ดู: 1776|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เจ็บแล้วไม่จำ! ขอลองแก้จมูกอีกสักครั้ง จะเป็นอะไรไป

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meawmeaw66 เมื่อ 2018-10-1 14:38

สวัสดีค่าทุกคน ชื่อเหมียวนะคะ ตื่นเต้นจัง เพิ่งเคยลองเขียนรีวิวเป็นครั้งแรก >//< อันที่จริงเหมียวเคยผ่านการทำจมูกมาแล้วรอบหนึ่ง แต่ว่าผลลัพธ์คือ เอิ่ม... อธิบายสั้นๆ ว่า  “ทั้งเจ็บกาย ทั้งเจ็บใจ” แล้วกัน หมอทำออกมาแบบธรรมชาติมากกกก จนคิดว่ายังไม่ได้ทำ และปีกจมูกบาน หามุมถ่ายรูปยากมาก

เราจะไม่ทน! หาคลินิกแก้จมูกด่วนเลยค่ะ พยายามดูรีวิวให้มาก ทั้งในพันทิป แล้วก็เว็บอื่นๆ สังเกตคนที่รูปหน้าคล้ายเรา และเสริมจมูกออกมาสวย จะได้ไม่พลาดอีก สุดท้ายก็เลยตกลงปลงใจ ว่าเลือกเอเมดคลินิกแล้วกัน รีวิวสวยๆ เยอะดี

ก็เลยตามเข้าไปที่หน้าเฟสบุ๊ก Amed Clinic Official  สอบถามโปรโมชั่นแก้จมูกกับแอดมินมาดาม เค้าก็ให้คำปรึกษาดีมากค่ะ ราคาก็อยู่ในขั้นรับได้ ก็เลยโอนเงินจองคิวคุณหมอเลยแล้วกัน แต่เชื่อมั้ยว่าวันที่เข้าไปพบแพทย์ แอบไปผิดคลิกนิกด้วยแหละ 5555 เขินมาก เพราะมีอีกที่นึงชื่อคล้ายกันสุดๆ แต่เอเมดคลินิกจะสัญลักษณ์เป็นรูปปีกนางฟ้าเน้อ

เขินที่ 2 หมอหล่อมาก!! ให้คำปรึกษาได้ดีเลยค่ะ ถ้าจะให้แบบเจ็บแล้วจบเลยน่ะ คุณหมอจะใช้ซิลิโคนเกรดพรีเมี่ยม USA เหลาใหม่ให้เข้ากับรูปหน้าที่สุด + รองปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ + ตัดปีกจมูก แต่แอบเซ็งที่คุณหมอบอกเนื้อจมูกน้อย จะทำดั้งได้ไม่สูงมาก อืมม..เอาน่ะ ไหนๆ ก็มาแล้ว ลองเชื่อใจเอเมดคลินิกอีกสักครั้ง

จากตอนแรกที่แอบเป็นกังวลว่าจะดีขึ้นมั้ยนะ
แต่พอได้ส่องกระจกแล้วเห็นทรงโสลปปลายพุ่ง ก็ถือว่าดีมาก ถูกใจค่ะ

จะบอกว่าโคตรตื่นเต้นเลยค่ะ >//< ตอนเสริมจมูกครั้งแรกทำแบบใช้ยานอนหลับ เลยไม่กลัว ครั้งนี้เลยคิดว่าน่าจะชินๆ ชิวๆ ขอฉีดยาชาแค่อย่างเดียว  แง้..โคตรเจ็บเลย แต่หลังจากเสี้ยววินาทีที่ยาออกฤทธิ์ ก็ไม่เป็นไรค่ะ จะจิตหลุดก็ตรงที่มีสติทุกอย่างนี่แหละ กลัวสุดๆ ใจเต้นแทบทะลุออกจากอก ไม่เจ็บนะแต่กลัว

พอรับยาทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย ก็เดินทางกลับนครสวรรค์เลย ระหว่างทางรู้สึกปวดตอนยาชาหมดฤทธิ์ ปวดปลายจมูกมาก กินยาแก้ปวดก็ไม่หาย T^T แต่สักพัก 3-4 ชม.ก็หายไปเองเฉยเลย

