ดู: 986|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมื่อแอร์โฮสเตส อยากสวย เลยต้องมา เสริมจมูกที่เมดเติก (รีวิวครั้งแรก ตื่นเต้นมากค่ะ)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีทุกท่านค่ะ วันนี้ตั้งใจว่าจะมาแชร์ประสบกาณ์เสริมจมูกให้ทุกคนที่สนใจได้ลองเข้ามาอ่านกัน ^^
บอกก่อนว่าไม่ใช้หน้าม้า หรืออะไรทั้งนั้นนะคะ (อย่าเข้าใจเราผิด) ทุกอย่างเราเสียเงินทำเองค่ะ
ก็เลยอยากมาเล่าสู่กันฟัง ซึ่งเนื้อหาทั้งหมดแชร์จากประสบการณ์ส่วนตัวของเราเอง
ถ้ามีเขียนอะไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ เข้าเรื่องเลยดีกว่าเรามีอาชีพเป็นแอร์โฮสเตส
เรื่องความสวยความงาม ถือเป็นเรื่องสำคัญมาก สำหรับในสายอาชีพนี้ (เพราะต้องดูดีอยู่ตลอดเวลา)  
พื้นฐานเดิมเป็นคนที่มีสันจมูกไม่ค่อยโด่งค่ะ เวลาถ่ายรูปต้องหันข้างๆ เพื่อหาทรงจมูกเพื่อหามุม
ก็เลยอยากทำจมูกเพื่อให้ทรงจมูกดูโด่งขึ้น

>หลายคนสงสัยใช่ไหมคะว่าทำไมถึงเลือกมาทำที่เมดเมติก จะเล่าให้ฟังค่ะ<
บอกตามตรงว่าที่เลือกมาทำที่เมดเมติก เพราะเห็นจากโฆษณาในเพจFacebook ค่ะ
ก็เลยลองกดเข้าไปดูเห็นมีฟีดแบคลูกค้าส่วนใหญ่ชมว่า ที่นี่ทำจมูกสวย  แผลหายไว
คุณหมอมือเบา ราคาไม่แพงมาก ก็เลยตัดสินใจมาทำค่ะ

การเตรียมตัวก่อนเสริมจมูก
แนะนำสำหรับใครที่เป็นแอร์โฮสเตส  ต้องการวางแผนล่วงหน้าค่ะสำหรับเรานี่จะลาหยุดล่วงหน้า
ประมาณ 3อาทิตย์  เพื่อเตรียมตัวเลยค่ะ*งดทานของแสลงของหมักดอง อาหารทะเล ลและที่สำคัญเลยงดทาน
วิตามินทุกชนิดค่ะ ที่สำคัญเลยต้อง ดูแลสุขภาพร่างกายให้แข็งแรงด้วย หลังทำจะได้ฟื้นตัวไว *
**วันที่เข้ามาทำก็มาแบบหน้าสดไปเลยค่ะงดการแต่งหน้าแล้วก็งดการใส่คอนแทคเลนส์**

แชร์ตวามรู้สึกตอนผ่าตัด
ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ทางคลินิกจะให้ทานยาคลายเครียดก่อนทำเพื่อช่วยลดความกังวล
พอผ่านไปสักพักเราเริ่มรู้สึก เคลิ้มๆ เหมือนใกล้จะหลับ
คุณหมอเค้าก็จะเริ่มฉีดยาชาตรงบริเวณสันจมูกเราค่ะ
(ความรู้สึกตอนนั้นเจ็บค่ะ แต่ทนได้ ) พอฉีดเสร็จแล้วคุณหมอเค้าก็จะเอาแท่งซิลิโคนมาวัดขนาดที่ดั้ง
แล้วก็เริ่มเหลาค่ะ พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์ คุณหมอก็ลงมือผ่าตัด เคสเราใช้เวลาไม่นานค่ะ
พอทำเสร็จก็จะมาปิดแผลให้ด้วยผ้าก๊อซ  แล้วก็จะมีเทปกาวมาแปะๆ ตรงดั้งจมูก
พอเสร็จก็มีเจ้าหน้าที่พาไปนอนประคบเย็น พอเลือดหยุดก็กลับบ้านได้แล้วค่ะ

เคล็ดลับการดูแลให้แผลหายไว

นอกจากการทานยาตามคำแนะนำของคุณหมอแล้ว
ของเรามีการกินใบบัวบกอัดเม็ดด้วยค่ะ
ช่วยได้เยอะมากๆ แผลยุบเร็วและหายไวขึ้นค่ะ

ภาพนี้ถ่ายหลังทำจมูก ครบ 9 วันค่ะ

จมูกยังบวมอยู่และมีรอยช้ำอยู่บ้างแต่เดี๋ยวมันก็จะค่อยๆ จางลงค่ะ

ภาพก่อนทำ-หลังทำ

ความรู้สึกหลังทำมาเสริมจมูกที่เมดเมติกที่อยากแชร์

ส่วนตัวชอบมากค่ะ ทรงจมูกเข้ากับใบหน้า  คนรอบข้างทักว่าดูหน้าคมขึ้น
สวยขึ้น รู้สึกมั่นใจขึ้น ชอบมากค่ะ แนะนำเลยว่าใครที่อยากเสริมจมูก
ที่เมดเมติกเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ที่เราประทับใจ และอยากบอกต่อเลยค่ะ  ^^

ทำกับหมออะไรคะ
สวยค่ะ  รูปบางมุมหน้าเหมือนขวัญ อุษาฯ   หมอที่ทำชื่อนามสกุล​อะไรคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้