ดู: 1201|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ผ่านมาเกือบปี ยังโออยู่ "งานแก้จมูก เอาฟิลเลอร์ออก" ของเค้าดีจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่ออายนะคะ วันนี้มาแชร์ประสบการณ์ เรื่องแก้จมูกค่ะ บอกเลยว่ารีวิวนี้ ถึงจะมือใหม่หัดรีวิว แต่เราส่องหาข้อมูลอยู่นานมากๆๆๆ และสาเหตุที่ได้ไปทำที่ Pmed Clinic คือ เราเป็น FC คุณหมอต้น อยู่นานค่ะ เป็นสายส่องติดตามผลงานของคุณหมอต้น อยู่ถึง 5 ปี ก่อนจะตัดสินใจมาทำค่ะ

จริงๆ ก่อนที่จะมาแก้จมูกกับคุณหมอ เราเคยฉีดฟิลเลอร์มาแล้ว จากปัญหา ปลายจมูกสั้น และตอนนี้ อยากจะ เอาฟิลเลอร์ออกอยู่เหมือนกัน ก็เลยสนใจ จะมาแก้จมูกใหม่ค่ะ  

เริ่มรู้จัก Pmed Clinic ผ่านทาง Facebook สะดุดที่รีวิวอันนึง เห็นเค้าทำแล้วสวยมาก เลยเข้าไปดูผลงานของคุณหมอต้น แล้วชอบ คือ ทรงละมุนสวย ดูไม่ออกว่าทำศัลยกรรมมา ไม่โป๊ะ แต่อย่างว่าค่ะโลกโซเชียลนั้นอยู่ยาก ก็ไม่อยากปักใจ เชื่อแต่รีวิว ก็เลยไม่กล้าตัดสินใจทำทันที ขอเป็นสายส่อง ดูงานคุณหมออยู่ถึง 5 ปี ถึงตัดสินใจมาทำค่ะ

ที่ดูนานเพราะเราอยากมั่นใจ ก็ศึกษาข้อมูลอย่างละเอียดเลย และดูผลงาน ดูคุณภาพ ประมาณ ปีสองปี ก็เห็นเคสสวย ถูกใจเราอยู่ หลังจากนั้น ก็จับตาดูแต่หมอต้นคนเดียวเลยค่ะ ดูแล้วไม่มีเคสหลุดเลย จังหวะได้ เมื่อเรามีแพลนจะแต่งงาน ก็อยากสวยพร้อม เลยตัดสินใจทำนัดเข้ามาปรึกษาและทำกับคุณหมอปิยพล (หมอต้น) ที่ Pmed Clinic ค่ะ

หลังทำเสร็จ 5 วัน ไปทำงานแล้วค่ะ ไม่เจ็บเลย คุณหมอมือเบามากกก ไม่เขียว ไม่ช้ำ แต่อย่างใด
อาจจะตึงๆ อยู่นิดๆ และที่สำคัญคือบวมน้อยมากค่ะ

ท๊าดา !!! 1 เดือน แล้วค่ะ เพื่อนๆ ต่างก็ทักว่า ทรงสวย จมูกดูปลายยาวขึ้น ปังแต่ไม่โป๊ะ

Slide 9.jpg

ช่วง 3 เดือน ลงตัวมากค่ะ รู้สึกแต่งหน้าเบาๆ แต่หน้าชัดแบบไม่ต้อง ไล้ดั้งเลยค่า

5 เดือน แล้วค่ะ ทุกอย่างเข้าที่ แกนรัดเรียวขึ้น เห็นทรงชัด ชอบมากเลยค่ะ ช่วงนี้ก็ดูแลผิวควบคู่ไปสวย ดื่มน้ำเยอะ พักผ่อนเพียงพอ อยากให้สวยพร้อมในวันงานค่ะ

อย่างที่บอกค่ะ ว่า กว่าจะตัดสินใจ มาทำ ก็รอจนมั่นใจว่าจะเลือกไม่ผิดที่ ซุ่มเป็น FC คุณหมออยู่ถึง 5 ปี แน่นอนว่ากว่าจะกล้าลงรีวิวได้ ก็อยากให้แน่ใจจริงๆ ค่ะ ตอนนี้ เกือบปีแล้วค่ะ ทุกอย่างลงตัวมากๆ รู้งิ๊ทำไปตั้งนานแล้วค่ะ 555+

ตลอดเวลา เกือบปี ที่เราพยายาม รวบรวม มารีวิวให้เพื่อนๆ ดูนะคะ อยากขอบคุณ คุณหมอต้น และ Pmed Clinic มากๆ ค่ะ หลังทำแล้วรู้สึกดูดีขึ้น มั่นใจขึ้น แฟนชอบเลยบอกว่า “ดูเข้ากับหน้ามากเหมือนไม่ทำ ไม่เห็นซิลิโคนเลย”

ตอนนี้งานแต่งก็ใกล้มาแล้ว เราเลยพาว่าที่เจ้าบ่าวมาปรึกษา เพื่อเสริมหล่อก่อนวันงานค่ะ คุณหมอแนะนำให้ทำคาง เพื่อให้หน้าเรียวขึ้น เพิ่งทำมาสดๆร้อนๆเลยค่ะ ไว้จะลงรีวิว EP.2  ที่แฟนไปทำคางให้ดูกันนะคะ ฝากติดตามเค้าด้วยน๊า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้