยตอนนี้ไม่ไหวแล้ว
fay2536 ตอบกลับเมื่อ 2019-4-6 17:43
อ้อนแฟนให้พาไปทำดีกว่า อยากฉีดฟิลเลอร์ใต้ตามากๆ เลยตอนนี้ไม่ไหวแล้ว

ไปด่วนเลยค่า เราแนะนำหมอเพรช กะหมอเบนซ์ค่ะ เก่งทั้งคู่ เลือกจิ้มเอาเลย
ล่าสุดไปฉีดฟิลเลอร์กับหมอเพรชมาละค่ะ ฉีดดีมาก
ล่าสุดไปมา ได้คิวหมอเบนซ์มาค่ะ ฉีดเก่งมากๆ ฝีมือพอๆ กับหมอเพรชเลยค่ะ

ไปฉีดผิวกับฟีออร่าคลินิกที่สาขาจันทบุรีมาค่ะ เพิ่งเปิดใหม่ๆ ได้เจอคุณหมอเพรชด้วยวันนั้น อยากลงไปของมหาชัยดูบ้าง

แสดงความคิดเห็น

เพิ่งรู้ว่ามีสาขาใหม่ที่จันด้วย แม่เราอยู่จันทบุรีต้องบอกแม่ละ  โพสต์ 2019-8-12 00:58
เพิ่งไปฉีดผิวที่คลินิกมหาชัยมา หมอแนะนำดี ไม่แน่ใจว่าใช่หมอเพรชไหมจำหน้าไม่ได้
บริการดีมากจิงๆ ทั้งสองสาขาค่ะ ล่าสุดมีโอกาสได้ไปที่สาขาจันทบุรี มาก็โอเคนะ ไปทรีทเม้นหน้ามา หน้าอย่างนิ่มเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้