ดู: 926|ตอบกลับ: 1

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ตาสองชั้น แผลเรียบไร้ปมไหม สวยเป็นธรรมชาติสุดๆ ที่ V design Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dadapichy เมื่อ 2018-11-2 16:30

สวัสดีค่ะ ดาด้า นะคะ วันนี้ขอมารีวิวการทำตาสองชั้นกับคุณหมอต๊ะ ที่ V design Clinic ศัลยกรรมความงามโรงพยาบาลวิภาวดี จะบอกว่ามันสวยและเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ คือเราเองอยากทำตาสองชั้นมานานแล้วค่ะ เบื่อที่ต้องคอยแปะสติ๊กเกอร์ กรีดอายไลน์เนอร์เส้นใหญ่ๆ เพื่อให้ดูมีชั้นตา เลยตัดสินใจว่าจะทำตาสองชั้นไปเลย จะได้จบปัญหานี้ไปค่ะ ค้นหาข้อมูลอยู่สักพัก จนมาเจอรีวิวของ V design Clinic เห็นรีวิวหลายๆที่ บาทีทำออกมาแล้วดุโอเวอร์เกินไป เราเองไม่ได้อยากได้ชั้นตาสูงจนเกินไป อยากให้พอมีตาเป็นสองชั้นชัดๆก็พอ ความสูงไม่ได้อยากได้สูงมากค่ะ

ก่อนทำตาของดาด้า จะเป็นตาที่บางวันตื่นขึ้นมา ข้างซ้ายเป็น 2 ชั้นบ้าง ข้างขวาเป็นชั้นเดียวบ้าง อะไรแบบนี้อยู่ตลอดเวลาค่ะ ต้องมานั่งเสียเวลาแต่งหน้า แต่งตาให้ชั้นตาสองข้างเท่ากันอีกค่ะ

ที่นี่เราจะได้ผ่าตัดกับอาจารย์แพทย์นะคะ และผ่าตัดในโรงพยาบาลวิภาวดีเลยค่ะ แน่นอนว่าเพื่อนๆจะสวยขึ้นพร้อมกับความปลอดภัยด้วยมาตรฐานของโรงพยาบาลเลยค่ะ แต่จ่ายในราคาที่ดีมากๆ เรียกได้ว่าคุณภาพเกินราคาไปมากเลยค่ะ เราเองได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอต๊ะ ที่ V design Clinic ได้พูดถึงความต้องการของเรา ว่าอยากได้ประมาณไหน คุณหมอน่ารักมากเลยค่ะ ให้คำปรึกษาอย่างดี พูดจาน่าฟัง ไม่ฮาร์ดคอ ไม่ขายของจนมากเกินไป  

หลังจากที่ได้ปรึกษากับคุณหมอก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัดกันแล้วค่ะ สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่ทานวิตาในซี คอลลาเจน ต้องงดทานของพวกนี้ก่อนวันผ่าตัดอย่างน้อย 7 วันนะคะ เวลาผ่าตัดเลือดจะได้ไม่ออกเยอะค่ะ ตอนนั้นในใจคือตื่นเต้นมากๆใจเต้น ตุ้บ ตุ้บเลย ที่นี่มีพี่ๆพยาบาลน่ารักๆคอยดูแลเราอยู่ตลอดเลยนะคะ ชวนคุยจนเราสนิทกับพี่ๆเค้าแล้วค่ะ พี่ๆพยาบาลชวนเราคุย ก็ช่วยทำให้เราหายตื่นเต้นไปได้เยอะเลยค่ะ

คุณหมอใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 1 ชั่วโมงนะคะ ตอนเจ็บก้เจ็บตอนฉีดยานิดเดียวค่ะ หลังจากนั้นก้ชิลแล้ว นอนฟังเพลงไปเพลินๆๆ สักแปปก็เสร็จแล้วค่ะ เดี๋ยวดาด้ามีรูปหลังทำทันทีมาให้ดูนะคะ จะบอกว่าบวม น้อยมากๆๆ ช้ำน้อยมากๆ เราบวมอยู่แค่ 3 วันเองค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มยุบและเข้าที่เร็วมากๆค่ะ น่าจะมาจากคุณหมอต๊ะ มือเบามากๆๆค่ะ เลยทำให้เราไม่เขียวไม่ช้ำไม่บวม

หลังจากที่ผ่าตัดเสร็จก็ทานยาตามคำสั่งของคุณหมออย่างเคร่งครัดนะคะ งดดื่มแอลกอฮอล์ ของหมักของดอง ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่บวมมาก ก็อาจจะกลับบ้านไปประคบเย็น ก็จะช่วยให้ยุบบวมได้ดีขึ้นค่ะ ครบ 7 วันก็สามารถตัดไหมได้ตามปกติแล้วค่ะ

ตอนนี้ก็ได้ชั้นตาที่เป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ เราเองเป็นคนรีเควสคุณหมอเองว่าไม่อยากได้สูงมากๆ ก็เลยทำเอาพอดี ไม่สูงไม่ใหญ่ ขอแค่เป็น 2 ชั้นขึ้นมานิดนึ่งก็โอเคแล้วค่ะ ตอนนี้คือชอบตาตัวเองมากๆ แต่งหน้าง่ายขึ้น ไม่ต้องแปะสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้วค่ะ แฮปปี้มากๆ ต้องขอบคุณ อาจารย์หมอต๊ะมากๆเลยนะคะ ที่ทำให้ดาด้ามั่นใจมากขึ้น สวยมากขึ้น ต้องขอบคุณ V design Clinic ที่ดูแลดาด้าเป็นอย่างดีเลย อุ่นใจมากๆที่ได้มาที่นี่ สวยและปลอดภัยด้วยมาตรฐานโรงพยาบาลวิภาวดีค่ะ
โพสต์ 2019-8-8 18:06:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปทำตาสองชั้นที่ lovely eye clinic มาค่ะ หมอรวงข้าวเย็บตาสวยมาก แบบแต่ละเข็มเย็บละเอียดสุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้