ดู: 2545|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แก้คางกับหมอแซมครั้งเดียวจบเลย ที่เคยฉีดฟิลเลอร์มา

[คัดลอกลิงก์]

รูปนี้ก่อนแก้คาง เคยฉีดฟิลเลอร์มา

สวัสดีค่ะ ทุกคน วันนี้จะมาบอกเล่าเรื่องราวแก้คาง จากเดิมที่เคยไปฉีดฟิลเลอร์มานะคะ คือว่า ก่อนหน้านี้ เราเป็นคนที่ค่อนข้างคางสั้น และเป็นคนมีแก้ม ทำให้รูปหน้าเดิมกลมมาก ๆ รูปนี้คือฉีดฟิลเลอร์มาแล้วนะคะ เติมปลายคางให้ดูยาวขึ้นค่ะ พอฟิลเลอร์จะหมดก็ไปเติมอีก ทำให้มันดูเป็นติ่งห้อย ๆ ที่ไม่ค่อยเข้ากับรูปหน้าซักเท่าไหร่ + กับ เสียตังค์เติมบ่อย ๆ เติมทีก็หมดไปเยอะ แล้วไม่ค่อยสวยดังใจ จึงอยากจะแก้แบบเสริม ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

เดิมทีก่อนฉีดแรก ๆ บอกตามตรงเลยค่ะว่าลังเล มากกกก ระหว่างเสริมกับฉีด แต่ด้วยความที่ตอนนั้น คิดว่าผลลัพธ์ที่ได้ยังไงก็ได้เหมือนกันคือคางที่ยาวขึ้น (ความคิด ณ ตอนนั้น ) แต่ฉีด ไม่ต้องเจ็บตัวไม่ต้องพักฟื้น คงจะดีกว่า แต่พอนาน ๆ ไปแล้ว ฉีดไม่รู้จบซักที ก็เลยอยากจะเสริมไปเลย ไม่ต้องเสียตังค์ครั้งแล้วครั้งเล่า ก็เลยตัดสินใจทำคางดีกว่า

ด้วยความที่เคยฉีดฟิลเลอร์มา ไม่ว่าจะคลินิกไหน ก็จะคิดเป็นเคสแก้ทั้งนั้น ต่อให้ฟิลเลอร์หลงเหลืออยู่ หรือไม่ก็ตาม หรือต่อให้ไปโกหกคุณหมอว่า ไม่เคยฉีดมา แต่วันผ่าตัดจริง ตอนเปิดแผล หากคุณหมอเจอฟิลเลอร์ ก็จะคิดเป็นเคสแก้อยู่ดี เราก็เสียค่าแก้ + ค่าเสริมไป ขออนุญาตข้ามราคาไปละกันนะคะ แต่ไม่ถึงกับแพงมากค่ะ แค่มีค่าแก้เพิ่มเข้ามาแค่นั้นเองค่ะ ถ้าเลือกเสริมแต่แรกคงไม่เสียค่าแก้อีก รู้สึกคิดผิดมากที่ไปฉีด   เพื่อน หรือคนรอบตัวจะไปฉีด ตอนนี้นี่เชียร์ทำอย่างเดียวเลยอ่ะ ไม่อยากให้เขารู้สึกตัดสินใจผิดเหมือนเรา

ก็ศึกษาข้อมูลมาหลายที่เลยค่ะ เข้าไปปรึกษาหลายคลินิกแต่ก็เลือกแก้ที่ We clinic กับคุณหมอแซมค่ะ ที่นี่จุดเด่นในการเสริมคางคือ เป็นธรรมชาติ แล้วใช้ซิลิโคนแบบขายาว เราคิดว่ามันแตกต่างจากที่อื่นดีนะ และที่นี่ก็ดีงเรื่องทำคางมาก ๆ คุณหมอค่อนข้างมีชื่อเสียงในระดับนึง คิวแน่นมากก และรีวิวมีแต่สวย ๆ ทั้งนั้น

ก่อนแก้ ได้เจอคุณหมอก่อนเข้าห้องผ่าตัดเพื่อพูดคุยกันก่อน ตกลงเรื่องทรงอะไรเรียบร้อยก็เซ็นยินยอมเข้ารับการผ่าตัดค่ะ  
เสริมคาง เป็นฉีดยาชานะคะ เจ็บตอนนั้นแหละค่ะ ระหว่างที่หมอทำไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ แอร์ข้างในห้องเย็นมากกกก 5555
แอบลุ้นว่าจะออกมาเป็นยังไง เข้าห้องผ่าตัดไปไม่นาน ก็เสร็จแล้วค่ะ  ราว ๆ เกือบชั่วโมง โดยประมาณ

แปะเฝือกไว้ 5 วันนะคะสาว ๆ สิ่งที่ต้องหลีกเลี่ยงหลังทำคาง พนง. ที่คลินิกก็ฮิบายมาเต็ม ห้ามแผลโดนน้ำ ห้ามกินอาหารที่แสลง ห้ามดื่มเหล้า บุหรี นอนหมอนสูง ไปก่อน บลา ๆ เยอะแยะไปหมดเลยค่ะ หิ้วหมอนรองคอที่คลินิกกลับบ้านมาด้วย กับยา ที่ต้องทานให้หมด 5 วันพนง. แจ้งว่าให้ถอดเฝือกออกเองได้เลย แล้ว 7 วันเข้ามาตัดไหมที่คลินิก เราก็ทำตามทุกขั้นตอน อยากสวยแล้ว จะได้หายเร็ว ๆ  

ไปชิวข้างนอกได้สบายค่ะ หลังทำก็ไม่เจ็บไม่อะไรเลยค่ะ มีรั้งตรงเฝือกที่ดามไว้นิดหน่อยค่ะ อาจจะเป็นเพราะเฝือกที่ดามไว้กันซิลิโคนเคลื่อน เลยทำให้รู้สึกตึง ๆ ส่วนบวมช้ำ เขียว ไม่มีเลย สุดจริง

หลังแก้ค่ะ รู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนไปเลยยย ชอบมากกก ทรงสวยเหมือนที่อยากได้เลยค่ะ ไม่ผิดหวังที่เลือกแก้ที่นี่ ชอบตรงความเนียน ไม่เป็นก้อน ดูไม่หลอกดีค่ะ เหมือนหน้าเรียวมาตั้งแต่เกิด 5555

ใครอยากมีคางสวย ๆ แนะนำให้ลองศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจนะคะส่วนที่ใครอยากฉีดลองหันมาศึกษาเรื่องการเสริมคางจะดีกว่าค่ะ ลองมองคลินิกนี้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกดูก็ได้ค่ะ เพราะว่า ทรงสวยมากจริง ๆ คุณหมอใจดี และให้คำปรึกษาดีด้วยค่ะ
ฝากติดตามด้วยนะคะ ไว้จะมาอัพเดทให้เรื่อย ๆ ค่ะ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้