ดู: 579|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แก้ปัญหาคางสั้น เพิ่มความมั่นใจให้ตัวเอง

[คัดลอกลิงก์]

ครั้งนึงในชีวิตที่ได้ตัดสินใจเสริมคาง ซึ่งเดิมทีเราคิดว่าตัวเองไม่ได้มีปัญหาเกี่ยวกับคางหรอก แต่พอมีคนทักว่า คางหญิงสั้น ก็รู้สึกแบบหมดความมั่นใจ  ถ้าเสริมคางอีกนิดหน้าจะได้หวานขึ้น อะไรต่าง ๆ นา ๆ เลย ตัดสินใจหาข้อมูลเสริมคาง จริง ๆ คำพูดของคนอื่นไม่ได้มีผลต่อการตัดสินใจทำมากมายขนาดนั้นและเป็นเพราะก่อนหน้านี้เราไม่ได้ใส่ใจเรื่องคางของเรามาก พอมีคนทักมา ก็เริ่มมาโฟกัสคาง เริ่มสังเกตว่า คางเราก็สั้นจริงแฮะ ด้วยความที่ตัวเองก็รักความสวยความงามอยู่แล้ว การทำศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องไกลตัวเลย  รู้สึกว่าเติมปลายอีกหน่อยน่าจะดี จึงเป็นเหตุให้ต้องทำคางในครั้งนี้

หญิงทำคางที่ We clinic ค่ะ เนื่องจากมีเพื่อนเคยทำที่นี่มาก่อน เห็นเพื่อนทำมาแล้วสวยดี ก็เลยปรึกษาเพื่อนว่าจะทำคางนะ นางก็แนะนำที่นี่ ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่
ก่อนทำ หญิงมีการนัดคิว จองเงินมัดจำเพื่อล็อคคิวเข้ามาก่อน

วันที่เข้ามาทำ คือวันที่ได้พบคุณหมอ คุณหมอชื่อหมอแซมค่ะ  ก่อนเข้าห้องผ่าตัดมีการปรึกษาเรื่องทรงคางกันก่อน
หลังจากปรึกษาเสร็จก็นั่งรอทำ ไปคลีนหน้า คุณหมอบอกว่าเนื้อน้อย ยืดหยุ่นได้ไม่ค่อยเยอะแต่สามารถเติมปลายคางให้ดูมีมิติขึ้นได้
ที่คลินิกมีมุมขนมให้คนไข้ที่รอเข้าห้องผ่าตัดด้วย ดี๊ดีไปอีก

ระหว่างรอทำ ก็ถ่ายบางมุมในคลินิกมาให้กันค่ะ

คลินิก อยู่แถวอารีย์ – สะพานควาย ตอนที่เปิดประตูมาก็เจอนั่งอยู่หน้าเคาน์เตอร์ มีการให้เปลี่ยนรองเท้าก่อนเพื่อความสะอาด  พนักงานให้คำแนะนำการดูแลหลังทำ ยังไงนั่นนี่ดี พูดจาฉะฉานชัดเจน บริการดีในระดับนึงเลยค่ะ บริเวณข้างในไม่ได้กว้างมาก แอร์เย็น มีโซฟาให้นั่ง มีทีวีให้ดู มีที่ชาร์จแบตให้ คลินิกสะอาดสะอ้านดีค่ะ

ห้องน้ำ สะอาด มีอุปกรณ์ที่คลีนหน้าสำหรับคนที่อาจจะแต่งหน้ามาให้

นั่งรอซักพักก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด พนักงานให้ปิดเสียงปิดสั่นโทรศัพท์ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ถ้าถามว่าตื่นเต้นมั้ย ก็มีบ้างนิดหน่อยค่ะ ลุ้นว่าเสริมมาแล้วจะเป็นยังไง

อยู่ในห้องผ่าตัด น่าจะครึ่งชั่วโมงได้ แปปๆเองค่ะ หญิงเสริมคางแบบแผลนอกนะคะ ที่นี่มีทำแต่แผลนอกอย่างเดียว
ข้อดี ของแผลนอก ก็คือว่า ดูแลง่าย ไม่เสี่ยงการติดเชื้อ ข้อเสียคือ แผลอยู่ด้านนอก แต่ที่นี่มียาแต้มรอยแผลทาด้วย ต้องซื้อแยก หากใครกังวลเรื่องรอยแผลก็ตำติดมือกลับบ้านได้เลย แต่แนะนำว่าซื้อดีกว่า เพราะแผลจะได้จางเร็ว ๆ

ช่วงระหว่างพักฟื้นไม่ได้ถ่ายรูปเลยค่ะ มัวแต่ทำงาน )   สามารถทำงานได้นะคะ ไม่เจ็บเลยค่ะ
ขอแปะรูปหลังทำเลยละกันนะคะ ตอนนี้ทำคางมาครบ 1 เดือนแล้วค่ะ

สำหรับหญิง การทำคางในครั้งนี้ถือว่าโอเคมากๆ ทรงที่ได้ เนียนเป็นธรรมชาติดี ไม่ได้แหลมเวอร์เกินไป หลังทำมั่นใจขึ้นเลย คนที่ทักคางหญิงสั้น ก็บอกว่า เห็นมั้ยทำแล้วสวย หน้าหวานเลย
ส่วนแผลหายเร็วมากกกก เล็กจิ้ดเดียว อาการหลังทำไม่บวมไม่ช้ำเลย คุณหมอเก่ง มือเบามาก โดยประทับใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้