ดู: 1083|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูก ทรงธรรมชาติ ที่รพ.มาสเตอร์พีซ

[คัดลอกลิงก์]

ทำจมูกมาแล้วค่ะ ดูเลอค่าเนอะ ทรงจมูกเปลี่ยนไปเลยค่ะ ถ้าอยากรู้ว่าเราทำจมูกที่ไหนเราจะเล่าให้ฟังค่ะ

สวัสดีค่ะ จ๊ะโอ๋นะคะ วันนี้มาอัพเดทผลงานที่เราไปทำมาครบ 1 เดือนค่ะ สวยปัง ธรรมชาติจริง ไม่มโน! อย่างที่เห็นว่าเราไม่มีสันจมูกเลย มองจากด้านข้าง สันจมูกเราเว้าเข้าไปเป็นตัวรูปซี ดูไม่สวยเลยค่ะ เลยทำให้เราอยากทำจมูก

เรามาปรึกษาพร้อมทำจมูกกับคุณหมอที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซเลยค่ะ ก่อนหน้านี้เราเคยนัดปรึกษาทางไลน์คร่าวๆ ไปแล้ว(ไลน์ @masterpiececlinic ไลน์นี้ค่ะ) วันนี้เลยแค่มาคุยเพิ่มเติม แล้วทำจมูกเลย คุณหมอใจดีและเป็นกันเองมากๆ อีกอย่างคุณหมอหล่อมากๆ จนเราหายเกร็งไปเยอะ 555 (เกี่ยวมะ)

หลังทำออกมานั่งพักซิลิโคนยังอุ่นๆ อยู่เลย 555 ชอบตรงที่คุณหมอช่วยออกแบบทรงจมูก ให้ออกมาดูธรรมชาติเข้ากับรูปหน้านี่แหละค่ะ ไม่โด่งเว่อร์เกินไป เพราะคุณหมอห่วงเรื่องความปลอดภัยในอนาคตของเราด้วย ไม่ต้องกังวลว่าจะออกมาพังค่ะ สุดยอดไปเลย

เปลี่ยนชุดพร้อมกลับบ้านแล้วค่ะ พนักงานที่ดูแลเราก็น่ารักมาก เรียกแท็กซี่ให้เราเลย ไม่ต้องขอ

กลับมาอยู่บ้านแล้วนะคะ ที่โรงพยาบาลให้ยา+ชุดดูแลแผล+คลูแพ็คมาให้เราประคบเย็นบ่อยๆ จะได้หายบวมไวๆ ช่วงแรกๆ ก็ใช้ชีวิตปกตินะคะ ไม่ยุ่งยากอะไรอาศัยเอาหมอนรองคอ นอนหมอนสูง ไม่นอนตะแคงจมูกจะได้ไม่เบี้ยวด้วย ระวังสุดฤทธิ์เลยค่ะ 555

3 วันแล้วตายังดูบวมอยู่ มีช้ำเล็กๆ แต่ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นนะ เราต้องคอยเช็ดแผล เช็ดหน้าเช้าเย็น เราไม่กล้าล้างหน้า เพราะกลัวแผลไม่หายนี่แหละค่ะ ใช้ทิชชู่เปียกค่อยๆ เช็ดไปก็ทดแทนการล้างหน้าได้อยู่นะคะ

พรุ่งนี้ก็จะครบ 7 วันแล้ว จะได้เวลาแกะปลาสเตอร์ที่แปะจมูกออกไปซักที ถ้าอยากเห็นว่าทรงจมูกเราสวยหรือเปล่า รีบเลื่อนเม้าส์ลงไปดูได้เลยค่ะ

หลังปิดปลาสเตอร์มา 7 วันเต็ม ในที่สุดก็ได้เปิดดั้งสู่สายตาสาธารณะชนสักที 555 แหม่ก็มีแต่คนมาถามเรื่องที่เราไปทำจมูกมาตลอดเลยอ่ะ เราก็อยากเห็นจมูกตัวเองจะแย่อยู่แล้วเหมือนกัน พอได้แกะปลาสเตอร์+ตัดไหมแล้วโล่งใจที่จมูกออกมาสวยโด่งเป็นธรรมชาติ หายใจหายคอโล่งขึ้นเยอะเลยค่ะ

หลังทำจมูกได้ 14 วัน เริ่มเห็นทรงจมูกชัดแล้ว สวยมากค่ะ ชอบมากๆ

กลับมาโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซอีกครั้ง หลังทำจมูกไป 1 เดือน จมูกไม่ได้มีปัญหาอะไรนะคะ ไม่ต้องตกใจน้า แค่มาตามนัดติดตามผลกับคุณหมออีกครั้งค่ะ ส่วนใหญ่คุณหมอจะถามเราเรื่องปัญหาและอาการต่างๆ หลังทำจมูกไปแล้ว ว่ามีปัญหาอะไรมั้ย ถ้ามีปัญหาที่ผิดสังเกต อย่างเช่นเบี้ยว หรือมีสิวหัวช้าง เป็นหนองอะไรแบบนี้ คุณหมอจะได้รีบแก้ไขค่ะ แต่ของเราโอเคมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย นอกจากอยากให้จมูกเข้าที่ไวๆ นี่แหละ 555 ต้องขอบคุณคุณหมอและโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ ที่เนรมิตจมูกใหม่ให้สวยๆ ปังๆ แบบนี้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้