ดู: 1083|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร้ีวิวแก้จมูกOpen เกาหลี รพ.ที่ดารานิยม

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวแบบสดๆร้อนๆ กับเคสศัลยกรรมแก้จมูก Open กระดูกอ่อนหลังหู เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม ที่ผ่านมาค่ะ

ใครเคยมีปัญหาแบบนี้บ้าง จมูกสั้นอยากเสริมให้จมูกยาวแต่ก็กลัวทะลุ
วันนี้เราเอาารีวิวคนไทย แท้ๆ ย้ำว่าคนไทยแท้ๆ มาฝากกันค่ะ

คุณเชอรี่ เสริมจมูกครั้งแรกด้วยซิลิโคน
ปัญหาที่อยากแก้ไข คือ  ปลายจมูกค่อนข้างสั้น เนื้อจมูกบาง  และ เห็นรูจมูกชัดมาก ซึ่งไม่สามารถแก้ให้จบได้ด้วยการเสริมซิลิโคนค่ะ

รูปหลังออกจากห้องผ่าตัดค่ะ

คุณเชอร์รี่เลือกแก้จมูกกับ Dr.Ahn Tae Joo ศัลยแพทย์ชื่อดังของเกาหลีที่เคยผ่าตัดให้กับดาราหลายต่อหลายเคส

รูปภาพหลังจากที่กลับมาพักฟื้นที่ห้องค่ะ

รูปภาพวันที่ 3 หลังการเสริมจมูก
ช้ำไม่เยอะค่ะเพราะหมอ Ahn ได้ชื่อว่าเป็นหมอที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะทาง (ที่สำคัญมือเบามาก) ที่เห็นอยู่ในรูจมูก คือ retainer ช่วยเชฟรูจมูกให้สวย แต่ละคนมี retainer ที่มีขนาด ลักษณะต่างกันนะคะเพราะหมอจะสั่งทำเฉพาะบุคคลเลย ทรงของรูจมูกจะเฉพาะตัว ไม่เหมือนกัน

ยาสำหรับทารอยแผลเป็นจมูก oilment ไว้ทางตรงรอยเย็บค่ะ เพื่อให้แผลหายไวขึ้นและไม่ทิ้งรอยแผลเป็น

หลังผ่าตัดครบ 5 วันแล้วค่ะ
ปลายจมูกดูยาวขึ้น ถึงจะยังใส่เผือกอยู่แต่ก็เห็นได้ชัดค่ะ

วันที่ 8 หลังการผ่าตัด ถอดเผือกแบบสดๆร้อนๆเลยค่ะ

รอยุบบวม เป็นทรงสวยแล้วจะมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงให้ดูเรื่อยๆนะคะ

ขอบคุณที่ไว้ใจให้เราดูแล https://goo.gl/drW3hR สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะคะ
ยินดีแนะนำการทำศัลยกรรม ขั้นตอนการเดินทางไปศัลยกรรมที่เกาหลี เดินทางอย่างไรไม่ให้ติด ตม.

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้