ดู: 468|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น แผลเนียนปังมาก อยากสวยเลยต้องลงทุน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minny023 เมื่อ 2018-10-1 14:41

อยากสวยเลยต้องลงทุนค่ะ!

วันนี้มารีวิวทำตาสองชั้นที่ดีอาร์เค บิวตี้ คลินิก ค่ะ ซึ่งสารภาพเลยว่าอิจฉาสาว ๆ ที่ไปทำมาแล้วสวยขึ้น ดูตาโต ดูสดใสเลยอยากทำบ้าง ส่วนที่เลือกที่คลินิกนี้เพราะว่าอ่านรีวิวมาแน่นดี ตามหมดค่ะทั้งไอจี เฟสบุ๊ค คือเก็บข้อมูลก่อนโทรไปขอคิว
พอถึงวันที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอก็ได้คำแนะนำดีมาก ทำสองชั้นครั้งแรกในชีวิตเลยไม่รู้สึกกังวลอะไรมากแล้วก็เลือกแบบกรีดยาวด้วย เพราะข้อดีตามที่คุณหมอบอกคือเหมาะกับคนหนังตาเยอะแบบเราเลย จัดเลยจ้า...
ตัดมาที่ภาพนี้เลยล่ะกันนะคะ เพราะไม่ได้เก็บภาพก่อนเข้าห้องผ่าตัด
สำหรับวันที่ 2 แผลก็จะแดงจะบวมค่ะ แต่ก็เข้าใจว่าหลังทำตามสองชั้นก็คงประมาณนี้ จริง  ๆ ก็แอบดีใจนะคะเพราะเคยเห็นบางคนไปทำบวมหนักมาก แต่ส่วนสำคัญคิดว่าคุณหมอมือเบา มีความเชี่ยวชาญล่ะ อาการบวมเลยมีไม่มาก  
​​

หลังทำตาสองชั้น ยังไม่ถึงอาทิตย์อาการบวมเริ่มลดแล้วค่ะ
ประมาณ 5 วัน รอยช้ำรอบ ๆ แผลก็ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดค่ะ ส่วนอาการปวดหรือเจ็บแผลก็มีนะคะ แต่ก็ไม่มากค่ะ อาศัยประคบเย็นและดูแลตามที่คุณหมอกับเจ้าหน้าที่คลินิกแนะนำมา

ส่วนรอยช้ำที่ยังมีให้เห็นชัด จะอยู่ตรงใต้ตาค่ะ

ส่วนภาพนี้ก็ประมาณ 1 เดือน เริ่มแต่งหน้าได้แล้วนะคะ ดีต่อใจมาก ช่วงนี้แต่งหน้าเบา ๆ ก่อน ใครที่อยากดูหน้าเด็กเชียร์ให้ทำสุดฤทธิ์เลยค่ะ

เปรียบเทียบภาพก่อนกับหลังนะคะ ชัดตามาชัดเลย ก่อนไปทำงานไปต้องเขียนขอบตาหนา ๆ เหมือนเดิม สำหรับใครที่มีแพลตอยากสวยแล้วกำลังเลือกว่าจะทำตาสองชั้นดีไหม ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนก็ได้ค่ะ ชัวร์ด้วย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้