ดู: 7635|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ความหวังของคนเนื้อจมูกน้อยอยากเสริมจมูก..เสริมจมูกใหม่กับคุณหมอตุ๊กที่ DMOR CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matchalover เมื่อ 2018-12-9 21:56

เสริมจมูกใหม่ครั้งแรก กับคุณหมอตุ๊ก DMOR CLINIC  

ก่อนเริ่มเล่ารายละเอียดของการเสริมจมูกกับคุณหมอ ให้ดูภาพก่อนเสริมกันเลยค่ะ ว่าทำไมถึงตัดสินใจเสริมจมูก

BEFORE!!

ภาพด้านหน้า ด้านข้าง เวลาถ่ายรูปต้องเอียงหน่อย เพื่อหามุมให้เห็นสันน้อยนิด แต่ถ้าหันหน้าตรง หรือ หันข้างจะเห็นเลยว่า สันจมูกน้อยมาก เรียกว่า บางทีก็หายไปเลยดีกว่า หน้าขาดมิติไป เรียกว่า ถ่าย 100 รูป ผ่านรูปเดียวที่ได้มุมที่ดีที่สุด การแต่งหน้าอาจจะช่วยได้เวลาออกงาน แต่การใช้ชีวิตปกติเราไม่ได้แต่งหน้าจัดเต็ม หรือมาไฮไลท์ดั้งได้ทุกวัน กับแดดร้อนๆ เมืองไทย ที่ต้องคอยเติมแป้งตอนหน้าเยิ้ม เหงื่อออกแล้ว ไฮไลท์ดั้งหายไปอี๊กก!!

อยากออกจากบ้านแค่แต่งหน้าเบาๆ แต่ก็ยังดูดีได้ ไม่ต้องเสียเวลาใช้แอ๊พแต่งภาพนาน รู้สึกไม่มั่นใจจุดไหนก็แก้ปัญหาตรงจุดนั้นค่ะด้วยการตัดสินใจเสริมจมูกซะเลย  แต่ก่อนทำเราก็ต้องหาข้อมูลก่อน เริ่มจากสอบถามเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ทำจมูกด้วย  ค้นหาข้อมูลคลีนิคด้วยตัวเองประกอบกัน  แบบว่าจ่ายเงินทำจมูกยังไง ไม่ให้ช้ำใจ เสียเงินแก้จมูกกันไปหลายรอบ  

สิ่งที่คำนึงในการตัดสินใจเลือกคุณหมอ และคลินิค ตามความคิดเห็นส่วนตัว
1.คุณหมอเก่งฝีมือดี สามารถออกแบบทรงจมูกให้เข้ากับใบหน้าเรา ดูเป็นธรรมชาติ หลังทำต้องปังแล้วไม่โป๊ะ เพราะโครงหน้าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผลที่ออกมาก็จะแตกต่างกันไป

2.ซิลิโคนที่ใช้ต้องเป็นซิลิโคนที่มีคุณภาพได้มาตรฐาน เกรดที่ดีที่สุด ปลอดภัยกับร่างกายเรา

3.ต้องเป็นคลีนิคที่น่าเชื่อถือ สะอาด เครื่องมือแพทย์ตามมาตรฐาน

4.อ่านรีวิวจากคนทำจมูกจริงๆ

5.การรับประกัน การดูแล และความใส่ใจของคลินิคกหลังทำจมูก

ส่วนนี้ส่วนตัวใช้เวลาศึกษาหาข้อมูลพอสมควรค่ะ จนค้นเจอหาข้อมูลจนเจอ DMOR CLINIC สนใจอยากได้รายละเอียด กับอยากพบคุณหมอตุ๊กเพื่อปรึกษา แล้วก็ดูหน้าของเราจริงๆ ว่าคนเนื้อจมูกน้อยถ้าอยากเสริมจมูกจะพอมีความเป็นไปได้มั้ย?

พอถึงวันที่เข้าพบคุณหมอตุ๊ก คุณหมออธิบายทุกอย่างให้เราเข้าใจ ตั้งแต่การเข้าใจพื้นฐานใบหน้า ลักษณะของจมูกของตัวเรา ก่อนทำ และหลังเสริมจมูกแล้วจะออกมาเป็นแบบไหน  แต่หลังจากคุยกับคุณหมอแล้ว รู้สึกมั่นใจในฝีมือคุณหมอตุ๊ก ลดความกังวลการเสริมจมูกครั้งแรก เพราะคุณหมอตอบข้อสงสัยในการทำจมูกของเราได้หมดเลยค่ะ