ถึงบ้านประคบเย็นตลอด หน้าบวมรอยช้ำมาเร็วมาก ไม่รู้ประคบช้าหรือรถสะเทือนมาก ทำให้ใต้ตาเขียว ช้ำเยอะกว่าปกติ ส่วนการดูแลตัวเอง ก็ตามที่คลินิกแนะนำเลยค่ะ ทานยาครบ ประคบเย็นบ่อยๆ กินอาหารอ่อนๆ จืดๆ แล้วของเหมียวคือกินยาภูมิแพ้ร่วมด้วย กันน้ำมูกมา คอยดูแลแผลให้สะอาดเช้า-เย็น แล้วก็งดล้างหน้า 7 วัน

หลังจากนั้นจมูกก็เริ่มยุบเข้าที่ขึ้นเรื่อยๆ รู้สึกว่าตัวเองตัดสินใจไม่ผิดนะคะ ที่เลือกแก้จมูกกับเอเมดคลินิก หน้าเปลี่ยนไปเลย จมูกพุ่งมีมิติ ไม่บาน มั่นใจมากขึ้น รวมๆ สวยถูกใจ คุ้มกับการลงทุน 55555

เห็นภาพหลังเสริมครั้งแรกแล้วเสียดายเงินแทนเลยอ่า
แต่ไหนๆ ก็ได้ดั้งใหม่มาแล้ว ยิ้มๆนะคะ
รอยุบอีกสักหน่อย น่าจะสวยกว่านี้ค่ะ ตอนนี้ยังตุ่ยอยู่
มาอัพเดตเรื่อยๆนะคะ
รอภาพตอนรัดแกนจ้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-8 09:59:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mochi556 ตอบกลับเมื่อ 2018-10-2 10:09
เห็นภาพหลังเสริมครั้งแรกแล้วเสียดายเงินแทนเลยอ่า
แต่ไหนๆ ก็ได้ดั้งใหม่มาแล้ว ยิ้มๆนะคะ

ใช่ค่ะ เสียใจ เสียดาย เหมือนเจ็บตัวฟรีอ่ะเนอะ
หมดไปเยอะไหมคะ เคสแก้จัดเต็มขนาดนี้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-10 09:51:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nitiya.f ตอบกลับเมื่อ 2018-10-9 09:48
หมดไปเยอะไหมคะ เคสแก้จัดเต็มขนาดนี้

ก็จัดว่าหนักค่ะ 555
หูวว ช้ำเยอะเลย แต่ก็สวยขึ้นค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-16 10:25:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mairine ตอบกลับเมื่อ 2018-10-12 10:20
หูวว ช้ำเยอะเลย แต่ก็สวยขึ้นค่ะ

ปกติเป็นภูมิแพ้อยู่แล้วอ่ะค่ะ เกี่ยวมะ? เกี่ยวเนอะ ทำให้ช้ำง่าย หายช้า
ดั้งเก่าซิลิโคนอะไรคะ
ง่าา ภาพหลังเสริมจมูกครั้งแรก เหมือนยังไม่ได้ทำอะไรกับจมูกเลยอ่ะค่ะ
น่าเสียดายเงินจริงๆ
ดีแล้วค่ะที่แก้ ดั้งแรกนี่ไม่ผ่านจริงๆ
ตัดปีกโอเค ไม่มีแผลคีรอยด์ใช่ปะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-25 09:32:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nichaja ตอบกลับเมื่อ 2018-10-17 09:33
ดั้งเก่าซิลิโคนอะไรคะ

หมอเก่าบอกว่าอเมริกานะคะ
ดูเป็นสาวเฉี่ยวไปเลย
รอดูภาพอัพเดตนะค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-30 09:34:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pattyie ตอบกลับเมื่อ 2018-10-26 09:39
ดูเป็นสาวเฉี่ยวไปเลย

ขอบคุณนะค๊า มีแต่คนทักแบบนี้เหมือนกัน
ดีขึ้นเยอะเลยค่าา หนูก็แก้กับที่นี่
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-6 10:03:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวเอาภาพอัพเดตมาให้ดูนะคะ ขอทำธุระแปปนึง
รอดูภาพอัพเดตนะคะ ;)
รอภาพอัพเดตจ้า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-11-14 09:49:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตล่าสุดค่า เริ่มรัดแกนแล้ว
ดีขึ้นมากค่ะ
ดีขึ้นเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้