ดู: 476|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] “ทำจมูกที่ไหนมาสวยจัง?” ตอบตรงนี้เลยค่ะว่าทำที่ “Medmetic by Meko”

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูกค่ะ เพราะว่าหลังจากเราไปเสริมจมูกมา เจอใครที่สนใจทำจมูกเขาก็จะถามตลอด จะเจอคำถามว่าไปทำจมูกที่ไหนมาบ่อยมาก หรือไม่ก็ชมว่า จมูกสวยจัง? ทำที่ไหนอ่ะ? แล้วมันเจ็บมั้ย? ทำมาแล้วเป็นยังไงบ้าง? เราเองก็แนะนำไปหลายคน แต่คิดว่าไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว มารีวิวแบ่งปันให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยการเขียนรีวิวไว้เลยดีกว่า

ก่อนทำเราเป็นคนที่ไม่มีสันตรงจมูกเลย ก็เลยอยากจะเสริมให้มันดูมีอะไรขึ้นมา แล้วก็ด้วยความเป็นผู้หญิงอ่ะค่ะ เราก็อยากสวยอ่ะเนอะ

ตอนแรกก่อนจะเสริมจมูก เราก็คิดไว้ตั้งนานแล้วว่าอยากทำจมูก แต่ที่ผ่านมาก็ยังไม่มีโอกาสได้ทำ จริงๆ ดูอยู่หลายคลินิก แต่ว่าเพื่อนแนะนำที่ Medmetic by Meko มา แล้วพอเราเข้าไปดูรีวิวของคลินิกเรื่อยๆ เจอรีวิวคนที่เขาทำมาแล้วสวยๆเยอะเลย ก็เลยมั่นใจที่จะทำจมูกกับคลินิก Medmetic by Meko เพื่อนเราเองก็ทำที่นี่ รีวิวต่างๆ ก็ละเอียด บอกหมดเลยว่าต้องทำยังไง แล้วก็มีบริการหลังการขายที่ดี เพราะเราก็ดูรีวิวมาเยอะมาก ก็เลยเป็นอีกจุดนึงที่ตัดสินใจเลือกทำจมูกที่คลินิก Medmetic by Meko

วันที่จะมาทำจมูก เราก็มีแบบที่อยากได้มาให้คุณหมอดูนะคะ แต่สุดท้ายก็บอกคุณหมอว่าเอาให้มันเหมาะกับเราดีกว่าค่ะ อยากได้ทรงจมูกแบบที่เหมาะกับหน้า เพราะว่าเราไม่อยากให้มันแบบว่า ดูไม่เป็นธรรมชาติจนเกินไป เพราะก็กลัวเหมือนกันค่ะว่ามันจะออกมาดูปลอม ก็เลยให้คุณหมอออกแบบทรงจมูกให้เลย คุยกับคุณหมออยู่ซักพักก็เลยสรุปกันว่าจะเป็นทรงจมูกที่สันสูงไม่มาก ไม่เชิดไม่พุ่งจนเกินไป เอาให้โด่งพอดีกับเนื้อที่เรามี เน้นทำมาแล้วปลอดภัย แล้วคุณหมอก็เพิ่มเติมว่าจะเน้นความสโลปนิดๆ ให้หน้าดูหวานกว่าเดิม

ผลที่ออกมา ได้ตามทรงที่คุยกันไว้กับคุณหมอเลยค่ะ แค่ 7 วัน ก็เห็นทรงจมูกแล้ว

สำหรับเรา ทำจมูกครั้งนี้เป็นการศัลยกรรมครั้งแรก (ไม่รวมจัดฟัน) ก็เลยตื่นเต้นมากตอนเข้าไปรอคิวทำ แต่พอเข้าห้องผ่าตัดก็คิดไว้ตลอดว่า เออ มันต้องออกมาดีนะ จมูกต้องออกมาสวยสิ ก็ช่วยลดความตื่นเต้นลงไปได้พอสมควรเลยค่ะ สุดท้ายก็ออกมาดีจริงๆ สมกับที่เชื่อใจเลือกคลินิก Medmetic by Meko ตั้งแต่แรกเลยค่ะ

หลังทำจมูกครบ 1 เดือน จมูกก็ออกมาดีสมใจอยากเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าจมูกใหม่เหมาะกับเรามากนะ มันดูสวยดี มันได้รูปได้ทรงดูเป็นธรรมชาติดี

ก็จบไปแล้วนะคะ กับรีวิวจมูกของเรา ใครสนใจก็ลองไปสอบถามที่คลินิก Medmetic by Meko ได้เลยค่ะ จากการใช้บริการของเรา ของรีวิวให้ห้าดาวเลย ทั้งการบริการและผลการศัลยกรรมที่ออกมา ไม่ทำให้ผิดหวังที่เลือกทำจมูกกับที่นี่เลยค่ะ
จมูกสวยจัง แบบนี้ก็ดี ไม่ต้องโด่งเวอร์เหมือนนพริตตี้ก็สวยได้ เข้ากับหน้าเราเองดีกว่าเนอะ
ดูดีขึ้นมากอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้