ดู: 5696|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ไปทำเลเบียที่เลอลักษณ์มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LadyFuerte เมื่อ 2018-11-12 23:08

สวัสดีค่ะ หากอ่านหัวข้อก่อนเข้ามาแล้ว จะมีภาพประกอบนะคะ ขออภัยด้วย ภาพเพื่อเป็นการใช้ประกอบการอธิบายปัญหาเท่านั้นค่ะ  ไม่ได้ส่อไปทางอื่นใด

เริ่มค่ะ
ได้ไปทำศัลยกรรมเลเบียที่เลอลักษณ์กับหมอศิโรฒน์มาเมื่อเดือนตุลาค่ะ ปลายอาทิตย์นี้จะครบ 1 เดือน

ไม่มีภาพ before นะคุะ (พนักงานตกหล่นทั้งๆที่เราก้บอกว่่าเราให้ถ่ายรูปรีวิวได้) เราไม่มีรูปเหมือนกันค่ะ ไม่ได้ถ่ายเก็บไว้

ปัญหาที่เราเจอคือ
1. คุณหมอเสนอแนะว่าให้ตัดติ่งเนื้อออกซึ่งเรามีแค่บริเวณใกล้ทวาร เราก้เข้าใจว่าเป็นแค่การตัดเฉพาะจุด และได้มีการโอนเงินนอกรายการส่วนตัวไป คุณหมอไม่ได้มีการอธิบายหรือแจ้งผลจากการทำแต่อย่างใด ตื่นมาคือมีรอยเย็บจากช่องคลอดลงมา ทำให้เราที่ไม่เคยผ่าตัดมีลูก มีรอยเย็บเหมือนรอยฝี

2. แผลที่เย็บมีการเปิดออกนิดหนึ่ง ทำให้เป็นหลุม ไปหาหมอรอบแรกหมอบอกว่าเดี๋ยวมันก็หาย เดี๋ยวมันจะเติมเอง

3.รอยนี้ถามหมอกับผู้ช่วย เค้าบอก 6 เดือนเดี๋ยวก็จาง แม่เจ้า 6 เดือน นานไปไหมคะ แล้วทำไมไม่แจ้งก่อนทำ

สรุปคือ ผิดหวังที่ไปทำ คุณหมอดูรีบและไม่แนะนำใส่ใจรายละเอียดกับเรา

ภาพประกอบข้างล่างนะคะ ล่าสุดคือไปให้หมอเย็บเก็บหลุมแล้ว ยังไงถ้าแผลหายดีสมหวังจะมาอัพเดทนะคะ ขอแนวทางลดรอยแผลเป็นด้วยค่ะ   ใครจะทำก้แนะนำว่าอัพตังอีกนิดไปรพ.ที่มีหมออยู่ในรายชื่อแพทย์ศัลยกรรมตกแต่งดีกว่า

ตอนนี้หายยังค่ะเปนยังไงบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้