ดู: 612|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูก แล้วหน้าเปลี่ยนเป็นหนุ่มเข้ม

[คัดลอกลิงก์]
กว่าจะมาเป็นอย่างทุกวันนี้ได้ ต้องปรับพฤติกรรมตัวเองหลายอย่างครับ ทั้งการกิน การออกกำลังกาย และสิ่งที่มีส่วนช่วยเป็นอย่างยิ่งในการปรับลุคในครั้งนี้คือการ ทำจมูก ครับ

ขอเสิร์ฟภาพให้ดูก่อนว่าเปลี่ยนไปแค่ไหน

อดีตผมค่อนข้างผอมเลยล่ะ แต่คนเราพอได้กิน ทำงาน แต่ไม่ออกกำลังกาย ผลกรรมก็ตามทันจนร่างขยายเป็นอย่างภาพล่างครับ อ้วนได้อยู่ 2-3 ปี ก็คิดขึ้นได้ว่าทำไมต้องปล่อยให้ตัวเองกลายร่างได้ขนาดนี้ ประกอบกับสุขภาพเริ่มไม่ค่อยจะดี ผมเลยเริ่มออกกำลังกาย มีเป้าหมายคือสุขภาพที่ดี มากกว่าการลดน้ำหนัก ช่วงที่ผมออกกำลังกายพอเห็นตัวเองที่เริ่มเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ผมก็จัดการดูแลตัวเอง ทั้งอาหารการกิน การแต่งตัว ผมเริ่มปรับใหม่ทั้งหมดค่อยๆ ปรับ เพราะไม่อยากกดดันตัวเองเกินไป แต่ผมขอปรับเปลี่ยนตัวเองด้วยความสบายใจดีกว่า

ทุกวันนี้ ถึงหุ่นไม่ผอมเท่าอดีต แต่ไม่หุ่นหมีแล้วครับ เรียกว่าหุ่นพอดีๆ มากกว่า ไม่อ้วนไม่ผอมจนเกินไป แต่มีสิ่งหนึ่งที่ยังไม่ค่อยเปลี่ยนคือเรื่องหน้าตาครับ ซึ่งใจผมอยากมีหน้าที่คมมากขึ้น จมูกโด่ง และเล็กกว่านี้ (เพราะตอนนี้จมูกใหญ่มาก) จึงตัดสินใจเข้ารับคำปรึกษาทำจมูกจากหมอที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ แถวโรงพยาบาลวชิระครับ

ได้ ทำจมูก กับหมอพีท เป็นผู้ชายนี่แหละครับ ที่ผมเลือกหมอท่านนี้ เพราะคิดว่าเป็นผู้ชายด้วยกันน่าจะเข้าใจความต้องการของผมมากกว่า หมอแนะนำให้ทำจมูกซิลิโคนที่สันจมูก พร้อมกับใส่กระดูกอ่อนหลังหูที่ปลายจมูกด้วย เพื่อเพิ่มให้จมูกผมดูยาวเรียวมีมิติมากขึ้น  

เห็นหน้าบึ้งตึง ไม่ใช่ไม่พอใจนะครับ แต่เพิ่งทำจมูกเสร็จ ยังมึนๆ แถมไม่ได้ใส่แว่นด้วย พอจะถ่ายรูปก็เลยต้องเพ่ง หน้าเลยออกมาเป็นเป็นแบบนี้ ระหว่างทำหมอมือเบามากนะครับ ไม่รู้สึกเจ็บเลย และไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเพราะมองไม่ค่อยเห็นอะไรเท่าไหร่5555

วันแรก>วันที่ 4 > วันที่ 7 (เรียงจากซ้ายไปขวานะครับ)

