ดู: 2984|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำด้วยครับ อยากกรามเล็กลง แต่ไม่กล้าผ่าตัด มีวิธีอื่นอีกไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมอยากให้ กรามเล็กลงลง หน้าดู บานน้อยลง แต่ไม่กล้าผ่าตัด จะมีวิธีอื่น อีกไหมครับ แนะนำด้วยครับ ไม่มีความรู้เลยจริง เพราะ เพิ่ง รู้จัก และมาเป็นสมาชิกครับ
แป่ว..เอ่อกลัวอะไรอ่ะผ่าตัด??..กลัวเจ็บหรอ หรือว่ายังไงอ่ะ..ถ้ากลัวเจ็บ..เราบอกเลยว่า

ตัดกรามไม่ได้เจ็บ..ไม่ได้หน้ากัวอย่างที่คุณคิดน่ะ...ทำอย่างอื่นเจ็บกว่าอีก

เพราะเราอ่ะเกิดมายังไม่เคยผ่าตัดเลย แม้แต่สลบ หรือว่าศัยกรรมอะไรยังไม่เคยเลย

นี้อ่ะครั้งแรกในชีวิต..เพิ่งไปตัดกรามมาได้สองเดือนแร้ว..ไม่เจ็บเลย รอเวลาแค่พักฟื้น เพราะมันจะบวม

แต่รับลองไม่เจ็บน่ะ..ไม่ได้โม้เพราะมันจิงๆ..เนี้ยว่าจะไปเสริมจมูก..แร่ะก้ปากบาง..ยังกลัวอยุ่เลยว่า ทำจมูกต้องเจ็บแน่ๆ เหอะๆ กลัวกว่าตัดกรามส่ะอีก

อืมมถ้าไม่อยากผ่าตัดก่ะลองไป ฉีดโบท็อกหน้าเรียวดูสิ..ลอกศึกษาดูในเว็บนี้เยอะ...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-16 21:56:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ต้องฟักฟื้น นานไหมครับ
ต้องดูว่ากรามใหญ่เนื่องจากอะไร
ถ้าจากกล้ามเนื้อกะสามารถโบท๊อกได้
แต่ถ้าจากโครงหน้า เหลี่ยม เป็นกระดูก ก็ต้องตัดอย่างเดียวครับ
ถึงจะช่วยได้ครับ
เก็บข้อมูลอีกคนหนึ่งค่ะ
อยากดูดี ก็ต้องทนนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้