ดู: 1246|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวอัพไซต์อกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกจ้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมีรีวิวการผ่าตัดศัลยกรรมกับโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ผ่าตัดกับคุณหมอทนงศักดิ์ รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกของเรานะคะ อาจจะพิมพ์ไม่ครบคือเราก็ไม่รู้ว่าต้องเล่าอะไรบ้างเนาะ เอาเป็นเป็นการผ่าตัดและอาการโดยรวมแล้วกัน เริมจากการนัดคิว เรานัดคิวกับโรงพยาบาลผ่านทางไลน์ค่ะ แรกๆก็ทักไปสอบถามไม่ได้กะจะทำเลย พอทักไปข้อมูลโรงพยาบาลเยอะพอสมควร มีส่งหลักฐานมาตรฐานต่างๆมาให้ดูเราก็นั่งอ่านนะ ได้ความรู้มาเยอะเหมือนกันไม่ว่าจะเป็นเรื่องการให้ยาสลบโดยวิสัญญีแพทย์ หรือมาตรฐานที่โรงพยาบาลควรมีและตรวจสอบได้ เราไม่ได้ตัดสินใจทันทีนะมีสอบถามที่อื่นเหมือนกัน แต่สุดท้ายก็วกกลับมาจองคิวที่นี่ เพราะที่อื่นบางที่ไม่มีมาตรฐานอะไรเลย ผ่าตัดโหนกแก้มจริงๆเป็นงานกระดูกยุบหายไปแล้วก็หายเลยเอากลับมาไม่ได้ เราก็ค่อนข้างกังวลใจนะ แต่ความอยากสวยก็ต้องลอง เลยขอเข้าปรึกษากับทางคุณหมอก่อนดีกว่า พอเข้าไปสถานที่สะอาด ถึงช่วงเวลาปรึกษาคุณหมอท่านแจ้งเราเปิดแผลตรงไหน ยังไง ใช้ไหมอะไร กรอกระดูกส่วนไหนออกไป ประมาณนี้ มันก็ทำให้เราคลายกังวลได้เยอะอยู่ค่ะ ก็เลยตัดสินใจที่จะทำที่นี่เลยละกัน เราก็นัดวันไว้เลย เจ้าหน้าที่ก็แนะนำไปตรวจร่างกายไว้ก่อนไหม วันผ่าจะได้ไม่วุ่นวายจะได้เตรียมตัวผ่าตัดได้เต็มที่ ก็เลยโอเคค่ะ ตรวจร่างกายไว้ก่อน พอตรวจร่างกายเสร็จก็กลับบ้านค่ะ ถึงวันนัดผ่าเจ้าหน้าทีเค้าก็จะโทรมาแจ้งการเตรียมตัวกับเราก่อนคะ เราก็เตรียมตัวไปตามเค้าบอก เข้าไปถึงก็ดตรวจเช็คผลการตรวจร่างกาย วัดความดันอะไรประมาณนี้ ของเราปกติดี ทำการผ่าตัดได้ ก็ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าก่อน แล้วก็ไปรอหมอห้องผ่าตัด ทีมแพทย์เค้าก็ให้ยาสลบเรา เราก็หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาก็อยู่ที่ห้องพักฟื้นของโรงพยาบาลแล้วค่ะ มึนมาก ไม่เจ็บอะไรเลย บวมๆ เรานอนค้างดูอาการที่นี่1คืนค่ะ พยาบาลคอยดูแลตลอดเลย พอวัดถัดไปก็กลับบ้าน อาการก็ยังบวมอยู่ค่ะ อาการปวดไม่ค่อยมี มีเล็กๆน้อยๆกินยาก็หายค่ะ หลังจากนั้นก็ยุบบวมลงเรื่อยๆ ช่วงอาทิตย์แรกอาการบวมหนักหน่อยเราก็รัดผ้าพันหน้าไว้ก่อน กินน้ำมะพร้าวช่วยได้เยอะเลยใช้เวลาประมาณ2-3เดือน เราเข้าไปตรวจตามนัดตลอดเลยไม่ได้มีปัญหาอะไรที่นี่เค้าติดตามผลต่อเนื่องมีนัดตรวจเรื่อยๆ เราก็ไปตรวจตามนัดที่เค้านัดมา  ผ่านไปด้วยดีค่ะ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คาดการณ์ไว้เลย เอารูปมาแบ่งให้เพื่อนดูด้วยค่ะ
ก่อนเสริมคะ

หลังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้