ดู: 564|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] [SR] รีวิวศัลยกรรมตาสองชั้น: ทิ้งตาเศร้าที่หลบในเป็นตาสวยสดใสมั่นใจเวอร์

[คัดลอกลิงก์]

เอาล่ะค่ะ ตามหัวข้อกระทู้ วันนี้เราจะมารีวิวการทำ “ศัลยกรรมตาสองชั้น” นั่นเอง!! และเนื่องในครั้งนี้จากเราได้ผู้มีอุปการะคุณอย่างคลินิก Medmetic by Meko เป็นผู้สนับสนุนในการทำตาสองชั้นครั้งนี้ เราก็บอกตรงๆ เลยนะคะว่าถึงแม้กระทู้นี้จะจัดอยู่ในประเภท SR แต่รับรองว่าความรู้สึกตั่งต่างเป็นของจริงที่เราได้ประสบพบเจอมาจริงๆ อย่างแน่นอนค่ะ

และผลการศัลยกรรมก็เป็นของจริงค่ะ ให้ภาพเล่าเรื่องได้เลย
ของแบบนี้อวยกันไม่ได้ใช่ไหมล่ะคะ ลองเข้ามาอ่านดูก่อน ถึงจะเป็นกระทู้ SR แต่ไม่หลอกลวงให้ช้ำใจแน่นอน เชื่อสิๆ

ก่อนอื่นมาแนะนำตัวกันก่อนดีกว่า เราชื่อ แป้ง นะคะ ต่อไปนี้ขอแทนตัวเองว่าแป้งเลยแล้วกัน ฮ่าๆๆ และตอนนี้ก็ได้เวลาพาทุกท่านเข้าสู่รีวิวตาสองชั้นของแป้งแล้วค่ะ ไปกันเลย ไปลองอ่านกันค่ะ!!

Q: ทำศัลยกรรมตาสองชั้นเพราะอะไร

A: ก่อนทำตาสองชั้น แป้งเป็นคนตาสองชั้นหลบใน ถ้าลองดูดีๆ จะเห็นว่าตาสองข้างสูงต่ำไม่เท่ากันด้วย เวลาแต่งหน้าจะแต่งตาก็ไม่ค่อยสวย ถ่ายรูปออกมาหน้าตาก็ดูไม่ค่อยสดใส บางทีก็แอบคิดว่า เป็นเพราะดวงตาหรือเปล่าที่ทำให้หน้าแป้งดูแก่กว่าวัย 5555 ประมาณนี้แหละค่ะ เหตุผลที่แป้งตัดสินใจทำตาสองชั้น

Q: มาทำตาสองชั้นที่เมดเมติกมีขั้นตอนยังไงบ้าง

A: เดี๋ยวข้อนี้แป้งแจกแจงเป็นข้อๆ ให้แล้วกันนะคะ จะได้อ่านง่าย จะมาทำตาสองชั้นที่เมดเมติกเริ่มจาก

1.        ทักเข้าไปที่ช่องทางการติดต่อของคลินิก ไม่ว่าจะโทร ไลน์ หรือเฟซบุ๊คเพื่อสอบถามวันที่คุณหมอที่ทำศัลยกรรมตาสองชั้นมีคิวเข้าคลินิกในวันอะไรบ้าง ในเดือนนั้นๆ ถ้ามีวันที่เราสะดวก ก็จองได้เลยค่ะ วิธีการจองคิวคือ โอนเงินจองจำนวน 5,000 บาท ซึ่งเงินจำนวนนี้ก็จะหักจากจำนวนเต็มที่เราต้องจ่ายเพิ่มในวันที่เข้ามาทำศัลยกรรมที่คลินิกค่ะ แต่ถ้าใครยังไม่แน่ใจว่าจะทำเลยดีไหม ทางคลินิกเขาบอกมาว่ามีอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ นั่นก็คือการเข้ามาปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกก่อน (ขอบอกเลยว่าตรงนี้ฟรีด้วยนะคะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย เพียงแต่ต้องโทรจองคิวปรึกษาไว้ก่อนเท่านั้นเองค่ะ)

2.        วันทำศัลยกรรมแป้งก็เข้ามาที่คลินิก รอกรอกประวัติ คุยกับเจ้าหน้าที่ จ่ายเงินค่าศัลยกรรมและรอคิวทำศัลยกรรมได้เลยค่ะ ก่อนทำศัลยกรรมก็จะได้คุยกับคุณหมอ แป้งก็บอกไปว่าอยากได้ชั้นตาแบบไหน คุณหมอก็จะลองวัด ลองจัดทรงให้ดูว่าพอหลังทำออกมาแล้วจะได้ประมาณนี้นะ พอแป้งโอเค คุณหมอก็จะเริ่มวาดชั้นตาเตรียมสำหรับการผ่าตัดเลยค่ะ

