ดู: 2495|ตอบกลับ: 2

[เหลากราม] รีวิวตัดกรามคะจากโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก เรียวเล็กเลยคะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวตัดกราม กับทางโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ทำกับคุณหมอทนงศักดิ์ หลังจากที่เราตัดสินใจอยู่นานว่าเราจะฉีดโบท็อคหรือว่าทำศัลยกรรมดี เพราะถ้าฉีดโบคือเราไม่ต้องพักฟื้นนานเห็นผลเร็วแต่มันไม่ถาวร เราก็ตัดสินใจทำศัลยกรรมไปเลย มันคงไม่บวมจนไปไหนมาไหนไม่ได้เป็นเดือนๆมั้ง555 หลังจากตัดสินใจได้เราก็เริ่มหาสถานที่ทำ คือมันเยอะมากๆ เราหาจนแบบท้อแล้วอ่ะ โทรสอบถามไปเรื่อยตัดสินใจไม่ได้สักที จนมาเจอโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก มันเด้งมาหน้าเฟส เราก็เลยลองทักเฟสไปสอบถามดูค่ะ เค้าก็ให้เราส่งรูปเข้าไปประเมินก่อน ส่งมาตรฐานของโรงพยาบาลมาให้ดู เราก็เลยเริ่มรู้สึกว่ามันแตกต่างจากที่เราเคยโทรไปถามผ่านๆมา ก็เลยตัดสินใจโทรเข้าไปจองคิวพบคุณหมอ จองทางอินบอคเฟสรู้สึกไม่มั่นใจ พอเราจองคิวแล้วถึงวันนัดทางโรงพยาบาลก็นัดเวลาเข้าไปประมาณ9โมง ไปถึงกรอกประวัติ แล้วก็รอพบคุณหมอ พอได้พบหมอก็อธิบายเรื่องเทคนิคการทำจะเปิดแผลตรงไหน ตัดบริเวณไหนออกประมาณนี้ค่ะ ทำความเข้าใจที่ตรงกันแล้ว เราก็ตัดสินใจที่จะผ่าตัดที่นี่ คุณหมอท่านก็แจ้งว่าเป็นผ่าตัดใหญ่นะ ต้องมีการเตรียมตัว มีการตรวจร่างกาย งดน้ำงดอาหาร ก็ให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการนัดหมายให้กับเรา พอดีวันนั้นเราว่างทั้งวันไม่ได้ไปไหน ก็เลยไปตรวจร่างกายไว้เลย แล้วนัดผ่าตัดอีก2วันถัดไป ถึงวันผ่าตัดก็ไปตั้งแต่ช่วงเช้าเลยค่ะ เตรียมตัวไว้ก่อน ไปถึงเจ้าหน้าก็พาไปเปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียมความพร้อม วัดความดัน แล้วก็รอคุณหมอ พอถึงเวลาผ่าตัดคุณหมอวิสัญญีก็มาให้ยาสลบเรา รู้สึกตัวอีกทีก็ตื่นมาในห้องพักแล้ว นอนที่โรงพยาล1คืน คืนแรกนี่หลับอย่างเดียวเลย หน้ามึนๆมาก พอหลังจากนั้นกลับบ้านก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรมาเช็คอาการ อาการเราอาทิตย์แรกก็บวม เจ็บตรงแผลบ้างจี๊ดๆ กังวลที่อาการบวมค่ะ อาทิตย์กว่าๆได้มั้งเราถึงออกไปข้างนอกได้ มันก็ยังบวมอยู่แต่ไม่ได้น่าเกลียด หลังจากนั้นก็ยุบบวมลงเรื่อยๆ เราพยายามดูแลตัวเองให้ดีที่สุด จะได้หายไวๆ ปัจจุบันเราทำได้เดือนกว่าแล้ว ยุบบวมลงกว่าเดิมเยอะ แต่ก็ยังไม่เต็มที่ต้องรอดูอีก เพราะเรามีนัดกับโรงพยาบาลตรวจต่อเนื่อง6เดือน ถ้ามีโอกาสจะมาอัพเดทอีกนะคะ ผ่านไปด้วยดีการทำศัลยกรรมผ่าตัดใหญ่555 ตอนแรกกลัวมาก พอเอาเข้าจริงเราก็ผ่านมันไปได้ ไม่ได้หน้ากลัวอย่างที่จินตนาการไว้เลย ขอบคุณคุณหมอและพี่ๆพนักงานที่ดูแลเราอย่างดี ประทับใจค่ะ
ก่อน
หลัง
โพสต์ 2018-10-14 21:27:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นค่าาา
โพสต์ 2018-11-14 14:16:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยหวานขึ้นมากๆเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้