ดู: 221|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ลองเปิดใจแล้วจะรู้ว่าความสวยมีอยู่ที่...เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคน เรานุชนะ นี่เป็นการรีวิวครั้งแรกของนุช ผิดพลาดตรงไหนยังไงอย่าว่านุชนะ 55 ก็หลังจากที่นุชได้ไปทำศัลยกรรมจมูกกับทาง รพเลอลักษณ์ นุชก็อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ดีๆมารีวิวการศัลยกรรมจมูกทรง Idol Nose ที่นุชได้ไปทำมา ให้ทุกคนได้ชมกันว่าผลลัพธ์ที่ได้มาเป็นยังไงกันบ้าง ที่นุชเลือกมาทำกับที่นี่เพราะมีความสะดวก ทำแล้วดี ทำแล้วปลอดภัย คุณหมอก็เก่งหลายท่าน พยาบาลก็ดูแลดี พนักงานที่นี่ก็บริการดีมากตั้งแต่นุชก้าวเข้ามา นุชชอบมากๆ ^^

ก่อนทำ/Before

ที่นุชเลือกศัลยกรรมจมูกเพราะนุชไม่ค่อยมีดั้งเลย (ถ้าสังเกต 55) เวลาแต่งหน้าก็จะขัดใจ หน้าดูไม่คม ไม่มีมิติ ก็เลยตัดสินใจทำดั้ง นุชพร้อมมาก ไม่กลัวและไม่ลังเลเลยค่ะ และคุณหมอที่นี่เป็นกันเองมาก คุยง่าย เป็นอะไรที่ดีมากๆเลยค่ะ มาถึงวันที่นุชต้องผ่าตัด คุณหมอก็บอกให้ไปนอนบนเตียงเพื่อทำการผ่าตัด คุณหมอมือเบามาก แล้วนุชก็หลับไปไม่ได้สติ ตื่นมาอีกทีก็เสร็จเรียบร้อยแล้วคือยังไม่ทันเจ็บเลยอะ เหมือนไวมากๆแต่จริงๆไม่ไวมากหรอกแค่หลับไปนานเฉยๆสงสัยเพราะง่วงด้วย 5555 ^^

มาดูหลังจากที่นุชผ่าตัดกันค่ะ ^^

หลังทำ/After

*ผลลัพธ์อาจเปลี่ยนแปลงไปตามแต่ละบุคคล

ก็จะตึงๆ เจ็บๆ เป็นธรรมดานะ สำหรับพึ่งผ่าตัดมา 555 คุณหมอก็แนะนำการรักษาว่าต้องนอนหมอนสูงๆ อย่านอนตะแคลง ไม่กินของหมักดอง พวกของแสลงต่างๆ ต้องงดไปเลย จนกว่าจมูกจะเข้าที่หรือสามารถรับประทานได้แล้ว และคุณหมอก็ให้ยามากินด้วยเผื่อมีอาการปวดหรืออักเสบเจ็บ เราเลยต้องมีวินัยให้มากๆ เพื่อความสวย นุชยอม555

*ผลลัพธ์อาจเปลี่ยนแปลงไปตามแต่ละบุคคล

หลังทำ 1-2 วัน จะตึงๆ อาการบวมหนักมาก มีเจ็บอยู่นิดหน่อย ก็มักจะเป็นช่วงแรกๆ ไม่ต้องกังวลกันนะ คุณหมอบอกว่า 3-4 วันอาการบวมก็จะดีขึ้น ลดน้อยลง อาการอื่นๆก็เช่นกัน ^^

หลังทำ 3-4 วัน แกะพลาสเตอร์ออกได้แล้ว อาการบวมลดน้อยลง อาการตึงๆไม่มีแล้ว มีช้ำหน่อยๆ อาการเจ็บก็น้อยลง แต่ยังต้องคอยประคบเย็นอยู่เรื่อยๆนะ (อยากสวยก็รอไป55)

หลังทำ 7 วัน จมูกเริ่มเข้าที่ อาการบวมหายไป อาการเจ็บก็ไม่มี รอยช้ำก็จางลง หน้าก็ดูมีมิติ ขึ้น แต่งหน้าตามใจชอบก็ได้แล้วด้วยแถมหน้าดูคมขึ้นตามไปอีก เพื่อนๆก็ชมกันว่าสวยขึ้นมาก นุชก็ดีใจ แล้วก็ชอบมากที่นุชตัดสินใจทำกับที่นี่คุ้มกับราคาที่เสียไปจริงๆค่ะเลิฟเลย ^^

สวยมั้ยค่ะ 55 สำหรับนุชการศัลยกรรมไม่ได้น่ากลัวเลยค่ะ มาลองกล้าทำสักครั้งแล้วทุกคนจะเปลี่ยนความคิดค่ะ ^^

ทรงจมูกเข้ากับรูปหน้าจ้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้