ดู: 6520|ตอบกลับ: 0

[เหลากราม] รีวิวตัดกรามbyหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก

[คัดลอกลิงก์]
ยุบโหนกแก้มที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ฝืมือคุณหมอทนงศักดิ์ค่ะ เริ่มแรกเลยคือเราอะรู้สึกว่าหน้าเรามันใหญ่ แต่ว่าก็ยังไม่เข้าใจในรูปหน้าตัวเองซักเท่าไหร่ ก็หาตอนนั้นก็ลองหาข้อมูลดูว่ามีศัลยกรรมอะไรที่ลดหน้าบานได้บ้าง เราก็สอบถามไปหลายที่เค้าก็แจ้งราคา สอบถามวันนัด เราก็ยังไม่ได้ตัดสินใจทำที่ไหน จนไปเจอการตัดกรามที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก ลองอินบ็อคไปสอบถามทางไลน์ เค้าก็บอกให้ส่งรูปมาประเมินก่อน (เออที่ให้คำปรึกษาแปลกดี) พอเราส่งรูปไปเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าแนะนำยุบโหนกแก้มจะเห็นผลชัดเจนกว่า ส่วนกรามค่อยมาปรับที่หลัง กรามไม่ได้ใหญ่มาก เราก็เลยงงๆ เราอยากตัดกรามอ่ะ เค้าก็เลยโทรมาอธิบายว่ารูปหน้าเราเป็นแบบไหน ทำแบบไหนถึงจะออกมาเรียว เราก็เลยเพิ่งเข้าใจว่ายุบโหนกก็ทำให้หน้าเรียวได้ คนไม่รู้อ่ะเนาะ ต้องขอบคุณเจ้าหน้าที่มากเลย ที่เราถามๆมานี่ไม่มีใครอธิบายเราเลย ก็เลยตัดสินใจที่จะทำที่นี่แหละ ขอเข้าไปปรึกษาคุณหมออีกรอบก่อนละกันเพื่อความชัวร์ นัดคิวปรึกษา พอถึงวันนัดกรอกประวัติขึ้นพบคุณหมอ คุณหมอท่านก็อธิบายซ้ำอีกรอบกับการปรับรูปหน้า เทคนิคการทำ การเปิดแผล ทำให้เราได้ความรู้เยอะเลย หลังจากนั้นเราก็นัดวันทำไว้ก่อน แล้วเค้าก็พาเราไปตรวจร่างกาย เก็บผลไว้ พอถึงวันทำจริงเจ้าหน้าที่จะโทรมาคอนเฟิร์มเวลา อาหาร ยา การเตรียมตัวก่อนผ่าตัด ก็จะมีงดวิตามิน งดทาเล็บ งดใส่ของมีค่า ใส่เสื้อแบบผ่าหน้า งดน้ำงดอาหาร6ชั่วโมงค่ะ พอเราเดินทางถึงโรงพยาบาล เค้าก็จะพาเราไปตรวจความดันเปลี่ยนชุด เปลี่ยนเสื้อผ้า แล้วก็พาไปนอนรอค่ะ คุณหมอแพทย์วิสัญญีก็มาให้ยาสลบ ตื่นมาก็นอนในห้องพักฟื้นของโรงพยาบาลเจ็บคอหน่อยๆค่ะ พยาบาลก็เอาน้ำอุ่นมาให้จิบ ถามเราเวียนหัวไหม คลื่นไส้ไหม ตอนนั้นมันอยากจะนอนอย่างเดียวเลยค่ะ หน้าก็ตึงๆ พอรุ่งเช้าเที่ยงๆก็กลับมาพักฟื้นที่บ้าน อาการบวมเยอะไม่เจ็บเท่าไหร่ กังวลมาก เจ้าหน้าที่ทางโรงพยาบาลก็โทรมาสอบถามอาการ เราก็คลายกังวลลงบ้างทำไปแรกๆอาการบวมมันก็ต้องมีบ้าง หลังจากนั้นเราก็ดูแลอาการเรื่อยๆอะคะ สอบถามกับทางเจ้าหน้าที่เอา กว่าจะเข้ารูปเข้าทรงก็นานอยู่ค่ะ 2-3เดือน เอารูปมาให้ดูกันคะ ผ่านไปด้วยดีค่ะ ศัลยกรรมผ่าตัดใหญ่ครั้งแรกในชีวิติ หลังจากนี้เรายังต้องไปตรวจกับทางโรงพยาบาลอยู่ค่ะ ถือว่าประทับใจ ผลออกมาก็คุ้มหวังว่ารีววจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ
ก่อนทำ
หลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้