ดู: 1515|ตอบกลับ: 1

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีกจมูกยังไงให้แผลสวย??#maxi หมอคณิต

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chang99 เมื่อ 2018-10-19 13:33

การตัดปีกจมูก  การที่อ่านมาหลายคอมเม้น ที่กลัวกันมากที่สุด ก็เป็นเรื่องรอยแผลกับรูปทรง  เราก็เป็นหนึ่งในนั้น เช่นกัน

เราเลยขอเป็นหนึ่งรีวิว ที่จะมาเสนอคลินิกและคุณหมอ ที่เราได้มีประสบการณ์ตรง
หมอคณิต  คลินิกmaxi วิภาวดี74  ที่เลือกที่นี้ เพราะ วันที่มาปรึกษาได้มาเห็นเคส ตัดปีกจมูก จริง มาตัดไหมพอดี เลยได้มีโอกาสพูดคุยด้วย  ตัดสินใจง่ายเลยวางมัดจำนัดวันเลยจร้า

ก่อนผ่าตัดจะได้คุยกับหมอคณิตอีกครั้ง  ถึงความต้องการของเรา   เจ็บตอนฉีดยาชาหน่อย ระหว่างการผ่าตัดเจ็บเลย

การดูแลแผล  จะมีพลาเตอร์ปิดตรงปีกจมูก 1 วัน  เพื่อซับเลือด  พอเอาออกก็ล้างหน้าได้ ดีตรงแผลโดนน้ำได้ นัดตัดไหม 7 วัน

ก่อนตัดไหม ก็มองแทบไม่เห็นอยู่แล้ว (ภาพก่อนตัดไหม)   แผลระยะยาวคือดีงามมาก

***ฝากไว้หนึ่งรีวิว สำหรับ การตัดปีกจมูก   คลินิกmaxi คือดูแลดี ติดตามอาการตลอด   ไว้ทำอะไรเพิ่มจะมาอัพเดทนะ***

โพสต์ 2018-10-21 13:42:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำนักเดียวกันเลยครับ ผมเพิ่งไปทำลักยิ้มมากับ คุณหมอคณิต ประทับใจมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้