ช่วง 7 วันแรก จะว่านานก็นาน จะว่าเร็วก็เร็วครับ มันรู้สึกนานตรงที่เวลาดูแลตัวเอง ต้องคอยระวัง ไม่ไปจับหรือเกาจมูกตัวเอง ที่สำคัญคือดูแลแผลให้สะอาดครับ ผมใช้น้ำเกลือกับคอตตอลบัตเช็ดจมูกตอนเช้าเบาๆ ไม่ให้เลือดและสิ่งสกปรกค้างในจมูก ยิ่งพวกขี้มูกเนี่ย ถ้าไม่รีบเช็ดออกเวลามันอยู่ในจมูกจะน่ารำคาญมากเลยครับ ส่วนตอนกลางคืนลำบากหน่อยเพราะต้องนอนหมอนสูง ผมใช้หมอนซ้อนกัน 2 ใบ แล้วนอน ผลคือปวดคอครับ มันนอนไม่สบาย 5555
แต่ที่แปลกสำหรับผมคือจมูกผมไม่ช้ำเลย นี่เรื่องจริงไม่ได้โม้ เจ็บแผลจมูกบวมปกติเลย แต่ไม่ช้ำ ไม่เหลือง ไม่เขียว ไม่ใดๆ ทั้งสิ้น แปลกมากครับ

พอแผลแห้งก็ไม่ต้องดูแลอะไรให้มากมายเหมือนตอนแรกๆ จะระวังไม่ให้ไปโดนจมูกแค่นั้น เวลาเลยผ่านไปเร็วมาก แป๊ปเดียวก็ครบ 2 อาทิตย์แล้วครับ ทรงจมูกเริ่มเห็นทรงชัดมากขึ้น แต่ก็ยังดูบวมอยู่ดี นอกนั้นก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษครับ

ครบเดือนหลัง ทำจมูก เริ่มจับเริ่มเกาจมูกได้บ้างแล้วครับ แต่ไม่ได้เกาหรือจับรุนแรงนะ เพราะรู้ว่าจมูกมันยังไม่เข้าที่ จากที่คุยกับหมอตอนที่ไป Follow up หมอพีทบอกว่าถ้าจะให้ดีควรรอให้ครบ 3-6 เดือนก่อน ถึงจะเข้าที่ดี ตอนนี้ก็อย่าพึ่งไปจับ บิด หรือกระแทกจมูก เพราะอาจทำให้ซิลิโคนเคลื่อนตัวได้ครับ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-25 10:51:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

1 เดือน กับ 1 อาทิตย์ จมูกยุบไปเยอะเลยครับ อาจเพราะจมูกมันโด่งขึ้นเลยทำให้ ทรงจมูกดูเรียวเล็กขึ้นด้วย ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้ใหญ่เหมือนเมื่อก่อน

1 เดือน กับ 15 วัน จมูกเป็นทรงมากครับ โด่งพุ่งกว่าที่ผมคิดไว้มาก เพราะคิดมาตลอดว่าเป็นคนจมูกใหญ่ ทำมาก็คงไม่เปลี่ยนเท่าไหร่ แต่ผมคิดผิดครับ ทรงจมูกสวยได้ใจมาก หน้าเข้มขึ้นเลย ตอนแรกผมไม่กล้าใส่แว่นเพราะกลัวจมูกจะเบี้ยว แต่ตอนนี้ไม่ใส่แว่นแล้วรู้สึกชอบมากกว่าครับ สบายหน้าดี5555 แถมพอหน้าคมขึ้นผมก็รู้มั่นใจมากขึ้น ขอเปลี่ยนลุคซักหน่อยแล้วกันนะครับ อยากมีจมูกโด่งสวยผมแนะนำหมอพีท โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซนะครับ ใส่ใจ ติดตาม มือเบา ที่สำคัญใจดีมากครับ ลองติดต่อไปที่ FB : https://www.facebook.com/masterpiecehospital ก่อนได้ครับ แอดมินตอบเร็ว ให้คำแนะนำดีครับ
ดูธรรมชาติดีค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-10-2 10:45:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yammys ตอบกลับเมื่อ 2018-9-27 15:06
ดูธรรมชาติดีค่ะ

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้