ดู: 5759|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดีมอร์คลินิก ทำให้มั่นใจมากขึ้นและสวยทุกมุมมอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puypuyeiei เมื่อ 2018-10-21 14:04

รูปก่อนทำนะคะ

สวัสดีค่ะ ชาวดั้งโด่งงงงงทุกคน
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การทำจมูก ที่ Dmor clinic โดยหมอตุ๊ก ปาลิดา กันค่ะ

ต้องบอกก่อนว่าตัวเราเอง เป็นคนที่จมูกเรียกว่า แหมบเลยก็ว่าได้
เราอยากทำจมูก ตั้งแต่ช่วงมหาลัย แต่ติดที่ตอนนั้นดัดฟันด้วย ระยะเวลาการดัดฟันก็ปาไป 5 ปี
จนฟันเสร็จ เข้าที่ เราเลยคิดอยากทำจมูก เป็นลำดับต่อไป
บังเอิญเห็น เพจ Dmor clinic ใน facebook
โดยส่วนตัวเราอยากได้ทรงที่ธรรมชาติ และ เข้ากับหน้า ก็ดูเรื่อยๆ 2-3 เดือน
ก็ตัดสินใจ สอบถามทาง inbox ในเพจพี่ๆก็ได้ให้คำแนะนำดีมากๆจนตัดสินใจทำจมูกและนัดวันที่ทำ

เข้าสู่ขั้นตอนการเสริม สำหรับที่ Dmor Clinic วันที่ทำจมูก
หลังจากเคลียหน้า ถ่ายรูปก่อนทำจมูก เสร้จเรียบร้อย
เข้าห้องพบคุณหมอตุ๊ก เพื่อประเมินว่าจมูกเราจะเสริมได้แค่ไหน
ซึ่งในเคสเรานั้น เนื้อน้อย จึงทำได้แค่นิดหน่อยและตะไบกระดูกด้วย
เป็นเทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื้อหุ้มกระดูก  ซึ่งการวางซิลิโคนใต้เยื้อหุ้มกระดูก
จะลดโอกาสการเคลื่อนของซิลิโคนไม่ให้เกิดการเบี้ยว เอียงง่าย   
และใช้ซิลิโคนอเมริกาเป็นเกรดที่ใช้ในการผ่าตัดในการแพทย์   

สำหรับเทคนิคการเหลาซิลิโคนของคุณหมอจะเหลาเคสต่อเคส ให้เข้ากับใบหน้าของเรา
ส่วนระยะเวลาในการผ่าตัด บอกเลยว่าไม่มีกำหนด ไม่มีนาฬิกาในห้องผ่าตัดด้วย  
หลังจากพบคุณหมอ พี่ฝน พี่ที่ดูแลเรา ก็มาให้กินยาคลายเครียด เพื่อลดความกังวลในระหว่างการทำ

ขณะที่ทำจะเจ็บสุด คือ ตอนฉีดยาชา เพราะเราเป็นคนกลัวเข็มมากๆ
แต่จากฉีดยาชาเสร็จก็ไม่รู้สึกอะไรเลย คุณหมอชวนคุยตลอดเวลาที่ทำ
จนทำเสร้จคุณหมอก็ให้เราดูทรงว่าชอบมั้ย หลังจากทำเสร้จ ทางคลินิค
จะมียาให้ ซึ่งเอาง่ายๆ มีครบให้หมดเลย
อาการหลังจากการทำจมูก เราไม่รู้สึกว่าเจ็บหรือปวดเลยอาการช้ำก็น้อยมากๆ
ถ้าเทียบกับคนอื่นๆ ที่เราเคยเจอ

หลังทำทันทีนะคะ

หลังจากนั้นก็บวมอยู่ประมาณ 3 วัน เเล้วยุบลงเรื่อยๆนะคะ

3-6 เดือน ปัจจุบันค่ะ

สุดท้ายนี้ เราอยากขอบคุณ Dmor clinic ที่เพิ่มความมั่นใจให้กับเรามากขึ้น
เพราะแต่ก่อน จะสวยอยู่มุมเดียว ไม่เคยได้ถ่ายรูปตรงๆแบบคนอื่นเค้าได้เลย
ขอบคุณคุณหมอตุ๊ก ที่ออกแบบทรงได้ถูกใจเรา ขอบคุณพี่ฝนที่ดูแลอย่างดี
ถ้าใครสนใจอยากได้จมูกทรงสวยๆ ดูแลดีๆ ลองเข้าไปที่เพจ dmor clinic ได้เลยนะคะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-22 19:34:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puypuyeiei เมื่อ 2018-10-22 19:37

มาอัพเดตรูปนะคะ ตอนนี้ได้ 7 เดือนเเล้วค่าาาา

เดี๋ยวจะเเวะมาอัพรูปให้เรื่อยๆนะคะ ใครอยากถามอะไรสอบถามได้เลยนะคะ

สวยเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
คุณหมอมือเบาไหมคะ
สวยสวยมากเลย
เริ่ดมากกกกกก
เนื้อน้อยจะได้แบบนี้ไหมค่ะ
ราคาเท่าไรค่ะ อยากเสริมจมูก
มีราคาไหมคร้า
มีราคาไหมคร้า
คุณหมอมือเบาไหมคร้า
สวยธรรมชาติสมกับดีมอร์เลยคร้า
คุณหมอใช้ยาชาหรือยาสลบคะ
อันนี้ทรงอะไรคะ สวยเข้ากับหน้าเลย
มีวิธีลดบวมไหมค่ะ
มีภาพเทียบด้วย ดูดีเลยค่ะ
มี่ราคาไหมคร้าา
น่ารักมากเลย ทรงอะไรคร้าา
สวยมากเลย มีชื่อทรงไหมคะ
สวยมากเลย มีชื่อทรงไหมคะ
ทรงจมูกหวานละมุนมากเลยคร้า คลีนิคอยุแถวไหนนะค่ะ
จมูกดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ จองคิวทำนานไหมค่ะ
น่ารักมากจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้