มาถึงการรายละเอียดของการเสริมจมูกนะคะ
ฝ้ายเสริมจมูกด้วยซิลิโคนพรีเมี่ยมเกรดของอเมริกาที่เหลาโดยคุณหมอตุ๊ก จมูกเดียวของเราไม่ซ้ำใครแน่นอน  เหลากระดูกตรงจมูก ต้องเสริมด้วยใช้กระดูกหลังหูเติมส่วนปลายให้รูปทรงที่สวยงาม เนื่องจากทุนเดิมของเราเป็นคนจมูกน้อย และขาจมูกสั้น

มาถึงวันเสริมจมูก อยากบอกว่าเสริมจมูกกับคุณหมอตุ๊ก คุณหมอให้เวลาเต็มที่กับทุกเคสค่ะ สังเกตในห้องไม่มีนาฬิกา คุณหมอจะค่อยๆ เหลาซิลิโคนจนกว่าจะได้ทรงที่เหมาะกับเรา...ถ้าไม่สวยไม่ให้ออกจากห้อง อันนี้คอนเฟิร์ม
หลังจากผ่าตัดผ่านไปหลายชั่วโมงก็สามารถกลับบ้านได้เลยเพื่อไปพักฟื้นดูแลให้แผลหายดี

ส่วนเรื่องการเปลี่ยนแปลงจะเรียงลำดับภาพให้ดูนะคะ  ช่วงแรกๆ ก็มีจะกังวลมาก แต่รอยช้ำหายเร็วมาก แค่อดทน ดูแลตัวเองให้ดีตามคำแนะนำของคุณหมอ ก็จะทำให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ

สัปดาห์แรก (แต่โดยส่วนตัวปกติเป็นคนมีรอยแผลช้ำง่ายค่ะ เลยจะเห็นชัดหน่อย แต่ไม่กี่วันก็หายแล้ว)

สัปดาห์สอง (ยังบวมๆ หัวตากับปลายจมูกชัดเลยค่ะ ออกไปข้างนอกแค่ต้องระวังฝุ่น ใส่หน้ากากอนามัย ต้องระวังสุดๆ)

เดือนแรก

เดือนสอง  

เดือนสาม

จากประสบการณ์การเสริมจมูก ขอย้ำ!! เลยค่ะหลังทำต้องอดทน และใจเย็นๆ เพื่อรอให้จมูกยุบบวมค่อยๆ เข้าที่ ต้องมีวินัยในการดูแลตัวเองด้วย เพราะว่าจมูกใหม่จะได้อยู่กับเราไปนานๆ  จากทั้งหมดที่เขียนรีวิวพร้อมภาพประกอบ เพราะอยากให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจของคนที่กำลังคิด หรือมีแผนจะเสริมจมูกครั้งแรกค่ะ ....สวยในแบบของเรา ดูเป็นธรรมชาติ เป๊ะ ไ่ม่โป๊ะค่ะ  

BY MATCHALOVER

ขอสงวนสิทธิ์ในการนำภาพไปใช้อื่นๆ โดยไม่ได้รับอนุญาติ
น่ารักมากเลย
น่ารักเลยค่ะ รีวิวละเอียดดี ตอนนี้มีกี่สาขาค่ะ
สวยธรรมชาติมากเลยคร้า
คุณหมอใช้ยาชาหรือยาสลบคะ
เห็นเเล้วอยากเข้าไปทำเลยนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-1-14 05:43:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Dmor Clinic ตอนนีมีสาขาที่กรุงเทพ รัชดา 36 และที่อุดรธานีค่ะ ลองไปดูรายละเอียดเพิ่มนะคะ
Web Site : http://www.dmorclinic.com/

แนะนำลองคุยกับเจ้าหน้าที่ก็ได้ค่ะ เผื่อมีข้อสงสัยเพิ่มเติม
มีสาขาไหนบ้างค่ะ
น้องฝ้ายเจ็บไหมคร้า
สวยเป็นธรรมชาติดีค่ะ มีราคาไหมคะ
สวยมากเลยคร้า มีราคาไหมคร้าสนใจ
สวยเนียนมากเลย ชอบๆ
สวยมาก มีราคาไหมค่ะ
สวยเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
ธรรมชาติไม่หลอกตา
เราชอบ​ สวยแบบธรรมชาติ​ดีค่ะ
ทำไมถึงเลือกดีมอร์​ค่ะ
สวยมากเลย มีราคาไหมค่ะ สนใจค่ะ
เคยเห็นในเพจ Facebook สวยจริงๆค่ะ
มีราคารายละเอียดไหมคร้า อยากเก็บเงินไปทำ
ดูแลรักษายากไหมค่ะ ห่วงตรงนี้มากเลย
ทำออกมาได้เนียนเข้ากับใบหน้ามากเลยค่ะ ตอนทำเจ็บมากไหมค่าา
สวยค่ะ มีโปรกับหมอตุ๊กไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้