3.        ก่อนเข้าห้องผ่าตัดพยาบาลจะให้แป้งกินยาที่ช่วยคลายเครียดก่อน และพอเข้ามานอนในห้องผ่าตัดแล้ว รอไม่นานการผ่าตัดก็จะเริ่มขึ้นค่ะ!!! ใครที่เคยทำศัลยกรรมคงจะเข้าใจว่าจุดที่เจ็บที่สุดของการศัลยกรรมนั่นก็คือ!!!! คือ... คือการฉีดยาชานั่นเองล่ะค่ะ จี๊ดดดดดด เดียวแทบสะดุ้ง แต่ก็เจ็บแต่จบค่ะ อดทนแค่แป๊บเดียวเท่านั้น เพราะว่าหลังจากยาชาออกฤทธิ์แล้วแป้งก็นอนสบายตลอดการผ่าตัด ดังนั้น เพื่อความสวยเราก็ทนได้อยู่แล้วใช่ไหมล่ะคะทุกคน ฮ่าๆๆ เชื่อแป้งเถอะ ว่ายังไม่ทันรู้เนื้อรู้ตัวก็ได้ออกมานอนประคบเย็นแล้ว และแน่นอนว่า...ตอนนี้แป้งมีตาสองชั้นแล้ว!!!

Q: ทำตาสองชั้นที่เมดเมติก มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

A: ค่าทำศัลยกรรมตาสองชั้นแบบกรีด 13,900 บาท
ค่าตกแต่งไขมันเปลือกตาบน 5,000 บาท
ค่ายา 1,000 บาท
รวม 19,900 บาท
ในส่วนของราคานี้ เป็นราคา ณ ตอนที่แป้งทำนะคะ ถ้ายังไงเพื่อความถูกต้อง ลองสอบถามที่คลินิกได้โดยตรงเลยค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-19 11:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ความประทับใจกับการทำศัลยกรรมตาสองชั้นที่เมดเมติก

แป้งรู้ตัวเองอยู่แล้วว่าเป็นคนบวมง่าย ช้ำง่าย ถ้าเทียบกับคนอื่นที่ทำตาสองชั้นอาจจะดูบวมเยอะกว่า หายช้ำกว่านิดนึง ก็เลยไม่ค่อยกังวลค่ะ เน้นดูแลตัวเองเยอะๆ ประคบเย็น ทานยาที่ช่วยลดบวมหลังศัลยกรรม พอถึงเวลาตาเริ่มเข้าที่ก็สวยถูกใจเลยค่ะ

อย่างที่แป้งบอกตามตรงตั้งแต่แรกว่าการศัลยกรรมครั้งนี้มีทางคลินิก Medmetic by Meko เป็นผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ แต่ถึงจะเป็นอย่างนั้น แป้งเชื่อว่าผลการศัลยกรรมหลอกลวงไม่ได้ค่ะ ดี/ไม่ดี มันก็เห็นได้ชัดจากชั้นตาของแป้งหลังศัลยกรรม ซึ่งส่วนตัวชอบมากค่ะ รู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนเลย คือไม่ได้เปลี่ยนแบบดูปลอมนะ มันจะดูแบบเอ๊ะ เปลี่ยนไปนะ สวยขึ้น ดูสดใสขึ้น แต่ก็ยังดูเดิมๆ เป็นธรรมชาติของเราอยู่ ชั้นตาที่ออกมาก็ดูสวยกริบ แผลเนี๊ยบมากจนแป้งเองก็ยังทึ่ง จากวันแรกๆ ที่ตาดูบวมตุ่ย มันสวยได้ขนาดนี้เลยเหรอ!! (พิมพ์ไปก็เขินไป 555 แป้งไม่ได้ชมตัวเองน๊า แต่มันเลิศจริง ชื่นชมคุณหมอๆ)

ใครสนใจอยากทำศัลยกรรมที่ Medmetic by Meko ลองดูรีวิวอื่นๆ ของคลินิกก่อนก็ได้นะคะ อย่าเพิ่งเชื่อแป้งร้อยเปอร์เซนต์ เพราะสิ่งที่แป้งรีวิวก็คือประสบการณ์ที่เจอกับตัวเองคนเดียวและนำมาแชร์แบ่งปันกัน ส่วนใครที่อยากอัพสวยด้วยการศัลยกรรมก็ขอให้โชคดีนะคะ ขอให้ทำออกมาแล้วถูกใจ สวยขึ้นกันทุกคนเลย วันนี้ไปก่อนแล้วค่ะ โชคดีนะคะ บ๊ายยยบายยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้