ดู: 2218|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

5 ข้อต้องเช็ค! ก่อนเข้าสถาบัน ปลูกผม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wonderbeauty11 เมื่อ 2018-11-1 14:54

หมดความมั่นใจไปเท่าไรกับคำว่า “ผมร่วง ผมบาง” ไม่ว่าจะชายหรือหญิงก็มีโอกาสเกิดปัญหาที่ว่าได้ไม่ต่างกันค่ะ จะช้าหรือเร็ว จะมากหรือน้อยเท่านั้น สำหรับคนที่กำลังเผชิญปัญหาผมร่วง ผมบาง แถมอยู่ในโหมดรอตัดสินใจเลือกวิธีแก้ไขปัญหาอยู่ เพราะยังลังเลว่าจะปลูกผมที่ไหน เลือกสถาบันอะไรถึงจะได้ผลจริงและปลอดภัย ก็แหม!! ปลูกผม ก็มีค่าใช้จ่ายสูงและยอมเจ็บตัวไม่น้อย จะเสียเงินทั้งทีก็ขอเลือกที่ที่ดีที่สุดสิเนอะ

1.        คุณหมอดีมีชัยไปเกินครึ่ง!
แพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่จะมาเป็นผู้ดูแล และลงมือ ปลูกผม ให้กับเรา ต้องเป็นแพทย์ที่เชี่ยวชาญและมีประสบการณ์ด้านการ ปลูกผม เป็นพิเศษ สามารถตอบข้อซักถามของเราที่ต้องมีมากกว่า 10 ข้อคำถามเป็นอย่างต่ำ การให้ข้อมูลที่เป็นจริงโดยไม่ผิดหลักการ จึงเป็นสิ่งที่ลูกค้าควรได้รับมากที่สุด อีกทั้งการ ปลูกผม ยังต้องใช้เทคนิคขั้นสูงในการจัดเรียงรากผมที่ปลูกใหม่ ไม่ใช่ว่าหมอคนไหนก็ทำได้นะคะ

2.        การติดตามผล / Follow up
เนื่องจากการ ปลูกผม อาจต้องการการดูแลที่ต่อเนื่องหลังการ ปลูกผม สถาบันปลูกผมที่ดีควรมีการติดต่อนัดหมายลูกค้าเพื่อติดตามผลการปลูกผมเป็นระยะ จนกว่าการปลูกผมจะให้ผลเสร็จสิ้นสมบูรณ์ ควรมีบริการแจ้งเตือนลูกค้าก่อนถึงวันนัดหมาย (Follow up) เพื่อให้ลูกค้าเตรียมตัวที่จะเข้ามาอัพเดทผลหลังปลูกผมไปแล้ว โดยแบ่งระยะการอัพเดทเป็น 1 สัปดาห์, 1 เดือน, 3 เดือน และ 1 ปี  

3.        ราคาชัดเจน ตรงไปตรงมา
สถาบัน ปลูกผม ที่ดีจะต้องแจ้งราคาค่าใช้จ่ายในการปลูกผมให้กับลูกค้าทราบอย่างชัดเจน ต้องแจ้งอย่างละเอียดว่าค่าใช้จ่ายรวมค่าอะไรแล้วบ้าง และไม่รวมค่าอะไรบ้าง เพื่อสร้างความเข้าใจที่ตรงกันเกี่ยวกับเงื่อนไขและบริการที่จะได้รับจากการลงทุนครั้งนี้ เป็นการยืนยันชัดๆ!! ชัวร์ๆ!! ว่าจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในภายหลังด้วยค่ะ

4.        มีผู้ใช้บริการมาก
ในยุคที่สื่อออนไลน์เป็นใหญ่ ยากนะคะที่จะมองหาความน่าเชื่อถือโดยที่ยังไม่เคยเห็นสิ่งๆ นั้นกับตามาก่อน การเช็คจำนวนผู้เข้าใช้บริการ หรือผู้ติดตามจากช่องทางต่างๆ ทั้งใน Facebook และ IG โดยไม่ลืมที่จะโฟกัสคอมเมนต์ (Comment) และการให้ดาวหลังใช้บริการไปแล้ว จึงเป็นเครื่องมือช่วยการันตีจากผู้ใช้จริงที่ดีที่สุด รีวิวนี่แหละสำคัญ แต่ก็ต้องอ่านจากหลายๆ แหล่งหน่อยนะคะ ขอให้ใจเย็น

5.        ความสะอาดของสถานที่
ข้อนี้ไม่พูดถึงอาจจะดูยังไงๆ อยู่ ความสะอาดของสถาที่ช่วยให้เรามองเห็นภาพห้องผ่าตัด ตลอดจนเครื่องมือ อุปกรณ์ได้ในระดับหนึ่ง ซึ่งผลของความสะอาดนี้จะมีผลกับความยากง่ายในการติดเชื้อด้วยค่ะ คล้ายๆ กับเวลาเราจะไปรักษาสิว คุณหมอที่ปรึกษาโอเคดีนะ แต่เครื่องมือดูผ่านสงครามมาเยอะเหลือเกิน เบาะที่นั่งรอก็มีคราบเหลืองฝังแน่น นี่คือมาให้ช่วยหรือจะมาเอาเชื้อเพิ่ม ? ..ข้อนี้เช็คด้วยตาเปล่าได้สบายๆ ค่ะ

ดูครบจบทุก 5 ข้อแล้ว เชื่อว่าทุกคนที่กำลังมองหาสถาบันปลูกผมต้องขยับเข้าใกล้สิ่งที่ใช่ที่สุดมากขึ้นไปอีก เพราะผลลัพธ์ที่ได้ก็มาจากวิธีเลือกสถาบันปลูกผมของตัวเราเองตั้งแต่แรกนี่แหละค่ะ คุณหมอดีแต่เครื่องมือไม่พร้อม ผลลัพธ์อาจดีไม่ครบร้อยเปอร์เซ็นต์ กลับกันถ้าคุณหมอไม่ดีแต่เครื่องมือพร้อม ผลลัพธ์ที่ได้ก็อาจจะแย่กว่าข้อแรกไปอีกนะคะ นัดคิวปรึกษาปัญหาสุขภาพผมกับเรา โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ Line : @masterpiececlinic (มีแอดด้วยนะคะ)

Cr. www.thaihairmaster.com/5-ข้อต้องเช็ค-ก่อนเข้าสถาบัน-ปลูกผม/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้