ดู: 5611|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] (รีวิวกรีดตาสองชั้นแบบสั้น) แผลเล็กจิ๋ว ชั้นตากลับชัด by theerathorn clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanthicha.joy เมื่อ 2018-12-6 18:22

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนน้าเราจอยนะคะ
วันนี้จะมารีวิวตาของจอยเองหลังจากกรีดมาได้ประมาณ 6 เดือนแล้วว
เดิมจอยเป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้วค่ะแต่อยากให้มันชัดขึ้นอีก
หลายคนอาจจะชอบหรืออยากกรีดตาแบบยาวคล้ายสาวๆคนจีนกัน
แต่จอยชอบแบบสั้นมากกว่าค่ะเพราะมันจะดูธรรมชาติกว่าและมีแผลน้อยหรือไม่มีไปเลย
ด้วยความที่พอมีชั้นตาอยู่แล้วจอยเลยตัดสินใจว่าจะกรีดแบบสั้นค่ะ
จอยทำที่ธีระธรณ์คลินิกค่ะคุณหมอคือหมอกันน์ค่ะ
ค่าเสียหายอยู่ที่ 18,900 บาท
วันนี้มีภาพมาฝากด้วยค่ะ

ก่อน

1 ก่อนทำ_1.jpg

หลังทำ 2 ชั่วโมงตอนกลับมาถึงบ้านตาก็จะปรือๆยาชาหน่อย

6 หลังทำ2ชั่วโมง.jpg

วันที่ 1
ตาก็จะบวมขึ้นมานิดหนึ่งไม่รู้สึกเจ็บเลยตอนเย็นใส่แวนตาเดินไปซื้อข้าวที่ตลาดได้สบายๆ

9 วันที่1.jpg

วันที่ 2
ชั้นจะเริ่มหนาขึ้นมารอยจ้ำแดงๆมาแล้วววววแต่ก็ไม่สะท้านเท่าไหร่

10 วันที่2.jpg

วันที่3-4
วันที่หลายๆคนบอกว่าจะบวมสุดดดดดแต่จอยก็บวมแค่นี้ยังไปเดินเซ็นทรัลได้ความบวมก็ไม่ใช่ปัญหา

11 วันที่4.jpg

ปัจจุบันค่า

20 ปัจจุบัน.jpg
14.2 หลังทำตัดไหม.jpg

18 1เดือนนน.jpg
14.1 หลังตัดไหม.jpg
14 วันที่7.jpg
13 วันที่6.jpg
12 วันที่5.jpg
20 ปัจจุบัน.jpg
โพสต์ 2018-12-6 22:19:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเชียวค่ะ  มีรูปปัจจุบัน​แบบไม่แต่งตาไหมคะ? มีรอยแผลเป็นรึเปล่าเอ่ย?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้