ดู: 3178|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] เราทำตาจากคลีนิคดังย่านทองหล่อแต่ชั้นตากลับพังค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้อยากขอคำปรึกษาว่ามีที่แก้ที่ไหนที่ดีและแก้ให้ออกมาสวยอะค่ะ

คือตาเราเริ่มทำตั้งแต่วันที่1/2/18 ที่คลินิคชื่อดังแถวทองหล่อกับคุณหมอผู้ชาย.
และวันที่ทำเสร็จเราออกมาดูกระจกเห็นชั้นตาใหญ่และชั้นตาไม่เท่ากันและคุณหมอกรีดยาวมาถึงหัวตาเลยเราก็ท่วงว่าทำไมกรีดยาวจังและชั้นใหญ่จังแต่หมอบอกเดี่ยวมันจะค่อยๆหยุบและชั้นจะลดลงเองในช่วง6เดือนแล้วเราก็ถามว่าแล้วถ้าชั้นตาออกมาไม่สวยคุณหมอจะรับผิดชอบแก้ให้ใหม่ไหมคะ,แต่หมอกลับพูดแบบปัดๆว่าหมอทำให้สวยที่สุดแล้วไม่เห็นมีใครมีปัญหาเลยมีแต่เรานี่แหละ,แกเลยเอาไม้จิ้มฟันมาเคียๆชั้นตาให้เราดูว่าเห็นไหมๆชั้นไม่ใหญ่มากและกรีดไม่ยาวเดี่ยวหายบวมก็จะสวยเอง.และหลังจากนั้นผ่านมา4-5เดือนชั้นตาเรากลับมีตุ่มบวมออกมาเหมือนอักเสบเราเลยเข้าไปหาอีกรอบ.
คุณหมอแค่เอาเข็มจิ้มแล้วบีบออกแล้วบอกว่าเป็นแค่สิวขึ้นตรงแผลแล้วให้ยาแก้อักเสบมาทาน,ผ่านไป2วันก็ไม่หายแถมบวมเยอะขึ้นเราเลยไปหาหมอที่โรงบาลแล้วเค้าดูแผลแต่ในแผลกลับยังมีด้ายสีเขียวเล็กๆติดอยู่ข้างในแผลๆเลยอักเสบ.
อ่อลืมเล่าไปว่าวันที่ตาอักเสบไปหาหมอเราก็บอกหมอว่าชั้นตายังใหญ่อยู่เลยแต่หมอและพยาบาลได้แต่พูดว่าเดี่ยวชั้นตาจะตกลงมาอีกและที่ตาไม่เท่ากันและตาข้างที่มี3ชั้นเพราะตายังไม่เข้าที่เราก็ได้แต่รอเวลาค่ะเพราะไม่อยากจะไปพูดอะไรมากได้แต่เงียบมาจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ดีขึ้นมา.
แล้วตอนนี้ก็เข้าเดือนที่9แล้วตายังใหญ่และมีหลายชั้นแถมตาปลือด้วยค่ะ. เพื่อนๆลองดูรูปนะคะ

รูปก่อนแก้ตาที่นี่ค่ะ

นี่คือรูปหลังทำและตอนที่ตาอักเสบค่ะ

เราลงรูปไม่ค่อยเป็นเพราะใช้โทรศัพท์เขียนเลยลงรูปยากเลยลงทีเดียวเลยนะคะ
ยังงัยต้องขอโทษด้วยนะคะ

6A23341F-5025-42A7-AE82-250D1FBDF602.jpeg (696.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

นี่คือรูปตาก่อนแก้ที่นี่ค่ะ

นี่คือรูปตาก่อนแก้ที่นี่ค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-12 23:44:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษที่ลงรูปกลับกันนะคะ.รูปตอนทำใหม่ๆดูจากด้านล่างขึ้นบนนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-12 23:47:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นี่คือรูปตัวอย่างที่ให้คุณหมอดูค่ะ
patpagia ตอบกลับเมื่อ 2018-11-12 23:47
นี่คือรูปตัวอย่างที่ให้คุณหมอดูค่ะ

อย่างไรเเล้วติดต่อกลับไปหาที่ทำเถอะครับที่เขาช่วยดูเเละเเก้ไขให้ แต่หากไม่โอเค

ทางผมยินดีให้คำปรึกษานะครับ สามารถแอดไลน์ผมมาได้นะครับ Line : p.panyaphinitdul #พร้อมแนะนำคลินิคที่ดีที่สุดสำหรับคุณได้
MOOWAN_SLC ตอบกลับเมื่อ 2018-11-16 15:29
อย่างไรเเล้วติดต่อกลับไปหาที่ทำเถอะครับที่เขาช่วย ...

คลินิคไหนคะ พอดีสนใจแก้ตาอยู่คะ
@Unita_z  คุณหมูหวานเค้าน่าจะเป็นเอเจนซี่​ของsiam laser clinic นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้