ดู: 2511|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] รีวิวจมูกเสริมมาแล้วกับโรงพยาบาลเอเซียคะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆนะคะ วันนนี้เราอยากจะมารีวิวเสริมจมูกปังๆ ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ฝีมือคุณหมอทะนงศักดิ์ค่ะ เราเองอยากเสริมจมูกมากเลยคะ แต่ปัญหาคือไม่รู้จะเสริมที่ไหนดี เราก็เลยดูเพื่อนรอบๆตัวเราว่า  ใครไปเสริมจมูก ทำจมูกมาแล้วบ้าง  และคนไหนทำแล้วทรงจมูกสวย ไปเก็บข้อมูลจากเขามาก่อน พอดีเพื่อนเราคนนึงคือจมูกเค้ามันคล้ายเรามาก แต่เป็นเพื่อนไม่ค่อยสนิทพอจะถามได้แต่ก็ยังใจกล้าถามดู เค้าก็บอกเสริมที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เราก็เลยมาโทรสอบถามเอง พอโทรเข้าไปเค้าก็ให้เราส่งรูปให้เค้าประเมินก่อนทางทางไลน์ เราก็ส่งไปค่ะ เค้าก็บอกว่าเสริมได้ จมูกเล็กเสริมสวย แล้วก็อธิบายในเรื่องมาตฐานโรงบาล คุณหมอที่ทำการผ่าตัด แล้วก็รีวิวเพิ่มเติม เราพอได้เห็นข้อมูลก็ตกลงจองคิว พร้อมเสริมเลย เพราะตั้งใจที่จะทำอยู่แล้ว พอถึงวันนัดเราก็ เข้าไปถึงประมาณ9โมงกว่าๆค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ขอบัตรประชาชน ทำเอกสารให้เรากรอกประวัติ ข้อมูลส่วนตัว หลังจากนั้นก็นั่งรอเพื่อพบคุณหมอก่อนค่ะ ปรึกษาพูดคุยก่อน ของเราเสริมอย่างเดียว ไม่ได้มีตัดปีกหรืออะไรเพิ่มเติมคุณหมอก็อธิบายว่า เอาโด่งพอดี ปลายก็ใส่ให้เนื้อปลายรับไหว ในระยะยาว เราก็โอเคค่ะ หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็พาไปล้างหน้า  เก็บผม หลังจากนั้นก็นั่งรอคุณหมอหน้าห้องผ่าตัด ซักพักเจ้าหน้าที่พยาบาลก็มาเรียกให้ไปนอนเตียงผ่าตัดรอ ประมาณ5นาทีคุณหมอก็มา หลังจากนั้นก็ไปฉีดยาชาค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกได้ยินแต่เสียงกึกๆ เรากลัวมากเลยเอาแต่หลับตา คุณหมอก็บอกไม่ต้องเกร็งสบายๆ ก็คนมันกลัวอ่ะ555  ซักพักใหญ่ๆได้เสริมเสร็จเจ้าหน้าที่พยาบาลก็มาพาไปนั้งพักฟื้น เอาสำลีก้านยาวมาให้ เพราะกลัวเลือดไหลดีนะไม่ไหล เรากลัวเลือด หลังจากนั้นก็เอายามาให้แนะนำการกินค่ะ พอหายกลัวแล้วก็กลับบ้าน พอถึงบ้านก็ประคบเย็นค่ะ แนะนำเพื่อนใครเสริมจมูกนี่ใส่เสื้อแบบติดกระดุมมานะคะ เราใส่เสื้อยืดมีนะคอมันกว้าง ถอดเสื้อลำบากมากอ่ะ หลังจากนั้นก็กินข้าวกินยาพักผ่อน วันถัดไปจมูกตึงมาก บวมๆเหมือนอวตาลเลย หลังจากนั้น3วันเราก็แกะพลาสเตอร์ออก อาการบวมเริ่มยุบ ครบ2อาทิตย์ก็เข้าไปตรวจอีกที อาการบวทมเหลือนิดหน่อย พอครบ1เดือนก็เข้าไปเช็ค แผลเช็คว่าเอียงไหม เราปกติดีไม่มีปัญหาอะไร จริงๆมันก็ไม่ได้หน้ากลัวเหมือนเราจินตนาการไว้ค่ะ แต่ต้องอดทนตอนมันบวม เอารูปมาแบ่งให้ดู

ก่อนทำ

หลังทำ

หน้าดูคมขึ้นมาเลยค่ะ เค้าเองก็ทำจมูกมาจากที่อัคราคลินิก ทรงเข้ากับหน้าดูธรรมชาติถูกใจมากๆ
หมอคือดูแลอย่างดี ให้ทำปรึกษาดีมาก คิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจทำหน้าดูคมขึ้นมาเลยค่ะ
เค้าเองก็ทำจมูกมาจากที่อัคราคลินิก ทรงเข้ากับหน้าดูธรรมชาติถูกใจมากๆ หมอคือดูแลอย่างดี
ให้ทำปรึกษาดีมาก คิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้