ดู: 1805|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Luxury tear drop คุณหมอกิตติศักดิ์ รพ.เลอลักษณ์ค่า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าวันนี้เตยจะมาเล่าประสบการณ์อัพดั้งที่เลอลักษณ์จ้า จริงๆต้องบอกไว้ก่อนเลยนะคะว่าเป็นคนมีดั้งอยู่แล้วแต่ปลายมันทู่ๆและปีกจมูกคือบานมากอะให้ดูดั้งเก่ากันก่อนเนอะ ก็จะอะไรประมาณนี้จ้า อะมาเริ่มกันเลยคือหาข้อมูลอยู่นานพอควรแต่ก็เลือกเลอลักษณ์เพราะเป็น รพ.ขึ้นชื่อและน่าเชื่อถือในเรื่องความปลอดภัยแน่นอนค่ะ ตอนแรกติดต่อไว้ตั้งแต่ต้นๆเมษา แต่ติดเรื่องฟันคุดในปากและเหล็กจัดฟันเจ้าปัญหารอถอดให้เสร็จสับเรียบร้อยไป ผ่านมาจนเดือนตุลามีเวลาว่างยาวอีกรอบจ้าจัดเลยค่ะอันนี้มาเร็วเคลมเร็วเพราะเคยศึกษาข้อมูลเรียบร้อยแล้วเลยให้คุณพ่อคุณแม่พาเข้าไปที่ รพ.เพื่อศึกษาเลือกซิลิโคน ก็จะมีพี่เขามาแนะนำค่ะ รพ.ก็สวยมากเป็นกันเองสุดๆตอนแรกคือเราจะตัดปีกด้วยเสริมด้วย แต่เนื้อจมูกหนาก็จริงแต่รูจมูกเล็กหน่ะค่ะพี่เขาเลยไม่แนะนำให้ตัดแหะๆ
สุดท้ายเราเลือกเป็น Luxury tear drop ทรงหยดน้ำพิเศษเจ้านี่แหละค่ะจองไว้เรียบร้อยทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ มาแล้วจ้าถึงวันเชือดเรามากับคุณแม่ค่ะให้คุณแม่เซ็นยินยอมเพราะเราอายุไม่ถึง 20 ปี ก็นั่งรอคิวเรียกแต่ละขั้นตอนไปค่ะชิลมาก ขั้นแรกเรียกไปเช็คคอนเฟิร์มซิลิโคนค่ะ แล้วก็นำใบเสร็จไปชำระเงิน ถ่ายรูปและรอรับยาชั้น2 ได้มาแล้วค่ายังไม่ถึงคิวเราคุณหมอยังไม่เข้าพี่เขาก็บอกไปหาอะไรกินก่อนก็ได้หิวๆพอดีค่ะเลยชวนคุณแม่ไปหาอะไรกิน แต่อย่ากินอะไรเผ็ดๆนะคะก่อนทำเดี๋ยวน้ำมุกไหลจะลำบากคุณหมอจ้า จากนั้นทำอะไรเสร็จสับพี่เขาก็เรียกไปเปลี่ยนชุดล้างหน้า แล้วก็ให้ไปนั่งรอคิวชั้นบนค่ะ นี่แหนะก็นั่งรอไปเรื่อยๆมีพี่ๆที่มาเสริมจมูกเขาก็นั่งรออยู่เหมือนกันก็เรียกไปทีละคิวค่ะเหลือเราคิวสุดท้ายแฮะห้องก็ชิวมากแอร์เย็นม้ากสำหรับคนขี้หนาวอย่างเรา555มาแล้วค่ะพี่เขามาเรียกเราแล้วก็เดินไปค่ะนอนรอหมอในห้องอีกแปบพอคุณหมอมาก้ถามว่าอยาได้แบบไหนคะ เราบอกว่าขอคมๆเน้นสันไม่ต้องหยดน้ำมากค่ะเพราะเราไม่ค่อยชอบเราชอบคมๆนึงก็มีพี่ผู้ช่วยมาฉีดยาสลบค่ะ ยาสลบเจ็บหน่อยนะคะเราก็ค่ะๆจากนั้นภาพตัดเลยจ้า555ตื่นมาอีกทีก็รู้สึกตอนคุณหมอเย็บจะเสร้จแล้วค่ะไม่ต้องตกใจนะคะถ้าตื่นก่อนเพราะมียาชาอยุ่ที่ยังไม่หมดฤทธิก้ไม่รู้สึกอะไรหรอกค่ะ จากนั้นก็เป้นอันเสร็จพี่เขาก็บอกไหวมั้ยคะแล้วก้บอกเราค่อยๆลุกพี่เขาก้มาช่วยพยุงไปห้องพักคนไข้ค่ะ อันนี้หลังทำทันทีเลยจ้าหลังจากลงมาจากห้องพักคนไข้แล้วหน้าก้จะมึนๆปากก้จะบวมยาชานิสๆ55ไปค่ะกลับบ้านกันค่ะเรากลับแท็กซี่กับคุณแม่ค่ะมีพี่ รปภ.คอยเรียกรถให้อยุ่บริการดีมากๆค่ะ พอถึงบ้านเราก้กินยาพวกฆ่าเชื้อแก้ปวดอะไรให้ตรงเวลาเลยค่ะแล้วก้นอนพักในท่านั่งมีหมอนรองคอ ผ่านไปวันแรกจ้า เป็นไงคะได้หน้าผากโหนกนูนมากด้วย55ต่อไปอัพเดตวันที่3เลยแล้วกันนะคะตุ่ยเลยจ้า ตาแบบไม่ไหวล้าวเว้ยจะปิดให้ได้เลยหน้าก้จะมันเยิ้มเพราะไม่ได้ล้างค่ะใช้แต่น้ำเกลือค่อยๆซับๆเช็ดๆเฝือกนี่พี่เขาบอกประมาณ3วันก็แกะออกได้แล้วแต่เราเอาไว้5วันเลยค่ะเพื่อความแน่ใจจนแบบพลาสเตอร์นี่เยิ้มตามหน้าเลยค่ะ นี่จ้าตอนแกะแล้ว ต่อไปอัพเดต 7 วันเลยละกันเนอะยังมีความบวมอยู่แต่ก้เริ่มเห็นรูปแล้วค่ะ ความฟิลเตอร์นิดๆเพราะหน้าสดเฟ่อ ต่อไปขอกระโดดข้ามไป 14 วันเลยแล้วกันเนอะมัมข้างชัดๆกับมุมตรงปังๆจ้า คือเริ่มเห็นทรงชัดแล้วค่ะรู้สึกชอบค่ะแต่ใต้ตายังช้ำๆอยุ่เรากินน้ำมะพร้าวและใบบัวบกเยอะมากๆค่ะช่วยลดอาการบวมได้เร็วมาก มาค่ะ 1 เดือนล้าวรุ้สึกทรงเด่นมากส่วนตัวชอบค่ะสันมาล้าว ชอบมุมข้างมากๆค่ะปังเวอร์ นานๆไปพอรัดแกนมากขึ้นคงดูสวยธรรมชาติกว่านี้มากตอนนี้บางคนยังดูไม่แอกเลยค่ะว่าเราทำมาธรรมชาติเหมือนจมูกเราเองจริงๆเลยค่ะ ขอจบการรีวิวเลยนะคะสำหรับคนที่สนใจอยากอัพดั้งปังๆนะคะจัดเลยค่ะความสวยไม่รอใครอิอิ

BB6D7399-81D9-442C-AC1F-5713783BE970.jpeg (1.15 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

40FDC676-F974-486D-8A57-119702AB1385.jpeg (1.09 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

F4CF0075-6DF9-4816-A44A-EB40133B5630.jpeg (1.44 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

รอรัดแกน ต้องสวยคมมากๆแน่ๆเลย
น่ารักมากเลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้