ดู: 2995|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] (รีวิวกรีดตาสองชั้นแบบสั้น) แผลเล็กจิ๋ว แต่ชั้นตาชัด by theerathorn clinic

[คัดลอกลิงก์]
(รีวิวกรีดตาสองชั้นแบบสั้น) แผลเล็กจิ๋ว แต่ชั้นตาชัด by theerathorn clinic

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนน้า เราจอยนะคะ
วันนี้จะมารีวิวตาของจอยเอง หลังจากกรีดมาได้ประมาณ 6 เดือนแล้วว
เดิมจอยเป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้วค่ะ แต่อยากให้มันชัดขึ้นอีก

หลายคนอาจจะชอบหรืออยากกรีดตาแบบยาวคล้ายสาวๆคนจีนกัน
แต่จอยชอบแบบสั้นมากกว่าค่ะเพราะมันจะดูธรรมชาติกว่า และมีแผลน้อยหรือไม่มีไปเลย
ด้วยความที่พอมีชั้นตาอยู่แล้ว จอยเลยตัดสินใจว่าจะกรีดแบบสั้นค่ะ
จอยทำที่ธีระธรณ์คลินิกค่ะ คุณหมอคือหมอกันน์ค่ะ
ค่าเสียหายอยู่ที่ 18,900 บาท

วันนี้มีภาพมาฝากด้วยค่ะ

ก่อน

หลังทำ 2 ชั่วโมง ตอนกลับมาถึงบ้าน ตาก็จะปรือๆยาชาหน่อย

วันที่1 ตาก็จะบวมขึ้นมานิดหนึ่ง ไม่รู้สึกเจ็บเลย ตอนเย็น ใส่แวนตาเดินไปซื้อข้าวที่ตลาดได้สบายๆ

วันที่2 ชั้นจะเริ่มหนาขึ้นมา รอยจ้ำแดงๆมาแล้ววววว แต่ก็ไม่สะท้านเท่าไหร่

วันที่3 วันที่หลายๆคนบอกว่าจะบวมสุดดดดด แต่จอยก็บวมแค่นี้ ยังไปเดินเซ็นทรัลได้ ความบวมก็ไม่ใช่ปัญหา

วันที่4 เริ่มยุบลง และรอยช้ำเหลืองๆ เริ่มมา วันนี้แอบทากันแดดเว้นบริเวณตานะคะ

วันที่5 รอยช้ำม่วงๆเริ่มหายไปแล้ว รอยเหลืองๆยังมีนิดหน่อย ชั้นตาเริ่มยุบลงมามากแล้ว ก็ออกไปเดินเล่นที่ท่าน้ำนนท์ได้อยู่ค๊าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้