ดู: 4778|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก] ตัดไขมันหน้าท้องคุณสามี byหมอคณิต

[คัดลอกลิงก์]
*** รีวิว ผ่าตัดยกกระชับหน้าท้อง + ดูดไขมัน (Tummy Surgery) by คุณหมอคณิต ***

ดิฉันเข้ามาเขียนรีวิวแทนคุณสามีค่ะ สามีเป็นคนต่างชาติหลัง ผ่าตัดยกกระชับหน้าท้อง แล้วผลออกมาดีมาก เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ดีๆ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจค่ะ

ขอเกริ่นประวัติคุณสามีค่ะ สามีเป็นชาวฝรั่งเศส อายุ64 ปี สูง165ซม.  นน. 81 กก. ** ก่อนนน.จะมาอยู่ที่ 81กก.          ( ย้ำๆๆ)   สามีเมื่อก่อนหนัก102 กก.  เลือกวิธีลดนน.โดยการผ่าตัดลดขนาดกระเพราะอาหาร  เพื่อกินอาหารน้อยลงๆ ภายในเวลา1 ปี นน.ลดลงหายไปเกือบ 20 กิโลกรัม ปัจจุบันเหลือ81 กก. คงที่ไม่ลงอีกเลย  น้ำหนักลงก็จริงแต่ไขมันหน้าท้อง  หน้าท้องห้อยย้อย  จากการลดความอ้วนยังคงอยู่กับรูปร่าง...ทำไงดี???     ออกกำลังกายก็แล้ว ไม่มีอะไรดีขึ้นจนท้อ    เลยคิดหาวิธีอื่น    ปีนี้2018  กลับมาประเทศไทย  เริ่มหาข้อมูลคุณหมอ(เก่ง)ที่เมืองไทย  ดูประวัติ+ข้อมูลการทำงาน + ผลงานรีวิวของคุณหมอๆ   สรุป+ตัดสินใจเลือก คุณ หมอคณิต  วิทยาวินิชชัย  (ที่Maxi Cosmetic Surgery)  แล้วโทรนัดเดือนสิงหาคม เพื่อคุย+ ปรึกษาคุณหมอ   ได้วันผ่าตัดวันที่24 ส.ค. 2018

หลังจากที่ หมอคณิต มาหาที่ห้องพัก เขียนๆร่างๆ ตรงที่จะผ่าตัดยกกระชับหน้าท้องแล้ว ถึงเวลาไปห้องผ่าตัด สามีบอกสู้

ช่วง นอนรพ.2 คืน ลุกเดินสบายมาก   หิ้วสายระบายเลือดไปไหนมาไหนด้วย

ครบ  7 วัน  มาตัดไหมคลายไหมครั้งแรก   ครบ 14  นัดตัดไหมใหญ่ทั้งหมด  ได้รับคำแนะนำให้ทราบผลข้างเคียงแผลหลังผ่าตัด /ให้คำปรึกษาเรื่องการดูแลการทำแผลผ่าตัด  ส่งไลนส์เข้าไปปรึกษาได้ตลอด
วันนี้ครบ1 เดือนเลยอยากเข้ามารีวิว....เพื่อเป็นแแนวทางตัดสินใจเลือกคลีนิคเลือกคุณหมอ ได้ถูกค่ะคุณหมอคณิตเก่งมากๆค่ะ แผลเย็บสวย

ผ่าตัดยกกระชับหน้าท้อง  ครั้งเดียวจบ...ผลงานออกมาเป็นที่ถูกใจคุณสามีค่ะ  ตอนนี้สามารถใส่เสื้อผ้าไซส์M  ได้แล้วแถมติดกระดุมได้ทุกเม็ดค่ะ ส่งภาพให้คุณหมอคณิต คุณหมอชม..บอกคนไข้ฟื้นตัวเร็วมากๆ บอกท้องจะยุบลงมาอีกค่ะอยากเข้ามารีวิว พร้อมกับคอมเฟริม  ตัวเองกับสามีเลือกคุณหมอได้ถูก ( ได้หมอเก่งของแท้) ค่ะ จะเข้ามาวิวเรื่อยๆค่ะ ต้องขอขอบคุณ คุณหมอคณิต + ทีมงานแพทย์+ ผู้ช่วยคุณหมอ+ น้องๆที่คลินิค  โดยให้คำปรึกษา-ติดตามอาการ ดูแลอย่างใกล้ชิด เปรียบเสมือนญาติ ประทับใจค่ะ จะรีวิวลงรูปเรื่อยๆ ค่ะ

อยากทราบว่าตอนนี้ท้องยุบลงไหมคะ  ปัจจุบันแผลเป็นไงบ้างคะ พอดีไปทำกับ หมอคณิต มาเหมือนกันค่ะ เย็บแผลเนียน สวยมาก แต่ไม่รู้ว่าระยะยาวจะทิ้งรอยเยอะมั้ย ยังไงอัพเดทให้ดูบ้างนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้