ดู: 1801|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ประสบการณ์ Botox ริ้วรอยครั้งแรกที่คลีนิกดีๆบริการเริ่ดๆ Fiora Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pradraw เมื่อ 2018-9-3 18:57

สวัสดีค่ะ เป็นกระทู้แรกนะคะ จะมาเล่าประสบการณ์ครั้งแรกของตัวเอง
กับการทำโบท็อกริ้วรอยที่เพิ่งผ่านไปแบบสดๆร้อนๆเลยค่ะ

ซึ่งนี่เป็นครั้งแรกที่เราได้ทำ Botox เช่นกันค่ะ เพราะเห็นเพื่อนๆรุ่นราวคราวเดียวกันไปทำบ่อยๆแล้วผิวดูเต่งตึงมาก

แล้วมันไม่ได้เจ็บค่ะ คือ การทำ Botox จะช่วยให้ผิวของเราที่เหี่ยวย่นดูกระชับเต่งตึงขึ้น ทำให้ผิวหน้าดูอ่อนกว่าวัยค่ะ  อีกอย่างราคาก็ไม่แพงด้วย เราเลยอยากลองทำสักครั้งค่ะ คลีนิกที่ทำก็เป็นคลีนิกที่เพื่อนเราไปทำเป็นประจำค่ะ อยู่แถวมหาชัย ชื่อ Fiora clinic ค่ะ

ก่อนไปทำ เราแนะนำนะคะว่า สำหรับใครที่จะไปทำคลีนิกนี้ควรจะโทรนัดคิวก่อนค่ะ
เพราะคุณหมอมีคนเดียว ทำคนเดียว คือ ทำตั้งแต่เลเซอร์สิว ยันฉีดโบท็อก ร้อยไหม ฯลฯ บวกกับคนไปหาคุณหมอในแต่ละวันเยอะมากค่ะ มันก็เลยทำให้คนที่ไม่ได้นัดแต่วอล์คอินเข้าไปเลยจะต้องคอยนานนิดนึง กว่าจะได้ทำค่ะ

เราเองก็โทรไปนัด 2-3 วัน ล่วงหน้าก่อนค่ะ แล้วค่อยไปทำ ถึงคลีนิกก็แจ้งพนักงานที่ให้บริการ แล้วนั่งคอยคิวค่ะ ตรงนี้ไม่นาน เพราะเราโทรจองคิวไว้แล้ว

ความรู้สึกระหว่างทำคือ สบายๆค่ะ ตอนแรกก็กังวลว่าจะเจ็บมากมั้ย จะต้องทำนานหรือเปล่า แต่พอทำจริงๆ คุณหมอมือเบามากค่ะ คอยถามตลอดว่า รู้สึกเจ็บมั้ย ไหวหรือเปล่า อะไรแบบนี้ค่ะ ทำให้คลายความกังวลไปได้เยอะ บางช่วงเราก็รู้สึกเหมือนจะง่วงๆ เพราะมันสบายและไม่เจ็บเลยจริงๆค่ะ ชิวมาก

ส่วนผลของการทำ Botox หลังทำ เราเพิ่งทำเสร็จเมื่อวานเองค่ะ เลยยังไม่ได้ถ่ายรูปเอามาให้ดู แต่ที่มารีวิวเพราะประทับใจในราคาที่เอื้อมถึงได้ เราไปทำมาคอร์สนี้ราคา 2,590 บาทเองค่ะ ถือว่าถูกมากๆค่ะ รวมไปถึงการบริการของทั้งคุณหมอและพนักงานดีมากค่ะ เพราะว่า ถึงจะมีคนเดียว แต่คุณหมอก็ดูแลเป็นอย่างดี เต็มที่กับคนไข้ทุกคนมากๆค่ะ

สุดท้ายนี้ การทำ Botox ครั้งแรกของเราก็จบลงด้วยดีค่ะ ไม่ได้มีประสบการณ์เลวร้ายอะไรเหมือนที่คนอื่นเจอ แบบมาขายคอร์สเพิ่ม บังคับทำ ต้องรอคิวเป็นชั่วโมง เราไม่เจอเลย ถือว่า ดีมากๆ และตอนนี้ก็คงรอดูผลหลังทำด้วยว่า จะพอใจมากแค่ไหน แต่อย่างอื่นของที่นี่เราพอใจมากๆแบบให้เต็มเลยค่ะ ก็คิดว่า คงได้มาทำที่นี่อีกครั้งแน่ๆค่ะ

ไว้ Botox เข้าที่จะมารีวิวอีกรอบนะคะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ

ถูกมาก อยากทำบ้างเลย
ดีแล้วค่ะ เจอคลีนิกดีๆตั้งแต่ครั้งแรกคือ จ่ายคุ้มค่าไปเลย
เพิ่งโทรไปจองคิวรักษาสิวที่ fiora clinic มา 4,000 บาท อยากทำเพราะพี่สาวไปทำแล้วสิวหายไวจริงๆค่ะ
ไกลไปหน่อย แต่ถ้าทำดี บริการดี คือคุ้มที่จะนั่งรถไปอะ
เคยไปแบบไม่ได้โทรจอง รอนานพอดู แต่ทำดีนะ บริการดี ครั้งต่อไปเลยโทรไปจองคิว ค่อยเร็วขึ้นหน่อย
เพื่อนเราก็แนะนำมาว่าที่ฟิออร่าบริการดีมากเหมือนกัน
คุณหมอมีคนเดียวงี้แหละ ดีแล้ว เพราะหมอจะทำดีกว่าพนักงาน ไม่เหมือนคลีนิกอื่นๆที่ใช้พนักงานทำ คือ ไม่ชอบเลย รู้สึกเหมือนทำไปงั้นๆ เสียดายเงิน
เราเคยไปรักษาสิวที่นี่ค่ะ ดีมาก คุณหมอเพชรไม่เลี้ยงไข้เลย
หน้า จขกท ดูสบายๆนะคะ ดูไม่เจ็บเลย
Fiora clinic อยู่แถวบ้านเลยค่ะ คนเยอะทุกวัน ส่วนตัวเคยไปเลเซอร์สิวที่นี่ ราคาไม่แพงเลยค่ะ ถูกสุดๆ คุ้มมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้