ดู: 1139|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] โบกมือลาชั้นตาสามชั้น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Feriz เมื่อ 2018-11-16 09:55

สวัสดีค่ะ ชื่อเฟริสนะคะ จะมาเล่าประสบการณ์ทำศัลยกรรมตาสองชั้นที่ someko ค่ะ
เฟริสเป็นคนชั้นตาไม่เท่ากันแถมยังเป็นสามชั้นอีก เลยคิดมาตลอดว่าอยากทำตาเพื่อแก้ไขปัญหา
ทำให้ชั้นตาทั้งสองข้างมันเท่ากันสักที  เลยหาดูรีวิวการทำตาสองชั้นในเพจศัลยกรรมต่างๆ
ประจวบเหมาะกับมีเพื่อนมาแนะนำว่าที่Someko คุณหมอทำตาสวยมาก ไม่ต้องพักฟื้นนาน บวมช้ำน้อย
ที่สำคัญเพื่อนของเฟริสนางก็พึ่งไปทำตาที่ someko มาเหมือนกัน

แอดไลน์ Somekoไปปรึกษาสอบถามข้อมูลการทำตาสองชั้นเบื้องต้น แอดมินที่ตอบไลน์ให้คำตอบเบื้องต้นดีมากค่ะ
และก็ได้แนะนำให้เราเข้ามาปรึกษากับคุณหมอ  เฟริสโอนเงินจองคิว 5,000 บาท
เพราะเฟริสจองคิวปรึกษาและทำตาสองชั้นในวันเดียวกันเลย

วันนัดผ่าตัดทำตาเฟริสไปถึงก่อนเวลานัดประมาณ 30 นาที พอไปถึงคลินิกพี่ที่ดูแลก็ให้กรอกประวัติ
เสร็จแล้วก็รอเข้าปรึกษากับคุณหมอ พอถึงเวลานัดก็เข้าปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอจะวัดชั้นตาให้ดู 3 ระดับ
แล้วให้เราเลือกว่าอยากได้ชั้นตาแบบไหน เฟริสเลือกชั้นตาระดับที่2 ไม่เล็กไปไม่ใหญ่เกินกำลังพอดี
คุณหมอเองก็แนะนำให้ทำชั้นกลางระดับ2เหมือนกัน

หลังออกจากห้องผ่าตัดมานอนประคบเย็นที่ห้องพันฟื้นประมาณ 15-20 นาทีเพื่อลดอาการบวมช้ำ
ระหว่างทำก็ไม่เจ็บนะคะ เพื่อนบอกว่าจะเจ็บตัวฉีดยาชา เฟริสก็ไม่เจ็บเลย อาการเจ็บอาจจะขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยมั้งค่ะ
บ้างคนเจ็บมากบางคนเจ็บน้อยหรืออย่างเฟริสคือไม่เจ็บเลย

หลังทำตา 1 วัน รู้สึกว่าลืมตายากมีรอยช้ำแดงๆที่เปลือกตาทั้งสองข้าง แล้วก็มีอาการบวม
ส่วนที่แปะแผลสามารถแกะออกเองได้เลย แล้วก็ล้างแผล จะล้างเองที่บ้านหรือถ้าใครสะดวกเดินทางจะเข้าไปล้างที่คลินิกก็ได้นะคะ
คุณหมอแนะนำให้ประคบเย็นบ่อยๆ จะชวนลดอาการช้ำบวมได้ดี ที่สำคัญต้องทานยาตามที่หมอสั่งด้วย

วันที่2 หลังทำสองชั้นที่ Someko ความบวมที่ตาน้อยลง อาการช้ำก็ลดลง ดีขึ้นกว่าวันแรกหลังทำ

5 วันหลังทำตา ตาหายบวมหายช้ำแล้วค่ะ หายไวอยู่นะ นี่คิดไว้ว่าน่าจะบวมช้ำประมาณ 2 อาทิตย์
แต่ 5 วันหายแล้ว ดีมากเลยอ่ะ แต่งหน้าเบาๆแต่ยังแต่งตาไม่ได้นะคะ เขียนคิ้วกับทาปากนิดหน่อย

2 อาทิตย์หลังทำตา
สองชั้นที่ Someko ตัดไหมเรียบร้อย ชั้นตาชัดสามชั้นหายไปแล้วเหลือแค่สองชั้นสวยๆ  ออกไปทำงานถ่ายแบบได้แล้ว ช่างภาพก็ยังชมว่าสวยขึ้น แต่งหน้าก็ง่ายแต่งตาสนุกเลย

1 เดือนหลังทำตาสองชั้นที่ someko ชั้นตาสวยชัด ทำให้มั่นใจขึ้น ชั้นตาไม่สูงมากจนเกินไปและดูเป็นธรรมชาติ
เส้นคม สวย สาวๆคนไหนที่คิดจะทำตา 2 ชั้น หรืออยากจัดการกับปัญหาตา 3 ชั้นแบบเฟริส
แนะนำที่ Someko เลยค่ะ สวยถูกใจ แถมปลอดภัยแน่นอน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้