ดู: 1623|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] เปิดเหม่งได้เรื่อง! ได้ปลูกผมฟรีกับ มาสเตอร์พีซเลยครับ

[คัดลอกลิงก์]

เห็นถ่ายรูป เท่ๆ คูลๆ แบบนี้ ไหนล่ะหัวเหม่ง ดูเหมือนผมก็ปกติดี ไม่เห็นจะต้องไปปลูกผมเลยใช่มั้ยล่ะ

แต่จริงๆ แล้ว เนี่ยครับ เหม่งจนหัวจะล้านแล้วล่ะครับ แค่ผมหนาเลยเอามาปิดไว้ ไม่ให้ใครรู้เห็น

ดูแลตัวเองดีทุกอย่าง หน้าตาต้องดี แต่เรื่องผมเนี่ย ไม่เคยดูแลเลยครับ

พอเริ่มสังเกตเห็นผมที่เริ่มน้อยลง หัวเริ่มเหม่งมากขึ้น ความกังวลก็มา เลยติดตามเพจที่รับปลูกผมไว้หลายเพจมาก กะว่าเก็บเงินได้สักก้อนจะไปหาที่ปลูกผม จนกระทั่งผมเห็นเพจ Hair Master ของโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซครับ ติดตามมานานเห็นมีแจกรางวัลให้อยู่บ่อยๆ เลยอยากวัดดวงสักรอบ ยอมเปิดเหม่งที่ปิดไว้มานานให้ชาวโลกรู้

เล่นจริง เปิดเหม่งจริง ได้รางวัลจริงๆ ครับ

เล่นครั้งแรกก็ได้รางวัลเลยครับ โชคดีจริงๆ ได้ปลูกผมฟรีกับเค้าด้วย ผมติดต่อทางเพจกลับไป จนเข้าไปปรึกษากับคุณหมอเรียบร้อย นัดตรวจเลือด นัดวันปลูกผมเรียบร้อยครับ

ก่อนปลูกผม ก็คุยกับหมออีกรอบครับ ว่าวิธีที่ผมจะปลูกต้องทำยังไงบ้าง ดูแลตัวเองยังไงบ้าง

หมอจะออกแบบทรงผมให้ครับว่าปลูกประมาณไหน กี่กราฟ ถึงจะดูออกมาเป็นธรรมชาติ

พร้อมปลูกผม แล้วนะคร้าบบบ

ผมจากท้ายทอยผมเองครับ มาเป็นถาดเลย

ระหว่างทำจะมีการฉีดยาชานะครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะเจ็บ ผมปลูกด้วยวิธี FUE คือเป็นการดึงรากผมที่แข็งแรงจากท้ายทอยมาปลูกตรงที่หมอออกแบบไว้ ซึ่งละเอียดมากนะครับ ผมหลับๆ ตื่นๆ อยู่หลายรอบกว่าจะเสร็จ ออกจากโรงพยาบาลก็ฟ้ามืดแล้วครับ

พออีกวันก็เข้ามาโรงพยาบาล เพื่อให้พยาบาลสอนการสระผม และการดูแลให้ผมขึ้นอย่างแข็งแรง

ถึงโรงพยาบาลแล้วครับ ไปถึงบอกที่เคาเตอร์ได้เลยว่ามาตามที่นัดไว้

ไม่ต้องกลัวว่าปลูกผมแล้ว จะออกไปไหนไม่ได้ ใช้ชีวิตได้ปกติครับ กินข้าว เดินห้าง ตากฝนได้ แต่อย่าเพิ่งออกกำลังกายหนักๆ นะครับ เดี๋ยวจะกระทบกระเทือนแผล

เห็นแผลเยอะๆ แบบนี้

เอาผมลงมาปิดก็ไม่ค่อยเห็นแล้วครับ รูปนี้ทำมา 5 วันแล้วครับ

6 วันผ่านไป แผลแห้งเร็วมากครับ ตกสะเก็ดแล้ว

ออกข้างนอกก็อย่าลืม ใส่หมวกป้องกันฝุ่นจากข้างนอกนะครับ

ผมขึ้นเป็นตอๆ แล้วครับ แต่หมอบอกว่าพอครบเดือนผมเก่าก็จะผลัดร่วงไป แล้วผมใหม่ถึงจะขึ้น

ว่ายน้ำได้นะครับไม่ต้องกลัว 15 วันแผลแห้งสนิทแล้วครับ

ปลูกผมมาอีก 5 วันก็ครบเดือนแล้ว ผมที่ปลูก เริ่มมีร่วงบ้างแล้ว หวังว่าผมใหม่จะขึ้นเร็วๆ นะครับ

ที่สำคัญของการปลูกผม คือดูแลผมให้ดี ไม่ให้ติดเชื้อ กินยา สระผมได้ทุกวันนะครับจะได้ไม่หมักหมม แนะนำว่าใช้แชมพูเด็ก หรือไม่ก็ซื้อแชมพูกับทางโรงพยาบาลเลยครับ ผมก็ซื้อเหมือนกัน อุ่นใจกว่า อีกสัก 6 เดือน ผมจะมาอัพเดทให้ดูกันว่าผมใหม่จะขึ้นดีมั้ย ยังไงก็ฝากเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ
อยากโชคดีแบบนี้บ้างจัง
ยืนยันอีก 1 เสียงนะคะว่าที่มาสเตอร์พีซ เป็นแหล่งปลูกผมที่ฝีมือยอดเยี่ยมมากๆค่ะ เราไปปลูกผมที่นี่ก็ได้ไรผมออกมาตามี่ต้องการ ตอนนี้จะจัดผมทรงไหนก็ได้ไม่ต้องอายเหม่งเลยค่ะ ^ ^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้