ดู: 1417|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด กับคุณหมอทรงยศ Dreamclinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamiew55 เมื่อ 2018-12-16 17:33

รีวิวเสริมหน้าอกค่ะ เพิ่งเคยเขียนครั้งแรก ยังไงลองอ่านกันดูนะคะ

เริ่มแรกที่รู้จักดรีมคลินิกของคุณหมอทรงยศ เนื่องจากเพื่อนที่สนิทแนะนำมาค่ะ เค้าทำกับคุณหมอแล้วทรงสวยเป็นธรรมชาติ ไม่เจ็บ ก็เลยสนใจ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมแล้วคลินิกมีมาตรฐานที่ดี ปลอดภัย น่าเชื่อถือ คุณหมอเองก็มีชื่อเสียงด้านนี้อยู่แล้ว เลยนัดเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ

รูปก่อนเสริมค่ะ ปกติเป็นคนชอบแต่งตัวอยู่แล้ว แต่พอไม่มีหน้าอกแล้วรู้สึกโหว่งๆ เหมือนยังไม่สุดอ่า 555

ตอนเข้าไปปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเราผอม หลังทำร่องอกอาจไม่ได้ชิดอย่างที่อยากได้ ตอนนั้นลังเลมากๆ เพราะอยากได้อกชิด แต่ใจอ่ะ อยากทำนมแล้ววว พอเจอคุณหมอตัวจริง คุณหมอพูดเป็นเหตุเป็นผลมากๆ สุดท้ายก็ตัดสินใจทำที่นี่เลย ของเราเสริมหน้าอกทรงกลม ยี่ห้อSilimed ไซส์ 390cc นะคะ

ตอนทำ ทางคลินิกจะมียามาให้เราถุงหนึ่งให้ทานหลังจากทำไปแล้ว และซื้อประคบเย็นเพิ่ม เพราะมันจะช่วยลดการบวมหลังทำได้ (คุณหมอแนะนำมานะคะ) สามารถประคบได้เลยในวันที่ทำเสร็จ

ส่วนตอนเข้าห้องผ่าตัด ใจก้ลุ้นตึกตักๆมาก เจอคุณหมอรอบสอง คุณหมอจะมาวัดหน้าอกอีกรอบ คราวนี้ละเอียดยิบ จากนั้นก็ถึงเวลาขึ้นเขียง 555 หลับสนิทไปเลยจ้า

หลังทำจะมีให้นอนพัก2ชม. จากนั้นก็ให้ญาติมารับกลับบ้านจ้า ตอนพักอยู่บ้านทานยาอะไรแล้วก็จะต้องประคบเย็น พยาบาลแนะนำให้เอาผ้าขนหนูบางๆ ห่อตัวเจลประคบก่อน หน้าอกหลังทำจะชา ไม่ค่อยรู้สึก เกิดประคบเจลตรงๆเลย เดี๋ยวจะเย็นเกินไปและความเย็นกัดผิวน้า

หลังทำจะใส่สปอร์ตบรา+สายรัดหน้าอกแบบนี้เลย

หลังทำจะมีหนึ่งสิ่งที่ติดตัวเราคือเจ้าสายเดรนนี่เองงงง...หิ้วแบบนี้เลยค่ะ ไปกับเราทุกที่ แล้วคุณหมอจะแจ้งอีกทีว่าสามารถถอดได้เมื่อไหร่ ขึ้นอยู่กับว่าเลือดเราหยุดไหลเมื่อไหร่นะคะ ของเราใส่เดรน 7วันค่ะ จากที่ไม่ชิน ก็กลายเป็นชินไปละ 555 (เหห็นแบบนี้แต่ไม่เจ็บนะ ^^)

เสริมหน้าอกไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด เอาจริงๆ น่ากลัวตอนเราทำใจที่จะทำ ตอนทำคือไม่รู้สึกกลัวเพราะหลับยาวเลย ของเราเป็นการดมยาโดยวิสัญญีแพทย์ ตื่นมาก็ไม่เจ็บ แค่ตึงๆ แล้วก็กลับบ้านตามปกติ จากนั้นคุณหมอก็จะมีนัดตรวจเป็นระยะๆ ประทับใจคุณหมอที่ดูแลเอาใจใส่ ให้คำปรึกษา และที่สำคัญคอยติดตามผลเคสต่อเคสตลอดเลย

ตอนนี้เสริมหน้าอกที่ดรีมคลินิกมา6เดือนแล้ว ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ค่ะ

ตอนนี้ใส่ชุดว่ายน้ำตัวไหนก็รอดดดด

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้