ดู: 8418|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครั้งแรกกับหมอคิม ที่Kungyuu มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อน ๆ ทุกคนที่เข้ามาอ่านค่ะ ชื่อนุ่นคร้า คือว่านุ่นเพิ่งไปทำจมูกมา ครั้งแรกเลยกับการทำศัลยกรรม เลยขอมารีวิว บอกต่อซักหน่อย ตื่นเต้นมากกกกกกกก  หลังทำ รู้สึกชอบ และประทับใจมากที่ตัดสินใจทำ เลยแวะมาตั้งกระทู้รีวิว เผื่อเพื่อน ๆ คนไหนสนใจทำจมูกและกำลังมองหาคลินิกดีๆ ที่ไม่แพงแต่มีคุณภาพอยู่

เดิมนุ่นเป็นคนดั้งแหมบมากค่ะ โชคดีที่ยังมีเนื้อให้ยืดอยู่บ้าง เห็นคนนั้นคนนี้สวย ก็อยากสวยบ้างไรบ้าง
ตามรูปเลย 5555 อายจัง

ก่อนทำคร้า รูปนี้เห็นจมูกชัดสุด เพราะไม่ค่อยเซลฟี่ ยิ้มทีนี่จมูกหายไปไหน๊ ทำไมแม่ให้มาน้อยเหลือเกินนน 555
นุ่นทำวันที่ 2 สค.  ที่ผ่านมาเองค่ะ ตอนนี้ได้ 3 สัปดาห์ ยังไม่ถึงเดือน  ขอเล่าที่ขึ้นเขียงเลยละกัน 555 มันก็จะตื่นเต้นหน่อย ๆ นะ เพราะว่าไม่เคยมีฟีลนี้เลยย ก่อนหน้านี้คือดูรีวิวหลายคลินิกมาเหมือนกันค่ะ แต่ก็เลือกทำที่นี่ นุ่นทำที่กังยู คลินิกค่า เพราะว่า ราคาไม่แพงมากเกินไป ที่สำคัญวันที่เข้ามาปรึกษาหมอ หมอให้คำแนะนำดู ดูสนใจเราเป็นหลัก ก็กลับไปปรึกษาแฟน ว่าจะเลือกทำจมูกที่นี่นะ แฟนก็โอเค

ตอนทำ จะเจ็บตอนฉีดยาชาค่ะ เป็นเคสเสริมใหม่ คุณหมอว่า จมูกค่อนข้างสามารถยืดหยุ่นได้พอสมควรเพราะค่อนข้างมีเนื้อ นุ่นก็รีเควสหมอไปเลยว่าอยากได้โด่ง สโลป ให้เข้ากับรูปหน้า

ในห้องผ่าตัดมีหมอ 1 คน เป็นหมอผู้ชายค่ะ นุ่นทำหมอคิมนะคะ หมอคิมประจำอยู่ที่นี่เลย เราเป็นเคสสุดท้ายเข้าห้องผ่าตัประมาณ 6 โมงจ้า และมีผู้ช่วย อีก 2 คน คลินิก กว้างขวางดีค่ะ มาง่าย ตอนทำไม่เจ็บค่ะ ทีแรกนึกว่าจะนาน แต่ไม่นาน ประมาณ 1 ชม. ก็เสร็จค่ะ ก่อนออกจากห้องผ่าตัดก็มีการให้ดูทรงด้วย  ก่อนแปะเฝือกแล้วกลับพักฟื้นที่บ้านค่ะ

ช่วงระหว่างพักฟื้นค่า จะมีบวมแดงตรงหัวตา จะค่อยๆยุบบวมลงเรื่อย ๆ วันที่ 2-3 บวมมากสุด ด้วยความที่ตัวนุ่นเองบวมช้ำง่าย รู้สึกว่าหนักกว่าเพื่อนเลย เห็นคนอื่นแทบไม่บวมเลย แต่คอนเฟิร์มค่ะ ไม่เจ็บนะคะ ตึง ๆ นิดหน่อย ไปทำงานได้ชิว ๆ 5555555 ก็หมั่นประคบตามที่เจ้าหน้าที่ที่คลินิก แนะนำ

อันนี้หลังจากถอดเฝือกคร้า

หลังทำ 10 วันคร้า

ปัจจุบัน ผ่านมาแค่ 3 สัปดาห์เองคร้า ปลื้มมากกกกก
คนทักเยอะเลยย ว่าหน้าเปลี่ยน ไปเจอเพื่อนนี่ เพื่อนทักเลย ว่า สวยขึ้น 55555 รู้สึกแฮปปี้ ที่ตัดสินใจทำ ก็เก็บไว้เป็นอีกทางเลือกของเพื่อน ๆ ดูน๊า

ส่วนใครที่กลัว อย่าไปกังวลเลยค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้เลย ท่องไว้ ๆ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย อิอิ ฝากกระทู้แรกของนุ่นด้วยจ้า ติชมมาได้น๊า เดี๋ยวยังไง จะมาอัพเดท รีวิวให้เรื่อย ๆ คร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้